Announcement

Collapse
No announcement yet.

Steam เบื้องต้น (มือใหม่หัดใช้ steam เชิญทางนี้)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่อง Early access game ครับ ถ้าสมมุติ เกมตัวเต็มออกมาแล้ว ต้องซื้อเพิ่ม ใช่ไหมครับ หรือ ไม่ต้องแล้ว

Comment

• Originally posted by sofreez View Post
      อยากถามเรื่อง Early access game ครับ ถ้าสมมุติ เกมตัวเต็มออกมาแล้ว ต้องซื้อเพิ่ม ใช่ไหมครับ หรือ ไม่ต้องแล้ว
      ไม่ต้องซื้อเพิ่มครับ
      *เว้นแต่เกมจะออก dlc ในภายหลัง หรือทำของพิเศษสำหรับคนอยากได้ชุดเสื้อผ้า บลา บลา ก็จ่ายตัง (ถ้ามีอย่างนั้นนะ)

Comment

• Originally posted by naja View Post
        ไม่ต้องซื้อเพิ่มครับ
        *เว้นแต่เกมจะออก dlc ในภายหลัง หรือทำของพิเศษสำหรับคนอยากได้ชุดเสื้อผ้า บลา บลา ก็จ่ายตัง (ถ้ามีอย่างนั้นนะ)
        ขอบคุณมากๆครับ

Comment

• ถามหน่อยครับ
          ถ้าเราซื้อเกมมาแบบ 4 pack
          ตอนกดซื้อมันขึ้นแต่ปุ่มว่าซื้อให้ตัวเอง
          แล้วอย่างงี้เราจะได้เกมเข้าตัว 1 เกมแล้วอีก 3 เป็น gift
          หรือเป้น gift ทั้ง 4 อันครับ

Comment

• Originally posted by GojiMiin View Post
            ถามหน่อยครับ
            ถ้าเราซื้อเกมมาแบบ 4 pack
            ตอนกดซื้อมันขึ้นแต่ปุ่มว่าซื้อให้ตัวเอง
            แล้วอย่างงี้เราจะได้เกมเข้าตัว 1 เกมแล้วอีก 3 เป็น gift
            หรือเป้น gift ทั้ง 4 อันครับ
            กดซื้อสำหรับตัวเอง = จะได้เกมเข้าตัว 1 เกมแล้วอีก 3 เป็น gift

เกมจะไปอยู่ใน library ของเรา 1 , ระบบมองเห็นว่าเรามีเกมนั้นอยู่แล้ว
            ดังนั้นอีก 3 จะเปลี่ยนเป็น gift ซึ่งดูในหมวด inventory > item inventory
            รอส่งให้เพื่อนๆ ที่ add ไว้ต่อไป

Comment

• ขอบคุณครับ
              แล้วจะกดให้เป็น gift หมดเลยได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by GojiMiin View Post
                ขอบคุณครับ
                แล้วจะกดให้เป็น gift หมดเลยได้ไหมครับ
                ไม่ได้ครับ ยังไงมันก็จะบังคับเข้าตัวเองอันนึงอยู่ดี

Comment

• ครับ
                  ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

• อยากถามเรื่อง achievement อ่ะครับ คือผมไม่ได้รับ achievement เลย ทั้งๆที่ ทำตามรายละเอียดทุกอย่าง งง ครัช TT

Comment

• Originally posted by sofreez View Post
                      อยากถามเรื่อง achievement อ่ะครับ คือผมไม่ได้รับ achievement เลย ทั้งๆที่ ทำตามรายละเอียดทุกอย่าง งง ครัช TT
                      โดยปกติไม่ค่อยเป็นปัญหานะ! จะมีเป็นบางครั้งเช่น.. กรณีตั้งค่า steam client แบบ offline แล้วเล่นเกม
                      เวลาเล่นถึงจุดปลดล็อก achievement อาจจะไม่โผล่ (แต่หลังๆ มานี้ผมก็เล่นแบบ offline ซะส่วนมากก็ไม่ค่อยเป็นแล้วนะครับ)

Comment

• การสั่งซื้อของคุณยังไม่สมบูรณ์ ข้อมูลบัตรเครดิตของคุณถูกปฏิเสธโดยบริษัทบัตรเครดิตของคุณ

โปรดทราบว่าในบางกรณีบริษัทบัตรเครดิตของคุณอาจ 'ระงับ' จำนวนเงินในบัญชีของคุณ แต่คุณจะไม่ถูกหักเงิน หลังจากแก้ไขข้อผิดพลาดในข้อมูลที่แสดงด้านล่างแล้ว โปรดลองสั่งซื้อใหม่อีกครั้ง

เซ็งครับ สมัคร บัตร ATM กสิกร สมัครเดบิดด้วย แล้วมาเปิด K- banking เรียบร้อย สมัคร K- web Shopping card เรียบร้อย จำกัดวงเงินเกิน 1,000 เรียบร้อย พอกดซื้อเกมขึ้นข้อความงี้ตั้งแต่ซื้อครั้งแรก ตั้งแต่สมัครมาผมยังซื้อไม่ได้เลย

Comment

• ชัดเจน แจ่มแจ้ง หายความสงสัยเลย แน่นมาก ขอบคุณครับ

Comment

• Backup เกมส์ไว้แล้วลงใหม่ยังไงครับ

Comment

• Originally posted by JoeseBenz View Post
                              Backup เกมส์ไว้แล้วลงใหม่ยังไงครับ
                              backup and restore file
                              https://support.steampowered.com/kb_...8794-YPHV-2033

Comment

• แวะมาขายเมาส์ Logitech G500s หน่อยนะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/2580505

Comment

Working...
                                X