Announcement

Collapse
No announcement yet.

eroge มันเรียกว่าเป็นเกมได้เหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Eroge พูดง่ายๆ เกมจีบสาวนั้นแหละครับ ถ้ายังนึกไม่ออก อะมีรูป

ประมาณนี้ ผมว่าทุกคนเขาก็ตอบตรงคำถามละนะ คุณถามว่า มันเรียกว่าเกมได้หรอเขาก็ตอบกันให้แล้วไง

มันก็เป็นเกมชนิดหนึ่ง มีวางขายในร้านขายเกม มีพอตลงเครื่องเล่น "เกม" ต่างๆ PSP, PS2, PC, DS
    หรือคุณจะเถียงว่าพวกนี้มันไม่ใช่เครื่องเล่นเกม มีรูปแบบการเล่นคือการคิดวิเคราะห์ แก้ไขปัญหากับสาวๆในเกม
    ในรูปแบบของการเลือก choice ก็คล้ายๆกับเกม Mess Effect (ที่มีการเลือกบทสนทนา)หรือเกม เกมเศรษฐี (นี้ก็คลิก + วิเคราะห์ทั้งเกมไม่ใช่หรอ เขาเรียกเกมเลย)
    ผู้เล่นก็สนุก กับการเลือกสาวๆ หาวิธีการจีบ หรือกลอุบายต่างๆในเกม ฉากจบก็มีมากมายแตกต่างกันไป Eroge ก็ถือว่าเป็นเกมองค์ประกอบของเกมครบ
    (สี เสียง ภาพ เนื้อเรื่อง การดำเนินเรื่อง ตัวละคร บทบาทตัวละคร บทบาทของผู้เล่น วิธีการเล่น )ไม่งั้นคุณจะให้เรียกว่าไง โปรแกรมคลิกมั่ว เปลี่ยนรูปเล่นหรอ
    Last edited by lookkrit; 2 Sep 2011, 21:07:54.

Comment

นึกถึง Tokimeki Memorial สมัยเครื่องซุปเปอร์ สมัยนี้จับมายัดเป็นแฟลชเสย

Comment

จขกท ยังไม่รู้จัก Eroge ดีพอแนะนำไปหามาเล่นซะ จะได้รู้มากกว่านี้ หรืออ่านญี่ปุ่นไม่ออก แพท ENG ก็มีเยอะแยะนะหัดลองหามาซักเกมส์

Originally posted by lookkrit View Post
        Eroge พูดง่ายๆ เกมจีบสาวนั้นแหละครับ ถ้ายังนึกไม่ออก อะมีรูป

[ATTACH=CONFIG]1331624[/ATTACH]

ประมาณนี้ ผมว่าทุกคนเขาก็ตอบตรงคำถามละนะ คุณถามว่า มันเรียกว่าเกมได้หรอเขาก็ตอบกันให้แล้วไง

มันก็เป็นเกมชนิดหนึ่ง มีวางขายในร้านขายเกม มีพอตลงเครื่องเล่น "เกม" ต่างๆ PSP, PS2, PC, DS
        หรือคุณจะเถียงว่าพวกนี้มันไม่ใช่เครื่องเล่นเกม มีรูปแบบการเล่นคือการคิดวิเคราะห์ แก้ไขปัญหากับสาวๆในเกม
        ในรูปแบบของการเลือก choice ก็คล้ายๆกับเกม Mess Effect (ที่มีการเลือกบทสนทนา)หรือเกม เกมเศรษฐี (นี้ก็คลิก + วิเคราะห์ทั้งเกมไม่ใช่หรอ เขาเรียกเกมเลย)
        ผู้เล่นก็สนุก กับการเลือกสาวๆ หาวิธีการจีบ หรือกลอุบายต่างๆในเกม ฉากจบก็มีมากมายแตกต่างกันไป Eroge ก็ถือว่าเป็นเกมองค์ประกอบของเกมครบ
        (สี เสียง ภาพ เนื้อเรื่อง การดำเนินเรื่อง ตัวละคร บทบาทตัวละคร บทบาทของผู้เล่น วิธีการเล่น )ไม่งั้นคุณจะให้เรียกว่าไง โปรแกรมคลิกมั่ว เปลี่ยนรูปเล่นหรอ
        Eroge มีพอตลงพวกเครื่องคอนโซลด้วยเหรอคับ ผมเห็นแต่แบบ pC นะแบบ H จะๆเลยนะไม่ใช่แบบเซอรวิสๆ
        อันนั้นผมเห็นใน PSP บ่อย
        Last edited by Monster175; 2 Sep 2011, 21:45:16.

Comment

ผมว่า จขกท ก็ต้องเคยเล่นเกมส์แนวนี้ แต่กำลังสับสันอยู่ว่า มันเป็นเกมส์รึเปล่า ประมาณติดใจ 5555555

Comment

แล้วแต่วจะคิดอะนะจิลคุง จริงๆและนายว่าไม่ใช่เกมมันก็จริงเพราะเขาไม่เรียกว่าเกม เอโรเกะ แต่เรียกเอโรเกะเฉยๆ นายคิดว่าไงล่ะ 555

เพลาๆมั่งก็ได้นะนาย รหรือว่าถึงฤดูออกหากินมาแทบจะ 1กระทู้/วัน

ส่วนที่มีลง psp อันนี้จริงนะครับแต่เขาตัดฉาก H ออกหมด แต่ถ้าบน pc จะไม่มีตัดครับ

ปล.ไม่ต้องมาแซวนะครับโอตาคุกับของแบบนี้มันคู่กันอยู่แล้ว แต่ก็นะบางคนเขาชอบสาว 2 มิติมากกว่าสาวจริงๆก็เป้นสิทธิ์ของเขาครับ *-*(พูดเข้าข้างตัวเองไว้ก่อน 55)

