Announcement

Collapse
No announcement yet.

Copyright Club

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• gameplay 1 แมทของ Project Resistance

Capcom เวลามีเงินมักจะทำให้เราได้เห็นอะไรตลกๆเสมอ คน like 900 dislike 2000 ฮาตรง Capcom โพสคลิปจั่วหัวด้วย Hungry for more info on Project Resistance? อ่านคอมเมนต์แล้วโคตรบันเทิงโดนจวกเละ

Code vien บน pc ขายดีมาก 2 วัน 200K สรุปเกมมันปิดหน้ากากได้มั้ยครับ
    Last edited by NewasH; 29 Sep 2019, 23:02:27.

Comment

• Originally posted by Freekickgundam View Post
      หมดยุคร้านคอมรายย่อยแล้วมั้งเดี๋ยวนี้ไม่เดินหาของนานแล้วจะหาอะไรยากๆสั่งเอาง่ายกว่า

ซื้อBorderland3มาแล้ว ช่วงต้นไม่ค่อยมันเลยแหะรู้สึกยุ่งยากกับปืน2ระบบด้วยเล่นๆไปคงชินล่ะมั้ง
      เจอปัญหาใช้ภาษาไทยก่อนเข้าเกมแล้วมันกดเปลี่ยนปืนด้วยตัวเลขไม่ได้ ยุคนี้ยังต้องมาเจอปัญหานี้อีกเหรอเนี่ยแอบเซ็งเล็กๆ
      พอเริ่มไปดาวต่างๆ แล้วจะเริ่มมันขึ้นครับ ส่วนภาษาไทยแค่กดเปลี่ยนภาษาระหว่างเล่นมันก็กลับมาปกติแล้วหรือเปล่าครับ

ปล.แนะนำว่าให้เบาเสียงทุกอย่างยกเว้นเสียงเพลงลงสัก 50 ครับ เพลงเกมนี้มันโดนเสียงปืนเสียงพูดกลบหมดเสียของมากๆ ตอนจบรอบแรกผมไม่รู้ว่าเพลงเกมนี้มันเจ๋งเลย จนกระทั้งเห็นชื่อ Michael McCann(Deus EX) เป็นคนทำเพลงให้เกมนี้นี้ละ พอเล่นโหมด TVH เลยเบาเสียงทุกอย่างลงยกเว้นเสียงเพลงถึงรู้ว่าเพลงไฟว้บอสทำได้เจ๋งมากๆ แทบทุกตัวเลย

ถ้าอยาก COOP ตลุยเนื้อเรื่องหรือฟาร์มของเรียกได้นะครับ ผมกำลังเริ่มปั่น Moze อีกตัวอยู่
      V
      V
      V
      Last edited by CannavaroJ; 30 Sep 2019, 11:21:03.

Comment

• Originally posted by CannavaroJ View Post
        พอเริ่มไปดาวต่างๆ แล้วจะเริ่มมันขึ้นครับ ส่วนภาษาไทยแค่กดเปลี่ยนภาษาระหว่างเล่นมันก็กลับมาปกติแล้วหรือเปล่าครับ

ปล.แนะนำว่าให้เบาเสียงทุกอย่างยกเว้นเสียงเพลงลงสัก 50 ครับ เพลงเกมนี้มันโดนเสียงปืนเสียงพูดกลบหมดเสียของมากๆ ตอนจบรอบแรกผมไม่รู้ว่าเพลงเกมนี้มันเจ๋งเลย จนกระทั้งเห็นชื่อ Michael McCann(Deus EX) เป็นคนทำเพลงให้เกมนี้นี้ละ พอเล่นโหมด TVH เลยเบาเสียงทุกอย่างลงยกเว้นเสียงเพลงถึงรู้ว่าเพลงไฟว้บอสทำได้เจ๋งมากๆ แทบทุกตัวเลย
        เสียงพูดน่ารำคาญจริงๆจะดังไปไหน เสียงปืนนี่ไปดูคลิปทีมงานเขาบอกว่าใช้ระบบใหม่ประกอบเสียงขึ้นจากส่วนต่างๆของปืนทำให้เสียงแต่ละกระบอกไม่เหมือนกัน พอไปเล่นในเกมแล้วโดนเสียงพูดกลบ
        ไอ้เรื่องภาษานี่คืองงๆที่มันเห็นปุ่มอื่นได้ปกติ แต่ปุ่มตัวเลขทำไมมันมองไม่เห็นฟะ เล่นไปตั้งนานนึกว่ามันฟิกระบบมาแบบนี้ให้ใช้ลูกล้อพอเลิกเลยมาดูออพชั่น ล้อเม้าส์พังแล้วด้วยหมุนแล้วโดดกลับบ่อยมากจะทิ้งก็ไม่เจอเม้าส์อื่นที่ถูกใจ

