Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Guide]วิธีซื้อ CD-Key steam และ origin จากต่างประเทศในราคาโคตรถูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จากแนวทางตอนนี้ออกนอกทางแล้ว กลัวโดนอุ้มจัง ^^

Comment

• Originally posted by sleipnir View Post
      ดูโพสก็ชัดเจนเเล้ว ว่ามีปม อิจฉาคนอื่น

เเล้วงง ใครโดนเเบน ตั้งเเต่ผมเล่นมาหลายปี ยังไม่เคยโดน infarction ซักครั้ง เพราะเวลาผมเถียง มีเหตผล เเละหลักฐานตลอด (ขนาดเถียงกับ โมด ผมก็ไม่โดนเเบน เพราะผมก็มีหลักฐานยัน)

กับ จขกท เค้าเลิกเถียงกันไปชาติกว่าละ ไอที่ยาวมาหน้าหลังเพราะมันมีเกรียน(เเบบคุณตอนนี้นั่นเเหละ) เรียกร้องให้ผมหาหลักฐานให้ได้ ไม่จบซักที พอผมหามาให้เเม่ม ดันบอกว่าต่อความนาวสาวความยืด (เเล้วจะให้เรียกร้องตูให้หามาให้ดูหามะเขืออะไร)

พอเอาหลักฐานมาให้ดู ก็ 1 หายหัว หรือไม่ก็ 2 เกรียนเเตก ด่าเเหลกเเบบที่คุณเป็นอยู่นี่ล่ะครับ

ช่างเหอะ คนเเบบคุณผมเจอมาเยอะ พอสู้หลักฐานไม่ได้ ก็ด่าเเหลก เเถมใช้ ยูสเซอใหม่มาด่า เป็นอีเเอบ เกรียนไทยเค้าทำกันประจำ ไม่รู้หรอ วิธีนี้เก่าเเล้วครับ

คันมือน่ะครับ อ่านมานาน ไปเข้าตาใครเข้า เกิดไม่ชอบผมไม่ขอโทษนะครับ เพราะไม่รุจะขอโทษทำไม เสเเสร้งทำเป็นด่าเเล้วพูดดีตลบหลัง ผมไม่ทำครับ ด่าก็ด่ากันเลย เเบบมีเหตุมีผลนี่เเหละ
      ยิ่งอ่าน คุณยิ่งเพี้ยน อีโก้สูง
      ผมไม่ได้หายหัวไปไหนเลยครับ อยู่เนี่ยแหละ พูดจาก็ระวังๆบ้างนะครับ ท่านก็ยังเด็ก

สำหรับข้อมูลที่คุณให้มา มันก็ดีหลายๆคนมาอ่าน แต่ท่านก็บ่นปลาวๆอยู่คนเดียว จนเขาไม่อยากจะฟังคุณแล้วครับ
      สำหรับหลักฐาน ผมก็ไม่รู้ว่าเชื่อถือได้หรือไม่ได้ก็ไม่รู้นะครับ แต่เรื่องแค่เนี่ยมันไม่จำเป็นเลยที่ต้องไปซัพพอร์ตเขา
      ผมให้คำตอบคุณเองก็ได้ครับ โดยไม่ต้องคิดเลย คุณถามเขาไปเถอะครับซัพพอร์ต เขาคงจะพูดมามั่งครับว่า "เชิญตามสบายเลยครับ ท่านอยากใช้อะไรก็เชิญเลยครับ"
      มันคงเป็นไปไม่ได้มั่งครับ ผมว่าตลกอะ เลยไม่อยากจะมาต่อล้อต่อเถียงกับคุณ แต่ข้อความนี้ผมรับไม่ได้เลยครับ เอาเวลามานั่งจิ่ม ไปอ่านหนังสือเรียนยังจะดีกว่าไหมครับ
      ผมอายุก็เลข 3 ขึ้นแล้ว แต่มาโดนเด็กพูดจาลูบหัวแบบนี้ ก็อดไม่ไหวที่จะพูดแล้วครับ คิดเอาเองว่า พฤติกรรมแบบนี้เขาเรียกว่าอะไร