Comment

เกมจับผิดภาพ
              เกมจิ๊กซอ
              เกมไพ่

เป่ากบ ยังเป็นเกมได้
              ปาดินน้ำมันยังเป็นเกมได้

อะไรที่มันไว้เล่น มันก็เกมได้หมดอะ จะคิดอะไร มีจัดหมวดว่าไม่ใช่เกมด้วยหรอ เพราะเราต้องเล่น ต้องบังคับ
              ถ้าไม่บังคับ นั่งดูเฉยๆ มันก็กลายเป็นหนัง

Comment

ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่า Eroge (Erotic Game)

--เกือบลืมครับ ถึงแม้ว่ามันจะเป็นเกมส์ 18+
                แต่การเล่นบ้านเค้ากับบ้านเรามันแตกต่างกันนะครับ

---- บ้านเค้าเล่นเอาเนื้อเรื่อง
                ---- บ้านเราส่วนมากเล่นเพื่อฉาก 18+

-- ต่ออีกหน่อย
                ---------- ตั้งมู้ถามนี่ อ่านภาษาญี่ปุนไม่ออกสินะครับ เลยไม่รู้ว่าถึงช่วง 18+ แล้วตัวละครมันพูดอะไร

ps. เคยเล่นแต่ "นภาแห่งสายสัมพันธ์"
                Last edited by gearpkocz; 2 Sep 2011, 23:01:54.

Comment

Comment

Originally posted by gearpkocz View Post
                    ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่า Eroge (Erotic Game)

--เกือบลืมครับ ถึงแม้ว่ามันจะเป็นเกมส์ 18+
                    แต่การเล่นบ้านเค้ากับบ้านเรามันแตกต่างกันนะครับ

---- บ้านเค้าเล่นเอาเนื้อเรื่อง
                    ---- บ้านเราส่วนมากเล่นเพื่อฉาก 18+

-- ต่ออีกหน่อย
                    ---------- ตั้งมู้ถามนี่ อ่านภาษาญี่ปุนไม่ออกสินะครับ เลยไม่รู้ว่าถึงช่วง 18+ แล้วตัวละครมันพูดอะไร

ps. เคยเล่นแต่ "นภาแห่งสายสัมพันธ์"
                    ผมเล่นมาเยอะครับเดี่ยวนี้นึกคึกก็ขุดของเก่ามาเล่นอย่าง "คุก อาฟเตอร์" กับ "ปืนกระบอกน้อยๆ" ผมว่างานค่ายนี้คุณภาพมันเหนือชั้นี เนื้อเรื่องดราม่าชอบ(แต่มีอย่างอื่นที่ชอบกว่านั้น 55)

Comment

น้องจิล(เกรียน)

Comment

Originally posted by gearpkocz View Post
                        เพราะไม่เคยเล่นตะหาก คนปกติใครที่ไหนเขาจะไปหื่นกับ eroge กันเล่า (ที่พูดเนี่ยหมายถึงคนที่เขาปกติจริงๆนะ)

Comment

เอาเป็นว่าอยากได้คำตอบ แบบไหนก็เลือกหามาเองแล้วกันครับ

เคยเจอคนแบบนี้มาเยอะ ถามโน่นถามนี่ พอหาคำตอบมาให้ก็ไม่ตรงใจ โดนแขวะกลับมาบ้าง เสียน้ำใจคนตอบหมด

สรุป >> อยากรู้ว่ามันเป็นเกมส์มั้ย >> หาคำตอบเองครับ

คราวหลังรบกวน พึ่งตัวเองให้ได้ก่อน ก่อนที่จะมาพึ่งคนอื่นนะครับ

Comment

เอาเป็นว่าอยากได้คำตอบ แบบไหนก็เลือกหามาเองแล้วกันครับ

เคยเจอคนแบบนี้มาเยอะ ถามโน่นถามนี่ พอหาคำตอบมาให้ก็ไม่ตรงใจ โดนแขวะกลับมาบ้าง เสียน้ำใจคนตอบหมด

สรุป >> อยากรู้ว่ามันเป็นเกมส์มั้ย >> หาคำตอบเองครับ

คราวหลังรบกวน พึ่งตัวเองให้ได้ก่อน ก่อนที่จะมาพึ่งคนอื่นนะครับ

Comment

Originally posted by RED JOHN View Post
                              อืมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม
                              มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม
                              มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

ไม่มีใครตอบตรงคำถามเลย สงสัยจะไม่มีใครรู้มั้ง
                              ถามไม่ตรงคำตอบรึป่าว

Comment

Originally posted by RED JOHN View Post
                                เพราะไม่เคยเล่นตะหาก คนปกติใครที่ไหนเขาจะไปหื่นกับ eroge กันเล่า (ที่พูดเนี่ยหมายถึงคนที่เขาปกติจริงๆนะ)
                                ผมก็ไม่รู้หรอกนะ ปกติหรือไม่ปกติ แต่ผมว่าผู้ชายส่วนมาก เห็นรูปการ์ตูนหวาบหวิว หรือ20+ ก็มีอารมณ์ทางเพศทั้งนั้นแหละ
                                ขึ้นอยู่ว่าจะมากหรือน้อย (ยกเว้นพวกตายด้าน)

Comment

Working...
                                X