Announcement

Collapse
No announcement yet.

Copyright Club

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Farcry 4 5 New dawn ซื้ออะไรดี

Comment

• ผมว่าจะบอกที่ทำงานขอ leave without pay 1 เดือน มาเล่น Cyberpunk 2077

Comment

• cyberpunk 2077 มันจะมีออนไลน์มั้ยครับ
        หรือเล่นstory คนเดียว

Comment

• Originally posted by Freekickgundam View Post
          Farcry 4 5 New dawn ซื้ออะไรดี
          ผมชอบ 4 มากกว่า 5 นะ แต่ถ้าให้แนะนำผมแนะนำภาค 5 ครับ ระบบมันสมบูรณ์กว่าแค่ผมไม่ค่อยชอบการดำเนินเรื่องของมันเท่าไหร่ ส่วน New Dawn เอาไว้เล่นตอนเล่นภาค 5 จบแล้วยังอยากรู้เนื้อเรื่องต่อ

Originally posted by yuuyuu321 View Post
          cyberpunk 2077 มันจะมีออนไลน์มั้ยครับ
          หรือเล่นstory คนเดียว
          อาจจะมีครับ แต่อยู่ในขั้นตอน R&D อยู่ ตอนนี้ให้ตีไปซะว่ามันมีแต่ Single Player ไปซะดีกว่า

"We have multiplayer in R&D, but the game we're shipping to you, the game you're going to buy is the single-player experience. That's really what we're concentrating on now, the single-player RPG experience. That's what we want to nail down before we start looking at any of these other things."

Source : https://www.pcgamer.com/cyberpunk-20...-after-launch/
          Last edited by CannavaroJ; 21 Jul 2019, 16:54:11.

Comment

• เล่น Farcry 4 อยู่จากที่ดองไว้นาน กราฟฟิคเหมือนภาค 3 เปลี่ยนสกินอะ เล่นๆ ไปยังรู้สึกมีหลายจุดไม่ขัดเกลา คัทซีนกดข้ามไม่ได้ (แม้จะเคยดูไปแล้ว) บั๊คเครื่องร่อนขึ้นปุ๊บตกปั๊บนี่ผมเจอหลายทีละ ai ก็อย่างโง่ชอบวิ่งมาขวางทางปืน แถมเรายิงมันตายโดนลดแต้มอีก ไปจนถึงดีไซน์ของเกมเองที่ไม่ได้ทำให้สนุกขึ้นเลย อย่าง wingsuit นี่เป็นอะไรที่ไม่เหมาะกับเกม fps มากๆ แต่ก็ฝืนยัดมา และพวกสัตว์นี่โคตรน่ารำคาญเลยเวลาจะเล่น steath โดยเฉพาะนกอินทรีย์ คือเล่นไปหงุดหงิดไป ไม่รู้สึกสนุกเหมือนภาค 3

ภาค 5/new dawn นี่บอกตรงๆ ผมรอแจกฟรีเลยละกัน ซีรียส์นี้รู้สึกจะซ้ำซากเกินไปละ ถ้าทำดีขึ้นก็ว่าไปอย่าง

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
              เล่น Farcry 4 อยู่จากที่ดองไว้นาน กราฟฟิคเหมือนภาค 3 เปลี่ยนสกินอะ เล่นๆ ไปยังรู้สึกมีหลายจุดไม่ขัดเกลา คัทซีนกดข้ามไม่ได้ (แม้จะเคยดูไปแล้ว) บั๊คเครื่องร่อนขึ้นปุ๊บตกปั๊บนี่ผมเจอหลายทีละ ai ก็อย่างโง่ชอบวิ่งมาขวางทางปืน แถมเรายิงมันตายโดนลดแต้มอีก ไปจนถึงดีไซน์ของเกมเองที่ไม่ได้ทำให้สนุกขึ้นเลย อย่าง wingsuit นี่เป็นอะไรที่ไม่เหมาะกับเกม fps มากๆ แต่ก็ฝืนยัดมา และพวกสัตว์นี่โคตรน่ารำคาญเลยเวลาจะเล่น steath โดยเฉพาะนกอินทรีย์ คือเล่นไปหงุดหงิดไป ไม่รู้สึกสนุกเหมือนภาค 3

ภาค 5/new dawn นี่บอกตรงๆ ผมรอแจกฟรีเลยละกัน ซีรียส์นี้รู้สึกจะซ้ำซากเกินไปละ ถ้าทำดีขึ้นก็ว่าไปอย่าง
              Q

ผมชอบภาค 4 นะ ฉากสวย ฟีลลิ่งได้ อันอื่นก็..

