Announcement

Collapse
No announcement yet.

barton2800+ อยากเล่น NSF carbon

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• barton2800+ อยากเล่น NSF carbon

ใช้
    barton2800+
    ram kington kvr 512mb
    vga gf mx4000 128mb

งบvga 4000 อัพไปเล่นอะไรดีครับ

เพิ่มแรม kington kvr 512mb อีกตัว มันจะทำ dual ได้ป่ะครับ

อยากเล่น carbon

ไม่ dual แล้วทำไมครับ มันจะเล่นไม่ได้เลยเหรอ

เพิ่มแรม 512---2000-2200 บาท ถ้าหามือสองก็คงราวๆ 1600-1700 ครับ หาเอาในบอร์ดครับ
    เพิ่ม 7600gs/1600PRO ตัวที่เป็น AGP8Xนะครับ-----น่าจะอยู่ในงบ 4000 นะครับ เพิ่มตังนิดหน่อย เท่านี้ก็หรูแล้วครับ

อย่าไปสนใจมากครับ กะเทคโนโลยีใหม่ๆ ยิ่งตามมาก ยิ่งเปลืองมาก
    ถ้าอัพได้ตามนี้ คุณก็เล่นเกมไปได้อีกนานครับผม ลดความละเอียดลงให้เล่นได้ลื่นๆหน่อยก็โอเคแล้วครับ
    อ้อ การ์ดจอ งบ 4000 ถ้าลองหาเอาในบอร์ดน่าจะได้สเปคดีๆนะครับผม

รีบๆหาหน่อยเกมจะออกแล้ว อิอิ เล่นเดโมจนเบื่อแล้ว

Comment

Originally posted by sanitkku View Post
      ไม่ dual แล้วทำไมครับ มันจะเล่นไม่ได้เลยเหรอ

เพิ่มแรม 512---2000-2200 บาท ถ้าหามือสองก็คงราวๆ 1600-1700 ครับ หาเอาในบอร์ดครับ
      เพิ่ม 7600gs/1600PRO ตัวที่เป็น AGP8Xนะครับ-----น่าจะอยู่ในงบ 4000 นะครับ เพิ่มตังนิดหน่อย เท่านี้ก็หรูแล้วครับ

อย่าไปสนใจมากครับ กะเทคโนโลยีใหม่ๆ ยิ่งตามมาก ยิ่งเปลืองมาก
      ถ้าอัพได้ตามนี้ คุณก็เล่นเกมไปได้อีกนานครับผม ลดความละเอียดลงให้เล่นได้ลื่นๆหน่อยก็โอเคแล้วครับ
      อ้อ การ์ดจอ งบ 4000 ถ้าลองหาเอาในบอร์ดน่าจะได้สเปคดีๆนะครับผม

รีบๆหาหน่อยเกมจะออกแล้ว อิอิ เล่นเดโมจนเบื่อแล้ว
      6600gt ก็น่าจะพอไหวนะ ถ้าแรม 1 จิก

Comment

บอร์ดอะไร จะทำ dual ลากดีมั๊ย ว่ามาก่อน

Comment

เปลี่ยนเป็น 6600 ก็เนียนแล้วนะ

Comment

บอร์ด k7n2 delta2 fsr ครับ
            มีปัญหาในการ คล๊อกนิดหน่อย
            คือ ใช้ mode manual ไม่ได้เลย เล่นๆไปค้างตลอด
            ใช้ mode highperformance + d.o.t commander11%
            เลยได้ที่ 2600+@2800+ = 11.5*185
            เห็นว่าบอร์ดมันใช้ dual channel ได้ ก็เลยจะซื้อแรมเพิ่มครับ
            ยังไงๆ ก็ไม่ได้เอาแรมมาลากอยุ่แล้ว(คล๊อกแล้ว แรมวิ่งแค่185 เอง)

แล้วจะลองหา vga ในบอร์ดดูครับ ขอบคุณครับ

Comment

VGA แรงๆ แรมไป 1 กิ๊กก็แรงแล้ว

Comment

ชุดนี้จริงๆ มันก็เล่นได้นะ แต่อาจจะแบบภาพไม่สวยนะครับ และกระตุกบ้างครับ เพิ่มแรมอีก 512 หาการ์ดจอใหม่สักตัวดีกว่าครับ

Comment

gameนี้ มันบอกว่า ต่ำกว่า GF4tiเล่นไม่ได้อะ

Comment

ถ้ามี4000จิงๆๆ
                    ก็ หาvga ที่เหมาะๆๆละกัน

Comment

เปลี่ยนเถอะครับ การ์ดจอ

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอก็ OK แล้วล่ะครับ Spec ของผมก็ตามข้างล่างนี่หล่ะ เล่น MW ลื่นที่ 1024x768 แบบว่า รถตำรวจกี่คันก็ไม่กระตุกอ่ะครับ เสียอย่างเดียว โหลดช้าไปนิด สู้ Laptop Core Duo ไม่ได้ อ่ะครับ (แต่ตัวLaptop ผมมันโคตรกระตุกเลย เวลา Render ฉาก กะรถตำรวจ เพราะVGA GMA950)

แนะนำครับ เปลี่ยนการด์จอ ถ้าอยากให้โหลดเร็วขึ้น เพิ่มRAM ครับ

การเพิ่มRAM แบบ Dual Channel แนะนำให้เป็นรุ่นเดียวกันครับ ให้ค่า CL เท่ากัน Mhz เท่ากัน ครับ

สนุกกับการเล่นนะครับ

Comment

ผมลองกะ mx4000 แล้วยังเล่นได้ครับ เครื่องที่ทำงาน P4-3.0 ram 512 VGA mx4000

Comment

Originally posted by sanitkku View Post
                            ผมลองกะ mx4000 แล้วยังเล่นได้ครับ เครื่องที่ทำงาน P4-3.0 ram 512 VGA mx4000
                            MX series มันไม่ support นิหน่า เพราะที่ใช้อยู่ กะ mx เปิดเกม ได้ แต่ว่าภาพแตก อะ

Comment

FX 5200 ยังเล่นได้

แต่ CPU ผมมันช้าครับ Celeron 850 MHz ครับ
                              Drift เล่นคนเดียวไม่เท่าไหร่ แต่แข่งกันทีเป็น 6 - 8 คัน กระตุก เชี่ยๆ ครับ

RAM ก็ใช้ SD

ชีวิต ผมมันสถุล อะไรอย่างนี้ เฮ่อ !!!

อ้อ.... Radeon 9200 ยังเล่นได้นะ

Comment

Working...
                              X