Announcement

Collapse
No announcement yet.

Copyright Club

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Trine ภาคแรกตอนนี้ในสตีม ราคา 2.00USD ครับไม่ต้องไปเอาที่อเมซอน มันเอาลงสตีมไม่ได้ ส่วน Trine ตัว upgradeนั่น เป็นของภาค2ครับ สิ่งที่จะได้คือ เพลงของเกมส์Trine 2 ทุกฉาก + หนังสือการ์ตูนแบบดิจิตอล+ได้เกมส์Trine ภาคแรกด้วยมั้งครับ ไม่แน่ใจ มีแค่นี้ครับไม่มีด่านใหม่ตัวละครใหม่เพิ่มเติม เพราะผมมีอยู่
    Last edited by cakezengwa; 1 Apr 2012, 23:45:33.

Comment

• Shoot Many Robot รีวิวจาก Gamespot ฉบับที่เป็น XBLA ของ Xbox360 นะครับ

เห็นว่าท่าน Freekickgundam จะซื้อ Pack 4

The Good- Good amount of content for the $10 price
      Large variety of weapons and gear
      Lots of gratuitous robot killing and explosions
      Great sense of humor.

The Bad-Grows monotonous with time
      Repeats levels and boss battles.

http://asia.gamespot.com/shoot-many-...eview-6366667/

7.5 ถือว่าอยู่ในขั้นดีครับ เผื่อจะมีคนอยากหารด้วย

คิดเหมือนกันว่าเหมือน Metal Slug แฮะ ดีตรง Co-op กันได้ 4 คนเนี่ยแหละ

นิดนึง Trine ภาคแรกซื้อที่ Amazon ( ผมซื้อไว้ตอนมันลดเหลือ 1.24$ )
      มันจะเป็น DRM Free นะครับ ซื้อแล้วมีลิงค์ให้โหลดเกม 7 ร้อยกว่าเมกมั้ง
      ไม่ต้องใช้ Crack ถ้าใครไม่แคร์เรื่อง Achievements หรือจะก๊อบไว้ให้เพื่อนอะไรแบบนี้ ก็เป็นตัวเลือกที่ดี

พอดียังไม่ได้นอน ( เพราะรอดู Deal )
      Daily Deal วันใหม่เป็น Ninja Reflex ครับ 3.99$

ผมเคยเล่นของ Wii มาแล้ว ไฟล์มัน 4 ร้อยกว่าเมกได้ ส่วนตัวแล้วไม่แนะนำเกมนี้ครับ
      ของ Wii มันก็โอเค พอเล่นได้ ไม่ถึงกับดีมาก แต่ของ PC คิดว่ามันน่าจะด้อยกว่านะ
      ที่ดีกว่าคือ Graphic อันนี้คงใช้เมาส์ลากไปลากมาคล้าย ๆ Fruit Ninja มั้ง
      ไม่แน่ใจก็โหลดเลย มี Demo ให้ลอง 255 MB
      Last edited by OHM_DGO; 2 Apr 2012, 00:16:50.

Comment

• อยากลอง dota 2 มั่งอ่ะกระแสแรง ซิงๆ

พี่เชนมีเหลือป่ะ เอามาลองมั่ง จิ

Comment

• Liverpool !!

Comment

• Originally posted by OHM_DGO View Post
            Daily Deal วันใหม่เป็น Ninja Reflex ครับ 3.99$

ผมเคยเล่นของ Wii มาแล้ว ไฟล์มัน 4 ร้อยกว่าเมกได้ ส่วนตัวแล้วไม่แนะนำเกมนี้ครับ
            ของ Wii มันก็โอเค พอเล่นได้ ไม่ถึงกับดีมาก แต่ของ PC คิดว่ามันน่าจะด้อยกว่านะ
            ที่ดีกว่าคือ Graphic อันนี้คงใช้เมาส์ลากไปลากมาคล้าย ๆ Fruit Ninja มั้ง
            ไม่แน่ใจก็โหลดเลย มี Demo ให้ลอง 255 MB

รีเฟรชอีกทีเหลือ 1.7$ - - ''

Comment

• shoot many robot ผมสอยมาแล้วคับ สอยมาเพราะมันมี item tf2 lol

Comment

• Originally posted by AsmoDiaN View Post
                อยากลอง dota 2 มั่งอ่ะกระแสแรง ซิงๆ

พี่เชนมีเหลือป่ะ เอามาลองมั่ง จิ

....มีไอดีอยู่!!! PM ไปล่ะ!!!!....