ส่วนเรื่องสตรีม ไม่ต้องไปถามเขาให้เสียเวลาครับ ทุกคนเขารู้ๆกันอยู่ แต่จะบอกให้ว่า CD-KEY ดิจิตอล สตรีมอยากจะทำอะไรก็ทำได้ ก็ปล่อยเขาไป
      สตรีมเขาไม่สนใจหรอก CD-KEY ดิจิตอล อะ เพราะเขาไม่ได้ผลประโยชน์อะไรตรงนี้เลย จะมาเสียเวลาเช็คดูคนกี่ล้านคนในรูปแบบ CD-KEY เขาไม่มานั่งเช็คหรอกครับ
      เขาไปเช็คสินค้าของเขาใในร้านนู้นครับ ว่าธุรกรรมการเงินที่สั่งซื้อหน้าร้าน ว่าทำถูกต้องไหม แหกกฏรึป่าว ซื้อข้ามโซนไหม

ผมคิดว่าเป็นข้อความสุดท้ายที่ผมจะพูดกับคุณ ยิ่งอ่านของคุณยิ่งเหนื่อย

Comment

• กระทู้นี้มันสมควรดันอยู่แล้วครับกระทู้มีประโยชน์แนะนำวิธีการซื้อเกมส์แท้อีกทางเลือกนึง น่าจะปักหมุดไปเลยด้วยซ้ำ

Comment

• Originally posted by Ooppaweang View Post
          ยิ่งอ่าน คุณยิ่งเพี้ยน อีโก้สูง
          ผมไม่ได้หายหัวไปไหนเลยครับ อยู่เนี่ยแหละ พูดจาก็ระวังๆบ้างนะครับ ท่านก็ยังเด็ก

สำหรับข้อมูลที่คุณให้มา มันก็ดีหลายๆคนมาอ่าน แต่ท่านก็บ่นปลาวๆอยู่คนเดียว จนเขาไม่อยากจะฟังคุณแล้วครับ
          สำหรับหลักฐาน ผมก็ไม่รู้ว่าเชื่อถือได้หรือไม่ได้ก็ไม่รู้นะครับ แต่เรื่องแค่เนี่ยมันไม่จำเป็นเลยที่ต้องไปซัพพอร์ตเขา
          ผมให้คำตอบคุณเองก็ได้ครับ โดยไม่ต้องคิดเลย คุณถามเขาไปเถอะครับซัพพอร์ต เขาคงจะพูดมามั่งครับว่า "เชิญตามสบายเลยครับ ท่านอยากใช้อะไรก็เชิญเลยครับ"
          มันคงเป็นไปไม่ได้มั่งครับ ผมว่าตลกอะ เลยไม่อยากจะมาต่อล้อต่อเถียงกับคุณ แต่ข้อความนี้ผมรับไม่ได้เลยครับ เอาเวลามานั่งจิ่ม ไปอ่านหนังสือเรียนยังจะดีกว่าไหมครับ
          ผมอายุก็เลข 3 ขึ้นแล้ว แต่มาโดนเด็กพูดจาลูบหัวแบบนี้ ก็อดไม่ไหวที่จะพูดแล้วครับ คิดเอาเองว่า พฤติกรรมแบบนี้เขาเรียกว่าอะไร

ส่วนเรื่องสตรีม ไม่ต้องไปถามเขาให้เสียเวลาครับ ทุกคนเขารู้ๆกันอยู่ แต่จะบอกให้ว่า CD-KEY ดิจิตอล สตรีมอยากจะทำอะไรก็ทำได้ ก็ปล่อยเขาไป
          สตรีมเขาไม่สนใจหรอก CD-KEY ดิจิตอล อะ เพราะเขาไม่ได้ผลประโยชน์อะไรตรงนี้เลย จะมาเสียเวลาเช็คดูคนกี่ล้านคนในรูปแบบ CD-KEY เขาไม่มานั่งเช็คหรอกครับ
          เขาไปเช็คสินค้าของเขาใในร้านนู้นครับ ว่าธุรกรรมการเงินที่สั่งซื้อหน้าร้าน ว่าทำถูกต้องไหม แหกกฏรึป่าว ซื้อข้ามโซนไหม

ผมคิดว่าเป็นข้อความสุดท้ายที่ผมจะพูดกับคุณ ยิ่งอ่านของคุณยิ่งเหนื่อย
          agree กับคำว่าเพี้ยนจริงๆ 555

Comment

• อ่าวยังไม่จบอีกหรอ ผมซื้อไปหลายตังละนะ -*-

สำหรับท่านที่ผ่านเข้ามาผมแนะนำให้อ่านหน้า1 rep1 เท่านั้นพอครับผมว่าเค้าบอกไว้หมดละนะ

Comment

• ไฟยังระอุอยุ่ เอามาม่ามาต้มได้อีกนะ

Comment

• มันมีวิธีโอนเกมไปบัญชีอื่นหลังจากที่ซื้อเกมมาติดตั้งลงบัญชีเราแล้วไหมครับ แบบว่าจะย้ายบัญชีแล้วย้ายเกมไปด้วยอะ

