Announcement

Collapse
No announcement yet.

Copyright Club

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับว่าจอยxboxปลอมมันจะเป็นยังไง
    เพราะผมซื้อที่เซนจูรี่มา1200 เป็นรุ่นslimกล่องเขียว คอมก็มองเห็นเป็นจอยxboxปกติ ใช้xinputtestก็ปกติ
    Last edited by Freekickgundam; 16 Sep 2012, 22:43:25.

Comment

• ^

...ผมไม่เคยจับของปลอมด้วยซิ เอาเป็นว่า ผมใช้กล่องแดงราคา1490- มันสัมผัสได้ด้วยความรู้สึกอ่ะ

เช่น เวลากดABXY ปุ่มทิศทาง แกนอนาล็อคเวลาคลึง มันจะตอบสนองและกลับคืนที่เดิมได้เสมอต้นเสมอปลาย ส่วนผิวสัมผัสกับฝ่ามือมันรู้สึกได้ว่ามีราคาอ่ะนะ ลึกๆต้องท่านบีเว่อร์เลย ( แต่เอามั่นใจผมก็กล่องแดง1490- ราคาบวกลบนิดหน่อย )

Comment

• รูปที่ผมเอามาโพสต์ จขทก บอกว่า ราคา 1300 ของแท้จาก microsoft ส่วนกล่องแดงที่เค้าเอามาขาย ราคา 1900 เป็นแบบไร้สาย

Comment

• Originally posted by Vengeance View Post
          โอ้ว สั่นหนักๆชอบนัก มีร้านขายบนเน็ต แจ่มๆมั๊ยครับ เข้า zest ไปถึงกับหงายเงิบ 2200

แบบนี้แท้ป่าวครับ เห็นกล่องแดงแพงกว่า แล้วผมก็เจอแต่ไร้สาย ถ้าเป็นกล่องแดง
          แท้แน่นอนครับ ผมซื้อมา 1500 พวกร้านขายเกมคอนโซลตามห้างจะราคานี้นะ

Originally posted by Freekickgundam View Post
          ถามหน่อยครับว่าจอยxboxปลอมมันจะเป็นยังไง
          เพราะผมซื้อที่เซนจูรี่มา1200 เป็นรุ่นslimกล่องเขียว คอมก็มองเห็นเป็นจอยxboxปกติ ใช้xinputtestก็ปกติ
          LT RT มันจะกดได้ไม่เท่ากันครับ อนาล็อกสึกเร็วตอบสนองไวกว่าของจริงครับ เล่นลำบาก

Comment

• ผมสรุปให้นะ ใช้จอยคลองถม150บาทดีสุด ใช้เล่นสักพักโยนทิ้งไปครับอย่าไปซื้อเลยตั้ง 1000-2000 พังแล้วเสียดายกะตังอะ (จะโดนตืบไหมวะกรู-*-.)

Comment

• Originally posted by Sonni View Post
              ผมสรุปให้นะ ใช้จอยคลองถม150บาทดีสุด ใช้เล่นสักพักโยนทิ้งไปครับอย่าไปซื้อเลยตั้ง 1000-2000 พังแล้วเสียดายกะตังอะ (จะโดนตืบไหมวะกรู-*-.)
              ไม่แน่ครับ อิอิ

ส่วน 150 บาทนี้ถามว่าเล่นได้ไหม ตอบว่าได้ แต่ถามต่อว่าดีเหมือนจอย xbox360 ไหม ตอบได้ว่าฟ้ากับเหว

Comment

• Originally posted by Sonni View Post
                ผมสรุปให้นะ ใช้จอยคลองถม150บาทดีสุด ใช้เล่นสักพักโยนทิ้งไปครับอย่าไปซื้อเลยตั้ง 1000-2000 พังแล้วเสียดายกะตังอะ (จะโดนตืบไหมวะกรู-*-.)
                เมื่อก่อนมีตั้ง 4-5 อัน กระหลั่วมากบางอันวางเฉยๆก็พังได้ - - รวมๆแล้วซื้อจอยดีๆอันนึงดีกว่า

Comment

• Originally posted by zeron View Post
                  เมื่อก่อนมีตั้ง 4-5 อัน กระหลั่วมากบางอันวางเฉยๆก็พังได้ - - รวมๆแล้วซื้อจอยดีๆอันนึงดีกว่า
                  เข็ดเหมือนกัน ถูกๆพังกระจาย จอย 360 นี่ใช้มา 5 ปีละยังดีอยู่เลย

ปล.ว่าทำไมอาทิตย์ที่แล้วเน็ตมันเน่าๆ 3BB มันกำลังอัพเป็น 10mb/512 นี่เอง

Comment

• Originally posted by detonator View Post
                    เข็ดเหมือนกัน ถูกๆพังกระจาย จอย 360 นี่ใช้มา 5 ปีละยังดีอยู่เลย