Comment

• เราไปสบประมาทเขา

Code Vein เปิดตัวแรง ทำยอดผู้เล่นวันแรกรวม 33,804 คนใน Steam

ทาง PCGamesN ให้ความเห็นว่า จำนวนผู้เล่นดังกล่าวนี้สูงกว่าที่ Dark Souls: Prepare to Die Edition สามารถทำได้ในวันแรกที่วางจำหน่าย โดยระบุว่าทำไปได้เพียง 11,248 คนเท่านั้น ในขณะที่ภาค Remastered ทำไปได้ที่ 24,505 คน แต่ก็ยัง***งไกลจาก Dark Souls 3 ที่ทำไปได้ถึง 129,831 คนในวันแรกอย่างมาก กระนั้นก็ยังถือว่าเป็นจำนวนที่สูงมากอยู่ดี

https://www.gamingdose.com/news/code...nDDFqD-Pqo4tvM
          เล่นมาได้ 10 ชม เกมยากมาก มีระบบ partner (คู่หู AI) ทำให้เล่นง่ายขึ้น
          เพราะถ้าบอสเล็งเราคงเดียวคงประสาทกิน ขนาดมีคู่หูก็ยากละ
          ไม่ขอชมอะไรเลย เนื้อเรื่องดีมาก ดราม่าเยอะ (ดีเลย์เพราะเอาเวลาไปทำเนื้อเรื่องแน่ๆ มี cut scenes เยอะมาก)
          ใครชอบเนื้อเรื่องแนวการใช้ชีวิตในยุคที่ทุกอย่างล่มสลายน่าจะชอบ

Comment

• ู^
            ^

เลือกใส่ถอด หน้ากาก ผ้าคลุม ได้มั้ยครับ ดูรีวิวเหมือนจะต้องเปิดจุดที่ทำให้หายใจได้ก่อนรึเปล่า ถึงจะถอดหน้ากากได้

----------------------
            River city girls สนุกดีแฮะดูติ๊งต๊องแต่เกมยากใช้ได้ ต้องเล่นแบบฉลาดๆหน่อย ถ้าเข้าไปบวกรัวๆโดนรุมเลือดลดเป็นน้ำเลย ตัวเกมมีเก็บเลเวลด้วยมีท่าใหม่ ซื้อท่าได้ พึ่งผ่านบอสตัวแรกตายไปหลายรอบกว่าจะจับทางได้
            โดยรวมฟิลลิ่งเหมือนเล่น คุนิโอะภาคแรก + คุนิโอะปวดตับภาค SFC BGM ประกอบการบู๊เพราะฟังเพลินๆดี

ข้อเสียตรงเล่นคนเดียวน่าจะมี AI สาวอีกคนมาช่วยล่อตีนให้เราบ้างเหมือนภาคย้อนยุคจะดีกว่านี้ คือมันดูเหงาๆด้วย เปลี่ยนตัวระหว่างเล่นไม่ได้อันนี้โคตรพลาดต้องเซฟแล้วออกมาเมนูเลือกใหม่
            Last edited by NewasH; 30 Sep 2019, 20:58:28.

Comment

• Originally posted by NewasH View Post

เลือกใส่ถอด หน้ากาก ผ้าคลุม ได้มั้ยครับ ดูรีวิวเหมือนจะต้องเปิดจุดที่ทำให้หายใจได้ก่อนรึเปล่า ถึงจะถอดหน้ากากได้
              เหมือน MonHun ครับ ถ้าในจุดปลอดภัยก็ถอดหน้ากาก พอลงดันก็ใส่ชุดต่อสู้
              เกมเรื่อง costume มันดีมาก ใส่เสื้อแล้วไม่เอาเสื้อคลุม ไม่เอาเข็มขัด ไม่เอาถุงน่อง ...บลาๆๆ ได้ (ปล. ไม่เอาเสื้อไม่ได้นะ)