( ให้เจ้าต๊อนเล่นอยู่....แต่หลังๆไม่เห็นออนเลย....เอาไปเล่นก่อน!!!!...รู้สึกจะไปสอบ...ป่านนี้ละเมอทุบหญ้าอยู่ชัวร์ )

Originally posted by ๐NaivEUseR๐ View Post
                Liverpool !!
                ...ขอผลหน่อยจิ....*0*
                Last edited by RacketeeR; 2 Apr 2012, 01:49:05.

Comment

• ไม่หลับไม่นอน ตีดอทกันอยู่เหรอจ๊ะ

Comment

• ดูไปดูมา ในเมซอน Dealงวดนี้ไม่มีเกมไหนโดนเลยแฮะ Y.Y (อยากจะซื้อ metro แต่พอลอง *ปิ้บๆ* มาเล่นย้อนหลังปรากฏว่าบัคเยอะบานเบอะ เล่นแ้วไม่ค่อยสนุกเอาสะเลย-....- darksiders ก็เหมือนจะเกมเพลย์น่าเบื่อไปหน่อย รอยูบิซอฟท์เดย์ดีกว่าอิอิ XD

Edit

กำลังจะไปนอน ต้องตกใจกะท่านประธานจริงๆ... ฟิตมาก ออนสตีมปุ้บไปดอททันใด
                    Last edited by karas100; 2 Apr 2012, 05:29:32.

Comment

• ...ตื่นมาเที่ยงคืนฝ่าๆ.......ยังไม่ได้นอนต่อเลย....ตาลายต้องอาบน้ำ-ทุบหญ้าแล้วไปทำงานต่ออีก!!!!......แต่ดีที่เมื่อคืนจิ้มอะไรก็ผ่าน...หุหุ....

Comment

• Originally posted by kochavaree View Post
                        shoot many robot ผมสอยมาแล้วคับ สอยมาเพราะมันมี item tf2 lol
                        เกมส์ออกมาเล่นกันนะครับผมจัดมาแล้วเหมือนกัน ID Steam: Sufad นะ Co-op ได้ตั้ง4คน

Comment

• Originally posted by RacketeeR View Post
                          ....มีไอดีอยู่!!! PM ไปล่ะ!!!!....

( ให้เจ้าต๊อนเล่นอยู่....แต่หลังๆไม่เห็นออนเลย....เอาไปเล่นก่อน!!!!...รู้สึกจะไปสอบ...ป่านนี้ละเมอทุบหญ้าอยู่ชัวร์ )

...ขอผลหน่อยจิ....*0*

โหยยพี่งั้นผมไม่เล่นดีกว่าเกรงใจโคตรๆ T^T

Comment

• เอ้อ Ninja Reflex ลดราคาเหลือเท่าที่ท่านกั๊กว่าล่ะ ค่อยสมกับตัวเกมมันหน่อย แต่ยังไงก็ไม่ซื้ออยู่ดีแหละ

Originally posted by karas100 View Post
                            ดูไปดูมา ในเมซอน Dealงวดนี้ไม่มีเกมไหนโดนเลยแฮะ Y.Y (อยากจะซื้อ metro แต่พอลอง *ปิ้บๆ* มาเล่นย้อนหลังปรากฏว่าบัคเยอะบานเบอะ เล่นแ้วไม่ค่อยสนุกเอาสะเลย-....- darksiders ก็เหมือนจะเกมเพลย์น่าเบื่อไปหน่อย รอยูบิซอฟท์เดย์ดีกว่าอิอิ XD
                            อันนี้ความรู้สึกของคนที่เล่นจริง ๆ อย่างผมนะ

