Announcement

Collapse
No announcement yet.

Steam เบื้องต้น (มือใหม่หัดใช้ steam เชิญทางนี้)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• k web จะซื้อของในเว็บคุณต้องมีเงินในธนาคาร เท่ากับราคาของที่คุณจะซื้อนะครับ
    ไม่ใช่คุณมีในธนาคาร500จะซื้อของ 600มันไม่ให้ซื้อนะครับเพราะเงินคุณไม่พอนะครับ
    มันไม่ใช่บัตรเครดิตจริงๆๆมันแค่ใช่เสมือนบัตรครับ

Comment

• Last edited by socool191; 20 Jun 2014, 02:51:24.

Comment

• คือโหลด LoadOut มาเล่นแล้วอยากเปลี่ยนIDในเกมนั้น โดยไม่เป็นID steamต้องทำไงคับ

Comment

• ไม่ทราบว่ากระทู้นี้ยังใช้กันอยู่ไหม พอดี ผม มีคำถามครับ จริงๆ ก็ปัญหาและครับ

พอดีผมสั่งซื้อเกมจาก พ่อค้าคนกลางมาให้เพื่อนแล้วเขาส่ง gift มา เขาส่งมาทางเมลแล้วผมดันลืมเปลี่ยนเป็นอีกไอดี นึงครับ แล้วเผลอไปกด ที่อีเมลแล้วตอนนี้มันอยู่แต่ในไอดีผมครับ แต่เผอิญไอดีผมมีเกมนั้นอยู่แล้ว แต่ผมยังไม่ได้กดรับเลย ผม จะส่งให้ไอดีsteamของเพื่อนแทนได้ไหมครับ

หรือ ต้องให้คนที่ส่งมา เป็นคนจัดการ ครับ

Comment

• ลองดูใน inventory ดูว่ามีเกมที่ได้รับซ้ำไปอยู่ที่นี่ไหม
            ถ้าไม่อยู่ลองดูที่อีเมลของคุณ(เมลได้รับ gift จากพ่อค้า) ว่า steam มีเมลแจ้งกลับมาหรือปาวว่า ส่ง gift ได้/ไม่ได้ เพราะซ้ำ
            ถ้าคุณไม่ได้รับเมล ลองติดต่อพ่อค้าดูครับ (น่าจะมีส่งเมลแจ้งไปต้นทาง)

ลองอ่านทำความเข้าใจว่ามันอธิบายว่าอย่างไร ก่อนเลือกตอบ
            ถ้าตามความเข้าใจผม คุณไม่ต้องการเกมนี้ ในไอดีนี้ ก็เลือกปฎิเสธไป
            แล้วคีย์น่าจะกลับไปหาคนส่งคือ พ่อค้า แล้วก็ไปตกลงกันใหม่ว่าจะไปส่งที่ไอดีไหน

**พ่อค้ารู้เรื่องนี้หรือป่าว ที่ว่า คุณตั้งใจจะไปส่งที่ไอดีอื่น ต้องอธิบายให้พ่อค้าเข้าใจด้วยนะครับ
            V
            V
            V
            Last edited by naja; 6 Oct 2014, 07:50:27.

Comment

• Originally posted by naja View Post
              ลองดูใน inventory ดูว่ามีเกมที่ได้รับซ้ำไปอยู่ที่นี่ไหม
              ถ้าไม่อยู่ลองดูที่อีเมลของคุณ(เมลได้รับ gift จากพ่อค้า) ว่า steam มีเมลแจ้งกลับมาหรือปาวว่า ส่ง gift ได้/ไม่ได้ เพราะซ้ำ
              ถ้าคุณไม่ได้รับเมล ลองติดต่อพ่อค้าดูครับ (น่าจะมีส่งเมลแจ้งไปต้นทาง)
              มีอยู่ใน Inventory ครับ ตรง Pending gifts มันขึ้นให้ว่า จะเลือก Accept หรือ Decline ครับ