Comment

• Originally posted by Shisa View Post
                เหมือน MonHun ครับ ถ้าในจุดปลอดภัยก็ถอดหน้ากาก พอลงดันก็ใส่ชุดต่อสู้
                เกมเรื่อง costume มันดีมาก ใส่เสื้อแล้วไม่เอาเสื้อคลุม ไม่เอาเข็มขัด ไม่เอาถุงน่อง ...บลาๆๆ ได้ (ปล. ไม่เอาเสื้อไม่ได้นะ)
                จัดมาละครับ บอสตัวแรกผมยืนดูเฉยๆ npc แม่มตีบอสตายเลย อยากยากต้องเอาคู่หูออกสินะ ตอนไม่มีคู่หูช่วยก็รากเลือดจริงๆ

ผิดหวังเรื่องชุดนิดหน่อย นึกว่าจะแยกเป็นส่วนๆแบบ Dark soul แบบมอนฮันให้เราหาเอาในเกม อันนี้มีแค่เสื้อคลุมอันเดียวที่เพิ่ม stat นอกนั้นก็ชุดตอนสร้างตัวละครซึ่งก็มีอยู่แค่ 5-6 ชุดเองแค่ปิดเปิดชิ้นส่วนต่างๆได้เฉยๆ
                แม่มไม่มี slider นมด้วยอยากใหญ่กว่านี้อ่ะประมาณน้องชุดขาว 555+
                Last edited by NewasH; 1 Oct 2019, 21:51:26.

Comment

• มีใครเคยซ่อมคีย์บอร์ดmechบ้างมั้ยครับ หยอดน้ำมันโซแน็กแล้วยังไม่หายถ้าใช้น้ำยาคอนแทคคลีนเนอร์มันจะดีกว่ามั้ย
                  เสียแค่ปุ่มเดียวไม่อยากเสียเวลาส่งซ่อมเลย
                  ตัวเก่ามีlogitech atlas dawn ลงไดร์ฟเวอร์ปัจจุบันแล้วก็ยังมีอาการเบิ้ลแบบสุ่มทุกปุ่ม เปิดดูเน็ตก็เป็นกันหลายรุ่นตามดวง ยี่ห้อนี้มันไม่ไหวแล้วสินะ
                  พวกสวิตช์optical มีใครเคยลองรึยังมันจะทนกว่ามั้ย

เล่นBorderlands 3 ถึงดาวใหม่แล้วเริ่มมัน เพราะได้ปืนแบบมีเป้าเล็งมาใช้ ใช้แบบศูนย์เล็งแล้วตามเกมชุลมุนไม่ค่อยทัน
                  แต่บอสตัวที่2นี่อะไรของมันว้า วิ่งสไลด์วนเข้าหลังได้ก็เดินวนยิ่งสบายเลยบอสทำอะไรเราแทบไม่ได้

Comment

• การ์ดจอเริ่มเน่าต้องลด Clock ลงมาถึงจะเล่นเกมไม่ Crash ทั้งๆ ที่อุณภูมิมันแค่ 65-70c เอง แบบนี้มันเครมได้ไหมครับ(ลด Clock ลงมา 15-20 แล้วเล่นได้ปกติ)

Originally posted by Freekickgundam View Post
                    มีใครเคยซ่อมคีย์บอร์ดmechบ้างมั้ยครับ หยอดน้ำมันโซแน็กแล้วยังไม่หายถ้าใช้น้ำยาคอนแทคคลีนเนอร์มันจะดีกว่ามั้ย
                    เสียแค่ปุ่มเดียวไม่อยากเสียเวลาส่งซ่อมเลย
                    ตัวเก่ามีlogitech atlas dawn ลงไดร์ฟเวอร์ปัจจุบันแล้วก็ยังมีอาการเบิ้ลแบบสุ่มทุกปุ่ม เปิดดูเน็ตก็เป็นกันหลายรุ่นตามดวง ยี่ห้อนี้มันไม่ไหวแล้วสินะ
                    พวกสวิตช์optical มีใครเคยลองรึยังมันจะทนกว่ามั้ย