ปล.ว่าทำไมอาทิตย์ที่แล้วเน็ตมันเน่าๆ 3BB มันกำลังอัพเป็น 10mb/512 นี่เอง
                    เน่าๆมากๆครับ ว่ายุเหมือนกัน

Comment

• ยืนยันอีกคนครับ เรื่องจอยนี่ซื้อของแท้ดีๆเลยดีกว่าครับจอยกระหลั่วแป๊บเดียวพังๆ สุดท้ายได้จอย PS2 แท้มาเล่นมา 6 ปีแล้วยังอยู่ดีเลย ดีที่มันยังใช้เล่นกับ FIFA ได้

Originally posted by deawpiaro View Post
                      ผมใช้ logitech ตัวถูกสุดมั้ง.....ใช้เล่นเกม FIFA 12 มาเกือบ 1 ปีแล้ว...
                      มันเริ่มจะไปละ.....คิดเสียว่า 700 บาท กับ 1 ปี....(เล่นทุกวันวันละ 3 ชม. เป็นอย่างน้อย...).....คุ้มอ่ะ.....
                      ท่านเดียวจะจัด Fifa13 จากที่ไหนครับ ผมว่าจะกดจาก origin ซักหน่อยตอนแรกเคยเห็นอยู่ที่1290 พอจะเข้าไปจิ้ม มันขึ้นเป็น 1590 ตอนไหนไม่รู้
                      Last edited by Sufad; 17 Sep 2012, 11:09:59.

Comment

• Originally posted by Sufad View Post
                        ยืนยันอีกคนครับ เรื่องจอยนี่ซื้อของแท้ดีๆเลยดีกว่าครับจอยกระหลั่วแป๊บเดียวพังๆ สุดท้ายได้จอย PS2 แท้มาเล่นมา 6 ปีแล้วยังอยู่ดีเลย ดีที่มันยังใช้เล่นกับ FIFA ได้
                        ผมใช้ logitech ตัวถูกสุดมั้ง.....ใช้เล่นเกม FIFA 12 มาเกือบ 1 ปีแล้ว...
                        มันเริ่มจะไปละ.....คิดเสียว่า 700 บาท กับ 1 ปี....(เล่นทุกวันวันละ 3 ชม. เป็นอย่างน้อย...).....คุ้มอ่ะ.....

Comment

• Originally posted by FLP View Post
                          แท้แน่นอนครับ ผมซื้อมา 1500 พวกร้านขายเกมคอนโซลตามห้างจะราคานี้นะ

LT RT มันจะกดได้ไม่เท่ากันครับ อนาล็อกสึกเร็วตอบสนองไวกว่าของจริงครับ เล่นลำบาก
                          ผมเช็คกับโปรแกรม xinputtest แล้วมันกดเท่ากันนะครับ อนาล็อคผมว่าค่อนข้างพอดีมือเลยเล่นเกมยิงไม่ลำบาก เมื่อก่อนใช้chillstreamมันเร็วกว่านี้
                          แต่ถ้าเทสในโปรแกมโดนปุ่มอนาล็อคนิดนึงตัวเลขมีวิ่งนะแต่แกนยังนิ่งอยู่ แต่ในการเล่นจริงไม่รู้สึก
                          งานประกอบก็แน่นหนาดี เลยสงสัยว่าทำไมมันถูกจังคือผมยังหาจุดปลอมไม่เจอ
                          แล้วก็xinput มันปลอมได้ด้วยเหรอครับสงสัยตรงนี้แหละ

Comment

• ถึงภาพจะการ์ตูนแต่ nvidia เค้าจัดเต็มให้!!!

Comment

• ^
                              ^
                              ^
                              เห็นแล้วอยากขาย 7970 ไปซื้อ GTX680 เลย -*-

Far Cry 3 - Monkey Business Pack Preorder trailer

Credit : Next-VGB
                              Last edited by CannavaroJ; 17 Sep 2012, 11:34:47.

Comment

• Originally posted by tanawat01 View Post
                                ถึงภาพจะการ์ตูนแต่ nvidia เค้าจัดเต็มให้!!!
                                ทำไมมันแปลกๆ อันไม่ได้ใช้ตัดobject หลายๆอันทิ้งไปโล้นๆเลยเนี่ยนะ ปรกติถึงไม่มี phyx มันก็มีกระเด็นๆแต่ไม่ตาม physic เท่านั้นเองหนิ
                                สงสัยทำมาเพื่อการโฆษณากระมัง

Comment

Working...
                                X