Announcement

Collapse
No announcement yet.

Steam เบื้องต้น (มือใหม่หัดใช้ steam เชิญทางนี้)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by worapon1419 View Post
    ท่านเค Backup นี้คือ การสำรองข้อมูล หมายถึง เวลาเราจะลงวินโ้ดใหม่

เราก็ Backup ไว้ พอจะลงเกม เราก็ไม่ต้องโหลดใหม่ใช่มั้ยครับ

เราลงจากตัวที่เรา Backup อ่ะ

ผมเข้าใจถูกมั้ยท่าน
    +99.99 ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบบบบ

Originally posted by Zansiro View Post
    ท่าน K หล่อจริงๆ ปักหมุดตรงไหน จะปักให้เลยนะเนี่ย
    หลังๆไม่ค่อยเห็นผลงานใหม่ๆเลยนะท่าน (รอชมครับ)

Comment

Originally posted by worapon1419 View Post
      ท่านเค Backup นี้คือ การสำรองข้อมูล หมายถึง เวลาเราจะลงวินโ้ดใหม่

เราก็ Backup ไว้ พอจะลงเกม เราก็ไม่ต้องโหลดใหม่ใช่มั้ยครับ

เราลงจากตัวที่เรา Backup อ่ะ

ผมเข้าใจถูกมั้ยท่าน
      ถูกต้องนะครับ

Comment

เลิกเล่น Hi5 ตั้งแต่มี Steam 555555555

Comment

Originally posted by Chonkie View Post
          เลิกเล่น Hi5 ตั้งแต่มี Steam 555555555
          +1 เลิกเล่น Hi5, facebook ตั้งแต่มี Steam 555555555

ระบบ Commnunity เม้นให้คนอื่นได้สะอาดดีมากไม่รกรุงรัง

Comment

วันนี้ steam มีระบบใหม่เพิ่มเข้ามาครับ (เพิ่งสังเกตุเห็น) ระบบใหม่ที่ว่านี้ก็คือ
            เราสามารถเขียนบทความแนะนำเกมโปรดของเราให้เพื่อนๆของเราเข้ามาอ่านได้นะครับ

ภาพตัวอย่าง (ในกรอบสีส้มคือบทความวิจารณ์เกมลาร่าครอฟของเคนะ)

ปล. พอมีระบบใหม่เพิ่มเข้ามา ระบบกลุ่มอย่างเป็นทางการไม่แสดงในหน้าโปรไฟล์แล้วแฮะ
            Last edited by Raidmax_K; 20 Nov 2010, 03:07:09.

Comment

ท่านเค ทำไมเวลาผมสร้างช็อตคัต แล้ว ตัวช็อตคัตของผมไม่มีภาพอ่ะครับ ผมต้องบราวเองประจำ

ตอนแรกมันก็มีนะ

พอลงวินโด้ใหม่ลง ตีม ใหม่ รอบหลังกลับไม่มี(ตรงภาพช็อตคัตมันเป็นเหมือนรูปไฟล์เสียอ่ะครับ)

ขอบคุณมากครับ

Comment

ท่านเค ทำไมเวลาผมสร้างช็อตคัต แล้ว ตัวช็อตคัตของผมไม่มีภาพอ่ะครับ ผมต้องบราวเองประจำ

พอลงวินโด้ใหม่ลง ตีม ใหม่ รอบหลังกลับไม่มี(ตรงภาพช็อตคัตมันเป็นเหมือนรูปไฟล์เสียอ่ะครับ)

อ่อ add non-steam ใช่มั๊ยครับ ผมเคยทำกับ assassin's creed2 ก็ไม่มีปัญหานะครับ แต่เรื่อง shortcut หายผมเองก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าเกิดจากสาเหตุอะไร (รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ)

Comment

....ผมก็เป็นนะครับแบบท่าน...ตอนใช้วิน7.....หายเกลี้ยงเลย.....แต่พอมาใช้XP ก็กลับมาดังเดิม...แต่จะเหมือนไฟล์เสียก็คือเกมส์ L4D2 เกมส์เดียวครับ บราวก็ไม่เจอ....เลยลบทิ้งครับ.....จะเล่นก็ใช้ในสตีมเอาครับ....นี่แหละคนเรา....ขี้เกียจเข้าว่า^^

Comment

....ดันมันขึ้นมาครับ^^กระทู้สาระ....ปล.แล้วผมก็ได้ใช้บริการท่านเค ฝากซื้อผ่านสตรีม Cod:Wolrd At War โหลดเรื่อยๆ...ใครสนใจจะเล่นโหมดซอมบี้ภาค5 บอกกันด้วยนะครับ......มี3ท่านแล้วตอนนี้....เหอๆ....