เล่นBorderlands 3 ถึงดาวใหม่แล้วเริ่มมัน เพราะได้ปืนแบบมีเป้าเล็งมาใช้ ใช้แบบศูนย์เล็งแล้วตามเกมชุลมุนไม่ค่อยทัน
                    แต่บอสตัวที่2นี่อะไรของมันว้า วิ่งสไลด์วนเข้าหลังได้ก็เดินวนยิ่งสบายเลยบอสทำอะไรเราแทบไม่ได้
                    ใช่ Mouthpiece หรือเปล่าครับ ถ้าใช่นี้เป็น Boss ตัวโปรดในเกมนี้ผมเลย ทั้งดีไซน์ที่โคตรเจ๋ง ดนตรีประกอบอย่างมัน และระหว่างเราอัดกับบอสแทนที่ลูกน้องมันจะมาช่วยดันเต้นอยู่ข้างลำโพงอย่างฮา

ปืนภาคนี้ผมชอบมากเลยแต่ละบริษัทมีเอกลักษณ์เป็นของตัวเองชัดเจนดี ว่าแต่เล่นอาชีพอะไรครับและ Level เท่าไหร่แล้วจะได้เอาปืนกับ Class Mod ของอาชีพนั้นไปให้

50 ช่องยังเก็บไม่พอเลยตอนนี้

ภาคนี้เอาปืนมาแขวนไว้ในห้องส่วนตัวได้ด้วยนะ
                    Last edited by CannavaroJ; 1 Oct 2019, 22:14:44.

Comment

• Originally posted by NewasH View Post
                      จัดมาละครับ บอสตัวแรกผมยืนดูเฉยๆ npc แม่มตีบอสตายเลย อยากยากต้องเอาคู่หูออกสินะ ตอนไม่มีคู่หูช่วยก็รากเลือดจริงๆ

ผิดหวังเรื่องชุดนิดหน่อย นึกว่าจะแยกเป็นส่วนๆแบบ Dark soul แบบมอนฮันให้เราหาเอาในเกม อันนี้มีแค่เสื้อคลุมอันเดียวที่เพิ่ม stat นอกนั้นก็ชุดตอนสร้างตัวละครซึ่งก็มีอยู่แค่ 5-6 ชุดเองแค่ปิดเปิดชิ้นส่วนต่างๆได้เฉยๆ
                      แม่มไม่มี slider นมด้วยอยากใหญ่กว่านี้อ่ะประมาณน้องชุดขาว 555+
                      ไม่มี partner นี่นรกเดินดินชัดๆ ขนาดมียังยากเลย (แต่ตอนนี้เริ่มเห็นพวกเทพ solo ละ)
                      ชอบ Mia มาก แต่พอเอามาเป็น partner แล้ว (น้องอยู่ฐานแหละดีละ)
                      เรื่องหน้าอกปรับไม่ได้ ทีมงานนี่ไม่รอบคอบเลย
                      แต่เล่นเรื่อยๆ ตายบ่อยๆก็เริ่มเล่นเป็นละ

Comment

• [QUOTE=CannavaroJ;76555467]

ระวังหมูออมกินตัวเองนะจ๊ะ ผมหายเกลี้ยงเลย ยันskin เซฟ corrupt 555 แต่ Gearbox น่าจะแก้แล้วละ

Comment

• Originally posted by CannavaroJ View Post
                          การ์ดจอเริ่มเน่าต้องลด Clock ลงมาถึงจะเล่นเกมไม่ Crash ทั้งๆ ที่อุณภูมิมันแค่ 65-70c เอง แบบนี้มันเครมได้ไหมครับ(ลด Clock ลงมา 15-20 แล้วเล่นได้ปกติ)

ใช่ Mouthpiece หรือเปล่าครับ ถ้าใช่นี้เป็น Boss ตัวโปรดในเกมนี้ผมเลย ทั้งดีไซน์ที่โคตรเจ๋ง ดนตรีประกอบอย่างมัน และระหว่างเราอัดกับบอสแทนที่ลูกน้องมันจะมาช่วยดันเต้นอยู่ข้างลำโพงอย่างฮา

ปืนภาคนี้ผมชอบมากเลยแต่ละบริษัทมีเอกลักษณ์เป็นของตัวเองชัดเจนดี ว่าแต่เล่นอาชีพอะไรครับและ Level เท่าไหร่แล้วจะได้เอาปืนกับ Class Mod ของอาชีพนั้นไปให้

