Announcement

Collapse
No announcement yet.

Copyright Club

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by alanna View Post
    ถ้าซื้อมากจนโดน declined แจ้งที่ไหนนะครับ
    ผมไม่แน่ใจว่าเคสเดี่ยวกับผมรึป่าว ตอนนั้นผมซื้อไม่ได้เพราะ มันไม่อนุมัติอะไรซักอย่างจำไม่ค่อยได้

ผมติดต่อกับ steam ทาง email@support.steampowered.com ครับ

วันถัดมาก็ลั่นล้าซื้อเกมส์ได้ปรกติ ^^"

Comment

• Originally posted by SkY_High13 View Post
      ผมไม่แน่ใจว่าเคสเดี่ยวกับผมรึป่าว ตอนนั้นผมซื้อไม่ได้เพราะ มันไม่อนุมัติอะไรซักอย่างจำไม่ค่อยได้

ผมติดต่อกับ steam ทาง email@support.steampowered.com ครับ

วันถัดมาก็ลั่นล้าซื้อเกมส์ได้ปรกติ ^^"
      ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by alanna View Post
        ถ้าซื้อมากจนโดน declined แจ้งที่ไหนนะครับ
        เจอข้อความนี้ใช่มั๊ยครับ ผมเจอแบบนี้มา 3-4ครั้งแล้วล่ะ
        เหตุเกิดจากซื้อเกมถี่เกินไปครับ

วิธีติดต่อ steam support ตามรูปครับ

หลังจากนั้นจะเด้งไปที่หน้า steam support ให้ทำการสมัคร account ใหม่สำหรับส่งเรื่องร้องเรียนนะครับ
        ให้แจ้งไปว่าเราไม่สามารถซื้อเกมบน steam ได้
        และให้แจ้งเลขท้ายบัตรเครดิต 4หลักนะครับ + ชื่อ steam id ของเรา + ชื่อจริงและนามสกุล
        (ให้ส่งเรื่องด้วยภาษาอังกฤษล้วนนะครับ)

และอย่าลืม printscreen ในหน้าที่ steam แจ้งว่าบัตรถูกปฏิเสธและแนบไฟล์ส่งไปด้วยนะครับ

หลังจากส่งเรื่องเรียบร้อยให้รอดำเนินการประมาณ 3วันเป็นอย่างน้อยครับ
        ผมโดนมา 4ครั้ง ทุกๆครั้งรอประมาณ 3วันครับ

ตัวอย่างแบบฟอร์มที่ผมเคยส่งไปนะครับ

Dear Steam
        i have any problem, because I can't buy your product. I check the financial document with bank and my debit card can use because i can buy it
        Please help me.

I pald using a CC with the following information
        Credit card type : ประเภทของบัตรเครดิตเช่น master card, visa เป็นต้น
        Cardholder name : ชื่อและนามสกุลภาษาอังกฤษ
        Card number : เลขท้าย 4หลักของบัตรเครดิต
        My steam id : ชื่อของ steam ที่เราใช้ในการ login
        และนี่คือสิ่งที่ทาง steam support ตอบกลับมาครับ

Hello,

I have adjusted a setting on your account. Please try your purchase again.

If you have any further questions or difficulty, please let us know.
        Last edited by Raidmax_K; 29 Dec 2010, 04:38:59.

Comment

• Originally posted by Raidmax_K View Post
          เจอข้อความนี้ใช่มั๊ยครับ ผมเจอแบบนี้มา 3-4ครั้งแล้วล่ะ
          เหตุเกิดจากซื้อเกมถี่เกินไปครับ

วิธีติดต่อ steam support ตามรูปครับ

หลังจากนั้นจะเด้งไปที่หน้า steam support ให้ทำการสมัคร account ใหม่สำหรับส่งเรื่องร้องเรียนนะครับ
          ให้แจ้งไปว่าเราไม่สามารถซื้อเกมบน steam ได้
          และให้แจ้งเลขท้ายบัตรเครดิต 4หลักนะครับ + ชื่อ steam id ของเรา + ชื่อจริงและนามสกุล
          (ให้ส่งเรื่องด้วยภาษาอังกฤษล้วนนะครับ)

และอย่าลืม printscreen ในหน้าที่ steam แจ้งว่าบัตรถูกปฏิเสธและแนบไฟล์ส่งไปด้วยนะครับ

หลังจากส่งเรื่องเรียบร้อยให้รอดำเนินการประมาณ 3วันเป็นอย่างน้อยครับ
          ผมโดนมา 4ครั้ง ทุกๆครั้งรอประมาณ 3วันครับ

ตัวอย่างแบบฟอร์มที่ผมเคยส่งไปนะครับ

และนี่คือสิ่งที่ทาง steam support ตอบกลับมาครับ
          เอาไปแปะหน้าแรกโลดครับ โคตรเป็นประโยชน์มากๆๆๆๆ

วันนี้ลดไม่โดนอะ Crysis ลดเยอะจริง แต่ขอผ่านดีกว่า *0* (กดไป 4 เกม ช่วงนี้ ยังเล่นไม่จบสักอัน lol)