Comment

• Originally posted by KINGRPG View Post
                  มันมีวิธีโอนเกมไปบัญชีอื่นหลังจากที่ซื้อเกมมาติดตั้งลงบัญชีเราแล้วไหมครับ แบบว่าจะย้ายบัญชีแล้วย้ายเกมไปด้วยอะ
                  อันนี้หมายถึง steam ป่ะครับถ้าใช่ ไม่ได้ครับ

Comment

• 555 ถ้าท่านบิกว่าที่ซัพพอตตอบมาเค้าตอบเพราะจำเป็นจะต้องตอบ เเถไปเรื่อยผมก็ไม่มีอะไรจะพูดแล้วล่ะครับ หลักฐานผมก็เอาชนะความแถของคุณไม่ได้ครับ ยอมเลย ตอบแบบนี้ 555

ปล ถ้าท่านอายุขึ้นเลข3 น่าจะยุ่งกว่าผมที่เรียนอยุนะครับ ผมเองขำๆ ไม่ได้เครียดอะไรเลยจริงๆ

ปล ในโลกอินเตอเนตมันก็งี้แหละ ไม่มีใครรุอายุหรือตัวจริง ถ้ารับไม่ได้เวลาคนอายุน้อยกว่าพาดพิงก็ปิดคอมแล้วไปนอนซะเถอะ นี่คือโลกไซเบอครับ ถามว่าผมรู้มั้ยว่าคุณอายุจริงเท่าไหร่ อายุ ไม่ใช่ข้ออ้างสำหรับโลกอินเตอเนทหรอกครับ

แบบนี้จะตอบอะไรใครผมคงต้องถามว่า อายุเท่าไหร่ครับ ก่อนละมั้ง

Originally posted by Ooppaweang View Post

ปล เค้าเชคครับผมได้พิมไปแล้วหน้าแรกๆ เพียงแต่ไม่ได้เชคทุกคน
                    Last edited by sleipnir; 28 Nov 2011, 18:07:37.

Comment

• เนี่ยนะที่บอก ไม่ต้องการชนะ ไอ้คำพูดที่ทิ้งท้ายไวมันเป็นการยั่วยุคนอื่นเขานะ

พอไม่มีคนเถียงก็บอกว่าเกรียนหาย

เข้าใจว่าชนะแล้วมันสะใจ ได้โปรดหยุดได้แล้ว

ท่านคือผู้ยิ่งใหญ่ครับ

Comment

• Originally posted by sleipnir View Post
                        ปล ในโลกอินเตอเนตมันก็งี้แหละ ไม่มีใครรุอายุหรือตัวจริง ถ้ารับไม่ได้เวลาคนอายุน้อยกว่าพาดพิงก็ปิดคอมแล้วไปนอนซะเถอะ นี่คือโลกไซเบอครับ ถามว่าผมรู้มั้ยว่าคุณอายุจริงเท่าไหร่ อายุ ไม่ใช่ข้ออ้างสำหรับโลกอินเตอเนทหรอกครับ
                        .......ผมอายุ33ปีครับ!.......ไม่อยากเสือกนะครับ!............สุดท้ายท่านนั้นล่ะเกรียนตัวจริง!!.....( หลายๆคนในนี้ยังให้การเคารพกันครับ.....อย่าเอาสิ่งที่ท่านคิดมาตัดสิน...ว่าตัวเองรู้ไปทุกเรื่อง )....

...ทนมาพักนึงล่ะ!....

....และถ้าท่านคิดแบบนี้ก็ตั้งกระทู้..คนเอาท่านหรือไม่เอามั้ยล่ะครับ!!.......ท่านบอกว่าท่านชอบพูดตรงๆ....ผมจัดให้ครับ!!!.....
                        Last edited by RacketeeR; 28 Nov 2011, 20:46:48.