ภาคนี้เอาปืนมาแขวนไว้ในห้องส่วนตัวได้ด้วยนะ
                          ผมเล่นmozeครับ แต่คงเล่นคนเดียวก่อน ปัญหาผมในการเล่นมัลติคือมักจะอารมณ์เล่นไม่ตรงนี่แหละ บางทีเล่นห้านาทีก็เลิกไปดูหนังเรื่องนึงแล้วกลับมาเล่นใหม่
                          ผมเล่นมอนฮันเพื่อนสมัยเด็กมันเข้ามาแจมสดๆไม่นัดก่อน จบเกมผมหมดอารมณ์ปิดเครื่องดื้อๆมันงอนผมมาเป็นปีเลยเนี่ย5555
                          ถ้ามันมีraidboss น่าจะได้นัดเล่น เนื้อเรื่องขอเคลียร์เอง

***เข้าใจแล้วทำไมคนเกลียดคู่แฝดคาลิปโซ มันไม่ขำจริงๆน่ารำคาญโคตร ทั้งที่เคยมีตัวร้ายมาดดีอย่างแจ็คสุดหล่อ
                          Last edited by Freekickgundam; 4 Oct 2019, 21:21:29.

Comment

• ^
                            ^
                            Raid boss น่าจะมีตามมานะครับ มีคนเจอแผนที่ลับเยอะเหมือนกันรอดูฮาโลวีน Event ว่าจะมีอะไรมาให้เล่น

ปกติรอบแรกผมก็ชอบเล่นคนเดียวเหมือนกันถ้าอยากได้ปืนไหนลอง Steam Chat มาหาผมละกันครับเพื่อผมมีปืนชนิดนั้นแบบ Legendary จะได้เอาไปให้

=======================================

ต่ออายุ Gold Member อีก 3 เดือนแม่มมม เป็นบริการที่โคตรคุ้มสุดๆ เลย ผมสมัคร 1 เดือนไปเมื่อเดือนก่อนแค่ 1.99$ เล่นทั้ง Ori จนจบต่อด้วย State of Decay และ Deadcell ถ้าจบ 2 เกมนี้กะต่อ Bloodstained ต่อเลย แถมยังมี Outer World กับ Halo MCC ต่อคิวอีก(ที่ดองภาค 4 กับ Reach บน Xbox เพราะอยากเล่นบน PC นี้ละ)

Comment

• https://mobile.twitter.com/RockstarGames/status/1180129407710715905?ref_src=twsrc%5Etfw%7Ctwcamp%5Etweetembed%7Ctwterm%5E1180129407710715905&ref_url=https%3A%2F%2Fs9e.github.io%2Fiframe%2F2%2Ftwitter.min.html%231180129407710715905

ในที่สุดก็มาจนได้ทนไม่เล่นรอบ 2 ใน PS4 มาเป็นปีเพื่อจะเล่นบน PC แบบ 60เฟรม+ และเมาส์+คียบอร์ดนี้ละ จะได้ซึบซับเรื่องราวของ Arthur ได้แบบเต็มที่โดยไม่ต้องทน Suffer ตอนใช้จอยเล่นสักที

Red Dead Redemption 2 for PC will also be available to pre-order at the Epic Games store, Greenman Gaming, the Humble Store, GameStop and additional digital retailers starting October 23rd with a pre-order bonus of 25 Gold Bars for Red Dead Online. Red Dead Redemption 2 for PC will also be available to purchase on Steam this December.

ลงสตีมด้วยแต่รอ 1 เดือน เดือน 11 เกมน่าเล่นออกกันเยอะน่าจะรอกันได้ละนะ
                              Last edited by CannavaroJ; 4 Oct 2019, 21:57:47.

Comment

• โมเดลทำไว้แล้วไม่รู้เอาไงดี ย้ายมาให้เกมอื่นแล้วกัน
                                อีเว้นท์สู้กับVaalขึ้นรา มีสถานะใหม่กลายเป็นซอมบี้ จะเดินช้าลงแต่เหมือนใส่ผ้าคลุมrockตลอดเวลา ทำให้โดนตีรัวๆไม่มีไอเฟรมอมตะน่ะสิ
                                Vaal ตัวใหม่นี่มันไม่หมูแบบตัวเก่า sos น่าจะเฟลกันรัวๆแน่นอน
                                ท้ายคลิปนี่คนคิดมันต้องมีความแค้นส่วนตัวแน่ๆ น้องชอบสร้างเรื่องสินะเลยเอาสกินฮาๆใส่แม่ม

Comment

Working...
                                X