Comment

• ผมว่า ubisoft นี่ เกมเน้นเอาของเก่ามาใส่เพิ่ม

FAR CRY นี่สนุกต้อง 1 ชอบสุดภาค 2 เนื้อเรื่องเกมเพลย์
                ภาค 3 เป็นทะเลเนื้อเรื่องโอเค หลังจากนั้นรู้สึกแทบจะก๊อบวาง ล่าสุดที่เห็นก็ Ghost Recon Break Point ตัว Alpha

Comment

• prey ถ้าตัดเรื่อง bug ออกไป เป็นไงบ้างครับ

Comment

• Far Cry 2 นี้ที่สุดสำหรับผมเหมือนกันเล่นภาคไหนๆ ก็ไม่ชอบเท่าภาคนี้ขนาดเกมมันมีข้อให้ติเยอะมากนะ

Originally posted by jammai View Post
                    prey ถ้าตัดเรื่อง bug ออกไป เป็นไงบ้างครับ

เกมดีมากครับ บรรยากาศ การเล่าเรื่อง การออกสำรวจถือว่าสุดๆ ส่วนพวกระบบ Combat กับ Stealth ธรรมดาไม่ดีไม่แย่แค่สู้ผลงานเก่าอย่าง Dishonored ไม่ได้ เป็นเกมที่ผมชอบมากเกมหนึ่งครับขนาดเจอบั๊กที่ทำให้ต้องย้อน Save ไปเป็น 10 ชม. แต่ผมก็ยังยอมเล่นต่อให้จบเพราะติดใจเกมมันไม่เหมือนเกมอื่นถ้าผมเจอแบบนี้ผม Drop ไปแล้ว

ปล.ว่าแต่ในนี้มีใครจัด Youngblood บ้างครับมาเล่นด้วยกันซะดีๆ
                    Last edited by CannavaroJ; 25 Jul 2019, 15:14:34.

Comment

• ขอบคุณครับ เดี๋ยวดูก่อนว่า มอนฮันจะลดหรือเปล่า ?

ถ้าลดจะกดมาก่อนเพราะช่วงนี้แจกของแรร์

Comment

• Originally posted by jammai View Post
                        ขอบคุณครับ เดี๋ยวดูก่อนว่า มอนฮันจะลดหรือเปล่า ?

ถ้าลดจะกดมาก่อนเพราะช่วงนี้แจกของแรร์
                        ของแรร์นี่คือเพชรโจมตีหรอครับ จะว่าแรร์มันก็แรร์นะครับ ตอนเล่น ps4 500+กว่าชม. อยากได้มากได้แค่ 1 เม็ด
                        เล่นของ pc ผมไม่เคยอยากได้ไอ้เพชรนี้เลยเพราะรู้ว่ามันออกยาก เลยมาเน้นสกิลสมดุลเล่นสบายๆเข้าว่ามากกว่ามาบิ้วโจมตีแรงๆ เล่นไป 580 ชม.ดันได้มาเป็น 10 เม็ด+ ซะงั้น มันแรร์ตามความอยากได้ของเรา
                        จริงๆมันก็แรร์แหละเค้าให้เป็นเพชรที่ออกยากที่สุดในเกมทั้งๆที่แรร์ระดับ 7

แปะคลิปนี้ผมดูแล้วขำกลิ้งเลย อย่าลืมเปิดซับด้วยนะครับ

Last edited by NewasH; 25 Jul 2019, 20:36:27.

Comment

• จัดเกมล่าแย้มาแระ เดี๋ยว prey เอาไว้ทีหลัง

Comment

• Attack ใช้ประมาณ4เม็ด เพราะชุดช่วงหลังๆมันแถมโบนัสให้เยอะ ถ้าจะเล่นให้ได้ตามที่ผู้พัฒนาต้องการอย่าพยายามเปิดหาคู่มืออ่าน เกมมันจะสอนเราผ่านคัทซีน
                            แต่ท่าคอมโบก็เปิดดูไปเลย บางท่ามันไม่บอก ยิ่ง switch axe ซับซ้อนมาก

ช่วงนี้ติด Underlords กลายเป็นว่าปีนี้นอกจาก Ace combat 7 แถบไม่ได้เล่นเกมฟอร์มใหญ่เลย ก่อนนี้ก็ไปเล่น world of warship เล่นแต่เกมฟรีเป็นแมตช์

Comment

• up

Comment

• มอนฮัน optimize มาดีแฮะ ลง high textue

ปรับสุดทุกอย่าง จอ 2560x1080 ใช้การ์ด 1080 , 7700k , ram 8gbx2

ลื่นหัวแตก 60 ตลอดเกม แต่ต้องเปิด v-sync ที่โปรแกรมของการ์ดจอนะ ถ้าเปิดที่เกมเฟรมมันอยู่ที่ 50

edit รองรับ HDR ด้วยนะ จอใครเป็น HDR ก็เปิดได้เลย
                                Last edited by jammai; 29 Jul 2019, 18:55:22.

Comment

Working...
                                X