Comment

• ถ้าผมเกรียนจริงก็บอกเหตุเเละผลที่ผมเกรียนมาให้ได้สิครับ

สิ่งที่ผมทำเเต่ละอย่างก็เพราะมีเเต่คนขอให้ทำทั้งนั้น

พอไม่ทำ ก็มีคนออกมาด่าเป็นสิบ หายหัวมั่งล่ะ เกรียนมั่งล่ะ

พอเอามาเเฉ ก็มีคนบอกว่าอยากเอาชนะ

ผมไม่ได้บอกว่าผมรู้ไปทุกเรื่อง

เเต่ทุกเรื่องที่ผมพูดไป คือสิ่งที่ผมชัวว่ามันเกิดจริง เพราะมีหลัฏฐานครบ ไอเรื่องที่ผมไม่รุก็มี เเต่ผมไม่พูด เพราะพูดไปก็ไม่รู้ว่าผิดไม่ผิด

ผมไม่ต้องการให้ใครเอาผมครับ

เอาผมเเล้วได้อะไร ในโลกอินเตอเนต มีคนเอาผมเยอะเเล้วผมจะชนะการเลือกตั้งหรอครับ

ส่วนไอที่ผมด่าว่าเกรียนน่ะ ผมไม่ได้ด่าทุกคน จขกท ผมไม่ได้ด่า ไอคนที่ออกมาถามดีๆก็ไม่ได้ด่าเลย

ผมด่าเเค่ไปพวกที่ออกมาด่าเเหลก หลังจากที่ผมเอาหลักฐานจาก Steam Support มาให้ดูเท่านั้น

พอเอามาให้ดูมันมีบางคนเถียงไม่ได้ ก็ด่าผมเเหลก เชนไอคนที่ด่าว่าเ***มั่งล่ะ กากมั่งละ

สิ่งที่ผมทำในโลกอินเตอเนตคือสิ่งทีผมคิดว่ามันถูกต้อง มีหลักฐานชัดเจน ไม่เคยออกมาด่าใครเเบบไร้หลักฐาน ด่าลอยๆ

ถ้าท่านคิดว่าผมเกรียนก็บอกมาสิครับ ว่าทำไมผมถึงเกรียน เเล้วไอพวกที่ออกมาด่า หรือเอา user สมัครใหม่มาลอบกัดผมไม่เกรียน

ผมไม่ว่าท่านหรอกครับ เพราะท่านไม่รู้เบื้องลึกของกระทู้นี้ (ลองถามท่านเคดูน่าจะรู้ล่ะมั้ง กลุ่มของนาย Boy ที่จ้องเล่นงานผมทุกกระทู้ สมัครใหม่มาเกรียนด่าผม มันเป้นมาตั้งนานที่ห้อง Society เเล้ว)

ตอนนี้พอผมเลิกห้อง Society มันก็ตามมาด่าผมที่ห้องนี้

พวกนี้มันจงใจเกรียนครับ เนื่องจากเป็นคู่อริกันมานานเเล้ว ฉะนั้น หากท่านไม่รู้อะไรก็อย่าเพิ่งพูดเลยครับ ลองไปดูกระทู้เก่าๆที่มันเกรียนมาก่อนเถอะ

ปล ผมไม่ระบุชื่อนะครับ ไม่ได้บอกว่าเป็นพวกนั้นทุกคน
                          Last edited by sleipnir; 28 Nov 2011, 21:07:01.

Comment

• ดันให้นะครับ ไว้ว่างๆจะมาพิมพ์นะ

Comment

• สำหรับท่านที่คิดว่าลำบาก หรือ ไม่มีบัตรเครดิต ทางเราของเสนอครับ รับรองราคาไม่แพงครับ แผ่น PC แผ่นแท้ บริการฟรี EMS ครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...่นอน!!!

Comment

• กว่าจะอ่านจบ... ผมเห็นด้วยกับคุณ sleipnir เพราะดูจากหลักฐาน มีการอ้างอิง

ส่วนของ Activate ผ่าน VPN/Proxy ผมคิดว่า Trace ได้ เพราะใน Packet ของ VPN มันมี Real IP มาอยู่แล้ว(แต่ Encrypt ไว้) ถ้า Steam จะเล่นบทโหดยังไงก็ตามได้
                                จะสุ่มจับหรืออะไรก็แล้วแต่ ถ้ามีคนโดนแบน แสดงว่ามีการจับจริงแบนจริง คนที่ยังไม่โดนก็ใช่ว่าจะไม่มีความเสี่ยง เพราะหวยยังไม่ลงที่ตัวคุณก็เท่านั้น เหมือนคน 2 คนเล่นเกมๆเดียวกัน คนนึงติดบั๊ค อีกคนนึงไม่ติดบั๊ค (เล่นด่านเดียวกัน ฉากเดียวกัน เสปคเหมือนกัน)

ใครอยากจะใช้ Key RU ที่ Region Locked ก็ทำไป กฏใน Steam เค้าก็มีอยู่ เจอคือแบน (จะ Account หรือลบเกมส์ก็แล้วแต่) เตือนๆกันแล้ว จะไม่เชื่อก็สิทธิส่วนบุคคล

Comment

Working...
                                X