Metro 2033 ฉบับกระปิคิดว่าถ้าเป็นตัวอัพเดตแล้วใน Steam น่าจะดีขึ้นครับ แต่ผมเล่นใน Xbox360 แล้วรู้สึกว่าดีกว่า PC นะ บรรยากาศในเกมทำได้สมกับเป็นโลกหลังสงคราม ( ใช่ป่ะหว่า ) ค่อนข้างอึมครึม แต่ตัวเกมเล่นค่อนข้างยาก ระบบในเกมก็ไม่ค่อยเหมือนเกมยิงทั่วไป การซื้อของจะใช้กระสุนที่เก็บได้ในเกมแลกเอา ทางเดินในเกมค่อนข้างบังคับ ไม่ค่อยมีพื้นที่ให้เดินมากนัก บางครั้งเราต้องใส่หน้ากากกันแก๊สอีก เล่นแล้วค่อนข้างอึดอัด ผมว่าเกมไม่ค่อยเหมาะกับคนที่ชอบวิ่งในฉากกว้าง ๆ เท่าไหร่ ไม่เหมาะกับคนที่ชอบเล่นเกมยิง FPS ในบรรยากาศสบาย ๆ เลยครับ

Darksiders - เกมนี้เล่นใน Xbox360 แล้วเจอปัญหาเฟรมเรตตกค่อนข้างบ่อยครับ เลยมาเล่นฉบับกระปิใน PC ก็โอเคนะ เล่นแบบละเอียดหน่อยประมาณ 20 กว่าชั่วโมง ผ่านไปได้ครึ่งเกมกว่า ๆ แล้วก็ไม่ได้เล่นต่อ ระบบต่อสู้ในเกมจะคล้าย ๆ พวก Devil May Cry หรือ Bayonetta ถ้าใครไม่ชอบเกมสไตล์นี้ก็คงจะชอบเกมนี้ได้ยากครับ ผมก็ไม่ใช่แฟนบอย Devil May Cry เหมือนกัน Bayonetta นี่เล่นจบนะ แต่ไม่ถึงกับชอบมาก ถ้ามองผ่านเรื่องระบบการต่อสู้ไปได้ จะพบกับฉากและการไข Puzzle ในสไตล์เดียวกับ Legend of Zelda ตรงนี้ล่ะที่ผมชอบ ใช้เวลาไปตรงส่วนนี้เยอะเหมือนกัน แล้วก็ไม่ใช่ง่าย ๆ เลย บางอันไขเป็นชั่วโมง บางอันไม่ไหวจริง ๆ ก็ต้องพึ่งคู่มือหน่อย ระบบการอัพเกรดพลังของตัวเอกโดยเฉพาะการเก็บหัวใจเป็นชิ้น ๆ นี่ก็ใช่เลย โดยรวม ๆ แล้วมันเป็นเกมลูกผสมของเกมที่ว่ามาข้างต้น แล้วก็ทำได้ค่อนข้างดี เห็นว่า Director เค้าเป็นแฟนเกม Zelda ตัวยงคนนึงเลยนะ

Comment

• Originally posted by Freekickgundam View Post
                              เอาShoot Many Robots 4 Pack ด้วย แอดมา Freekickghost ครับ ดูแล้วเอาไว้เล่นแก้กลุ้มได้
                              จัด ไปเลยท่าน

Comment

• Originally posted by karas100 View Post
                                ดูไปดูมา ในเมซอน Dealงวดนี้ไม่มีเกมไหนโดนเลยแฮะ Y.Y (อยากจะซื้อ metro แต่พอลอง *ปิ้บๆ* มาเล่นย้อนหลังปรากฏว่าบัคเยอะบานเบอะ เล่นแ้วไม่ค่อยสนุกเอาสะเลย-....- darksiders ก็เหมือนจะเกมเพลย์น่าเบื่อไปหน่อย รอยูบิซอฟท์เดย์ดีกว่าอิอิ XD

Ubisoft แบบกล่องนี่ลงสตีมได้น้อยมากเลยนะ เท่าที่ผ่านตามามี 2-3 เกมเอง

Comment

Working...
                                X