Comment

• Originally posted by BomberXIII View Post
            เท่าไหร่อ่ะครับ

ซื้ออยู่ไหนหรอ

อยากได้บ้างจัง
            ตัวนี่้คิดเป็นเงินบ้านเรา ประมาณ 1000 นิดๆครับผม ซื้อที่สวีเดนครับผม

ยังไงเดี๋ยวผมไป Preview กล่องได้ในห้อง Review ครับผม

Comment

• Originally posted by chelseazaz View Post
              ตัวนี่้คิดเป็นเงินบ้านเรา ประมาณ 1000 นิดๆครับผม ซื้อที่สวีเดนครับผม

ยังไงเดี๋ยวผมไป Preview กล่องได้ในห้อง Review ครับผม
              .....เอาเวลาไปขนฟืนดีกว่ามั้ย ท่านประธานบอม^^

Comment

• Originally posted by Raidmax_K View Post

เรียบร้อยแล้วครับ วันเดียวเสร็จ

Comment

ผมโดนประจำ

1 ถ้าเป็นจากบัตร โทรไปบริษัทบัตรครับ เบอมีอยู่หลังบัตร

เค้าจะถามข้อม฿ลครับ กันมีคนเเอบเอาไปใช้ครับ

2 ถ้าเป็นจากสตีม ให้ส่งหา support ครับ

Comment

• งานเข้า เพื่อนมาใช้ steam อีกไอดี ทำให้ payment ที่เซฟไว้หาย บัตรเครดิตก็ยังหาไม่เจออีก เลยอดซื้อ serious sam hd แถมวันก่อนลืม password ต้องเมล์ไปหา steam support

แต่ฝ่าย support ของฝรั่งเค้าทำงานรวดเร็วมาก ดูแลลูกค้าดี ของแท้ก็ดีงี้แหล่ะ

Comment

• นั่งเล่น Borderlands จนได้เวล 14 เจอภารกิจโหดไป โหลดฉากหลายรอบเหมือนกัน แทบท้อเลย -0-

Comment

• หาคนเล่น serious sam hd คืนนี้2ทุ่มเจอกัน

ID Steam:tanawat01 addมาเด่อละ

Comment

• Originally posted by tanawat01 View Post
                          หาคนเล่น serious sam hd คืนนี้2ทุ่มเจอกัน

ID Steam:tanawat01 addมาเด่อละ
                          Serious Sam HDอันไหนอะท่าน First หรือ Second ผมโหลดเสร็จแต่ First

Comment

• Originally posted by Penryn007 View Post
                            นั่งเล่น Borderlands จนได้เวล 14 เจอภารกิจโหดไป โหลดฉากหลายรอบเหมือนกัน แทบท้อเลย -0-
                            มันยากขนาดนั้นเลยหรือครับ เกมสืนี้ผมว่าไม่ยากนะในการเล่นรอบแรก แม้จะเล่นคนเดียวก็เถอะ (หาอาวุธดีๆหน่อย) เล่นคนเดียวมันจะชวนง่วง
                            ต้องมีเพื่อนเล่นด้วยสนุกมาก เหมือน left4dead นั่นแหละ เล่นคนเดียวน่าเบื่อมาก

Comment

• Originally posted by tanawat01 View Post
                              หาคนเล่น serious sam hd คืนนี้2ทุ่มเจอกัน

เมื่อกี้ผมก็เล่นภาค Second อยุ่กับคุณนี่นา พึ่งรุ้ตอนกดแอดชื่อเมื่อกี้เอง อิอิ
                              ชื่อ MaTiZaNozZ อ่ะครับ

โทษทีครับออกมาก่อน พอดีจะออกมาโหลด Dirt2 ต่อ โหลดตั้งแต่เช้ายังไม่เสร้จเลย -*-

Comment

• Dead Space 2 Minimum System requirements

CPU: 2.8 GHz processor or equivalent (any Pentium 4 2.8 GHz or better, AMD Athlon64 3000+ or better, any Athlon64 X2 or Core Duo processor)
                                RAM: 1 GB (XP), 2 GB (Vista or Win7) or more
                                DISC DRIVE: 8x speed or faster CD/DVD drive
                                HARD DRIVE: At least 10 GB of free space
                                VIDEO: 256 MB Video Card and Shader Model 3.0 required. NVIDIA GeForce 6800 or better (7300, 7600 GS, and 8500 are below minimum system requirements) ATI X1600 Pro or better (X1300, X1300 Pro and HD2400 are below minimum system requirements)
                                SOUND: Direct 9.0c compatible sound card

ที่มา : http://game.sanook.com/gameupdate/snews_12466.php

สบายๆ ขอให้มันกินสเปคพอๆ กับภาคแรกอะ ชิวมาก ^0^

Originally posted by zeron View Post
                                มันยากขนาดนั้นเลยหรือครับ เกมสืนี้ผมว่าไม่ยากนะในการเล่นรอบแรก แม้จะเล่นคนเดียวก็เถอะ (หาอาวุธดีๆหน่อย) เล่นคนเดียวมันจะชวนง่วง
                                ต้องมีเพื่อนเล่นด้วยสนุกมาก เหมือน left4dead นั่นแหละ เล่นคนเดียวน่าเบื่อมาก
                                ผมว่าเวลผมมันน้อย+ติดบู๊มาก ไม่ได้ดูเลือด lol

Comment

Working...
                                X