Announcement

Collapse
No announcement yet.

Steam เบื้องต้น (มือใหม่หัดใช้ steam เชิญทางนี้)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สุดยอดมากครับ ผมมือใหม่ แรกๆใช้ก็งงๆ มาอ่านนี้กระจ่างเลยครับ
    ปล.น่าจะปักหมุดไว้เนาะ

Comment

ปักหมุดโลดครับท่าน mod

Comment

....แหล่มมากท่านเค....^^

Comment

เย้ๆๆๆๆ ตอนนี้เคค้นพบอะไรใหม่ๆแล้วครับ
          ปกติ steam มันมักจะแจ้งเตือนเป็น pop-up เสมอเวลาที่เพื่อนเรากำลังจะเล่นเกมอะไรอ่ะครับ
          ซึ่งปกติเคเฉยๆนะ เพิ่งจะมารู้สึกรำคาญมากๆตอนเล่น gta : eflc นี่ล่ะครับ
          เวลาที่เราต้องใช้โทรศัพท์กดสูตรเกม แล้วบังเอิญเพื่อนเราดันเล่นเกม pop-up ของ steam มันชอบเด้งมาบังหน้าจอหมดเลย
          บางครั้งฉากสำคัญมันก็เด้งมาให้เรารู้สึกรำคาญ วันนี้เคเลยขอเสนอวิธีการปรับแต่งอีกนิดหน่อยนะครับ

ตามภาพเลยครับ หลังจากเคปิดการแจ้งเตือนนี้แล้ว ลองเปิด task manager ดูปรากฏว่า steam ใช้ process น้อยลงกว่าเดิมเยอะมากเลยครับ
          ที่สำคัญตอนนี้ไม่มี pop-up เด้งมารบกวนจิตใจในขณะที่เราเล่นเกมอีกแล้วครับ

Comment

.....ดันสักดอก...เหอๆ....

Comment

update เนื้อหาในกระทู้ประจำวันที่ 15 ธันวาคม 2553
              วันนี้เคได้เพิ่มเนื้อหาในส่วนของการใส่ link ในหน้าโปรไฟล์ของเรา เนื้อหาอยู่ที่หน้าแรกของกระทู้เลยครับ
              หรือว่าใครขี้เกียจเลื่อนหา ดูได้ที่นี่เลยครับ

- การใส่ link ในหน้าโปรไฟล์
              วิธีนี้เป็นการตกแต่งหน้าโปรไฟล์ของเราโดยการใส่ link ต่างๆ ให้เพื่อนของเราที่เข้ามาเยี่ยมชมโปรไฟล์ได้จิ้มกันเล่นๆนะครับ

1. ให้เราไปที่ชุมชน >>> แล้วจิ้มตรง " แก้ไขโปรไฟล์ส่วนตัว "

2. หลังจากนั้นจะปรากฏหน้าต่างสำหรับแก้ไข, ตกแต่ง, ใส่รายละเอียด ของโปรไฟล์ของเรานะครับ
              ให้เราเลื่อนลงมาด้านล่าง จะพบกับช่องที่มีไว้สำหรับเพิ่ม link ต่างๆของเราในหน้าโปรไฟล์
              - ในกรอบสีเขียวสำหรับกำหนดชื่อ link ที่เราต้องการให้แสดงในหน้าโปรไฟล์
              - ในกรอบสีแดงสำหรับใส่ url , link ที่เราต้องการครับ

ปล. เสร็จแล้วอย่าลืมกด save เพื่อบันทึกค่าต่างๆที่เราได้ทำการเปลี่ยนแปลงด้วยนะครับ

- ตัวอย่างการ copy link จากเว็บ overclockzone ของเราครับ
              ให้เลือก copy เฉพาะในแท๊บสีฟ้าที่เค crop เอาไว้นะครับ

3. หลังจากกด save แล้ว steam จะไม่เด้งกลับมาที่หน้าโปรไฟล์ของเราแบบ auto นะครับ
              ให้เรากดที่ " โปรไฟล์ " เพื่อย้อนกลับมาดูหน้าโปรไฟล์ของเราหลังจากทำการเปลี่ยนแปลงไปแล้ว หลังจากนั้นจะพบกับ link ที่เราได้ใส่เอาไว้เมื่อสักครู่นี้ครับ

Comment

อ่อ เป็นแบบนี้ นี้เอง

Comment

ขุดๆ ไม่ปักมุด ซะที

Comment

อูรา อูรา ชาบู ชาบู.....
                    คุณเค....

Comment

• ทุกท่านครับ ช่วยแนะนำ VPN ที่เล่นเกม COD Black Ops แบบ Multi ได้ ping น้อยๆหน่อยอะครับ ทุกวันนี้เล่น Ping 230+ เหมือนไปยืนให้พี่ยุ่นเค้ายิงเล่นยังไงไม่รู้ >_<!!

(คือเล่นกับเซิฟ JPN แล้วปิ้งน้อยที่สุดแล้วคือ 230+ แค้นใจคนไทยผีมือไม่แพ้ต่างชาติแน่ๆแต่มาตายกับ net เมืองไทยนี่หละครับ!!)

Comment

• ท่านเคครับ ลงวิธี Recommend เกมยังคับ (แนะนำเกมอะครับ) ถ้ายังก็ช่วยละด้วยนะครับ ส่วนตัวผมชอบระบบนี้มากเพราะมันจะช่วยวิจารณ์เกมให้เราจากเพื่อนใน Steam ที่มีเกมนี้แล้ว ก่อนที่เราจะกดซื้อครับ

Comment

• ....ดันเพื่อเสรีภาพ...

Comment

• มีประโยชน์ครับ

Comment

• update ประจำวันอาทิตย์ที่ 19 ธันวาคม พุทธศักราช 2553
                              วันนี้เคมา update รายชื่อเกมที่สามารถนำคีย์ไปผูกกับ steam ให้แล้วนะครับ

Comment

• เข้ามาขุด กระทู้ดีมีสาระ

กำลังหาวิธี คอมเม้นท์เกมพอดีเลย

ขอบคุณเคครับ

v
                                v
                                v
                                สาธิตคนข้างล่างผมโดยการจัด Square Enix Pack มาให้ผมก้อได้นะคับเค ะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง
                                Last edited by deawpiaro; 23 Dec 2010, 14:38:28.

Comment

Working...
                                X