Comment

• โอเคครับ ไม่เป็นไรแล้ว ครับ พ่อค้าบอกว่า เก็บ เป็น Gift ไว้ใน inventory แล้วส่งต่อ ให้เพื่อนอีกทีได้ครับ

พอดีผมไม่รู้ว่าถ้ามีเกมซ้ำแต่มี Gift มาจะมีปัญหาไหมก็เลยไม่กล้ากดรับ เพราะ จริงๆผมจะซื้อให้เพื่อนแต่ ทะลึ่ง ไป ตอบ เมลเข้า มันเลย เข้าไอดีผมแทน

Comment

• สอบถามหน่อยครับ พอดีว่าแอดเงินเข้าไปในwallet ปกติใช้คอมตัวเอง แต่ว่าครั้งนี้ใช้คอมคนอื่น พอแอดเงินเข้าแล้ว ซื้อของในmarketไม่ได้ มันใหัรอ7วันหรือยืนยันบัญชีใหม่ ผมก็ยืนยันบัญชีใหม่ มันหักเงินไป2ยอด เอายอดที่หักไปยืนยันทั้ง2ยอด ก็ซื้อของได้ตามปกติ แต่ที่ผิดปกติคือ พอยืนยันแล้ว ดันไม่คืนตังที่หักให้อะครับ ร่วมๆอาทิตย์นึงแล้ว แบบนี้ทำไงดีครับ

Comment

• กรณีถ้ามี Stream สองแอคเค้าล่ะครับ คือเกมส์ที่ซื้อไปแล้ว เราอยากให้มารวมอยู่กับอีกแอคเค้านึงทำไงครับ จะได้ไม่ต้อง สลับแอคเค้าน่ะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Saladkoong View Post
                      กรณีถ้ามี Stream สองแอคเค้าล่ะครับ คือเกมส์ที่ซื้อไปแล้ว เราอยากให้มารวมอยู่กับอีกแอคเค้านึงทำไงครับ จะได้ไม่ต้อง สลับแอคเค้าน่ะครับ

ขอบคุณครับ

รวมเกมทั้ง 2 บ/ช มาไว้ด้วยกัน....ไม่ได้ทุกกรณี

Comment

• ิืืิืิิืิ่่่่เล่นไม่ใด้เลย....ซ่่วยด้วยครับ SNIPER GHOST WARRIOR2 2
                        ERROR CODE 80

Comment

• การเริ่มเกมล้มเหลว (โปรแกรมเปิดใช้งานอยู่)
                          ผมลองแก้ไขตามgoogle ข้างต้นแล้วก็เล่นไม่ได้อ่ะคับ
                          เปิด Task Manager ก็ไม่มีเกมส์ที่ผมเปิด Processes หาก็ไม่เจอคับ
                          ตอนกดไอคอนเกมส์ ข้าง ๆเม้าส์ก็หมุนโหลด แล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย
                          พอกดอีกทีก็ขึ้นแบบนี้ อ่ะคับ ลบกวนทีคับ :'(

Comment

• Originally posted by samak View Post
                            ิืืิืิิืิ่่่่เล่นไม่ใด้เลย....ซ่่วยด้วยครับ SNIPER GHOST WARRIOR2 2
                            ERROR CODE 80
                            ลองข้อ 5 กับข้อ 8 ตามลิงค์นี้ดูครับ

Click!!!

Comment

• การเริ่มเกมลล้มเหลว(ข้อผิดพลาดที่ไม่รู้จัก)
                              1.ออกสตรีมเข้าใหม่แล้ว
                              2.ลบลงใหม่แล้ว
                              3.ค้นหาไฟส์แคชแล้ว
                              4.รีคอมแล้ว
                              ก็ยังไม่หายทำยังไงครับเกม Cities Skylines

Comment

• - อุปกรณ์เครื่องคุณรองรับตามความต้องการของเกม เพียงพอหรือป่าว
                                - OS x64 ใช่ไหม

Comment

Working...
                                X