Comment

Originally posted by RacketeeR View Post
                      ....ดันมันขึ้นมาครับ^^กระทู้สาระ....ปล.แล้วผมก็ได้ใช้บริการท่านเค ฝากซื้อผ่านสตรีม Cod:Wolrd At War โหลดเรื่อยๆ...ใครสนใจจะเล่นโหมดซอมบี้ภาค5 บอกกันด้วยนะครับ......มี3ท่านแล้วตอนนี้....เหอๆ....
                      ขอบคุณที่ใช้บริการครับท่าน

ประกาศ !!! (วันขอบคุณพระเจ้า)
                      ใกล้วันขอบคุณพระเจ้า (Thanksgiving Day) แล้ว ตอนนี้ steam เริ่มเอาเกมส์ออกมาลดราคาอีกแล้วนะครับ
                      ที่น่าสนใจก็คงจะมี Borderlands ที่ลดราคาเหลือเพียง $9.99usd

ปล. วันขอบคุณพระเจ้า (Thanksgiving Day) เป็นวันฉลองการเก็บเกี่ยวที่เดิมเป็นการแสดงความขอบคุณต่อพระเจ้าเมื่อสิ้นฤดูเก็บเกี่ยว ในสหรัฐอเมริกาวันขอบคุณพระเจ้าจะตรงกับวันพฤหัสบดีที่สี่ของเดือนพฤศจิกายนของทุกปี แต่ในประเทศแคนาดาจะตรงกับวันที่สองของเดือนตุลาคม

หมายความว่าวันขอบคุณพระเจ้าปีนี้ตรงกับวันที่ 25 พฤศจิกายน ครับ

steam จะลดราคาเกมส์ตั้งแต่วันที่ 24-29 พฤศจิกายน นะครับ และจะสลับสับเปลี่ยนเกมส์ลดราคาทุกวัน (หาเงินไม่ทันเลยแฮะ)
                      Last edited by Raidmax_K; 25 Nov 2010, 02:08:32.

Comment

update เนื้อหาประจำวันที่ 27 พฤศจิกายน 2553

วันนี้เคเพิ่มเนื้อหาในส่วนของการตั้งค่าความเป็นส่วนตัวของโปรไฟล์ กับ การเพิ่มรายชื่อเกมส์ที่ต้องการ (wishlist) ให้แล้วนะครับ

Comment

โดนรอบที่ 2ครับ (อีกแล้ว) ตอนนี้ส่งเมล์ไปทาง steam support อีกครั้ง ครั้งก่อนรอ 3วัน
                          ครั้งนี้จะรออีกนานขนาดไหนหนอ ?

สาเหตุก็เรื่องเดิมๆครับ steam บอกว่าผมซื้อเกมส์ถี่เกินไป

Comment

มีใครรับฝากซื้อเกมในสตรีมมั้ยครับ อยากได้ l4d2 เห็นลดราคาอยู่

Comment

Originally posted by gorly View Post
                              มีใครรับฝากซื้อเกมในสตรีมมั้ยครับ อยากได้ l4d2 เห็นลดราคาอยู่
                              555+ ผมนี่แหละครับ ที่รับฝากซื้อเกมส์ใน steam แต่วันนี้บัญชีผมโดนระงับจากทาง steam อีกแล้ว เนื่องจากซื้อเกมส์ถี่เกินไปอ่ะครับ กำลังส่งเรื่องไปทาง steam support อยู่ครับ

Comment

ขอถ่ามที่ว่า มัน ให้กรอกที่รับใบเสร็จงะ เเลัวมันจะส่งใบเสร็จมากให้ที่บ้านเลยป่าวครับ *-*

Comment

Working...
                                X