Announcement

Collapse
No announcement yet.

Copyright Club

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by gzill View Post
    Deal ใน Amazon ล็อตใหม่นะครับ เอาที่ลง Steam ได้ละกัน
    ขึ้นวันที่ 23 ตามเวลาเมกาปุ้บ ดีลเริ่มทันที ภาคบ่ายก็ไปจับจ่ายกันได้ The Darkness II = $25
    ...ช้าไปแล้ว T T

Originally posted by CannavaroJ View Post
    Paydayๆๆๆๆ
    ...ผมว่าเกมส์มันไม่ค่อยเวิร์คเลยเวย์......ซื้อมานานล่ะเข้าไปลอง2ที เสียดายตังค์อย่างแรงงงง!....

.....ตอนเที่ยงไปส่งน้องจอยหาหมออีก!........หลังจากตรากตรำกับแมวเหมียวมาสักพักนึงแล้ว.....

---------------------------------------

Originally posted by deawpiaro View Post
    โหดมั่ก...ใช้ Logitech จิคับ อึดทน....มั่กๆ
    ....ถ้ากลับใช้ตระกูล Logitech อีกที...."นิ้วชี้"ผมพิการแน่ๆในอนาคต...

Originally posted by deawpiaro View Post
    วันๆ...พอตกค่ำ...ก็ไปแจกทุนการศึกษาให้น้องๆ นักศึกษา....55++
    ....คนละสกิลกับผม เหอๆ.....ท่านเดียว สกิลนารี ส่วนผม สกิลลูกหนัง....
    Last edited by RacketeeR; 23 Feb 2012, 11:18:36.

Comment

• Originally posted by RacketeeR View Post
      ..
      .....ตอนเที่ยงไปส่งน้องจอยหาหมออีก!........หลังจากตรากตรำกับแมวเหมียวมาสักพักนึงแล้ว.....
      โหดมั่ก...ใช้ Logitech จิคับ อึดทน....มั่กๆ

ช่วงนี้ไม่ได้แตะเกมเลยครับ..

วันๆ...พอตกค่ำ...ก็ไปแจกทุนการศึกษาให้น้องๆ นักศึกษา....55++

รอ ME3 มาค่อยคิดเล่นเกม.....

Originally posted by RacketeeR View Post
      ..
      ....คนละสกิลกับผม เหอๆ.....ท่านเดียว สกิลนารี ส่วนผม สกิลลูกหนัง....

เด็กมันยั่ว.....เลยหลวมตัวปายโหน่ ย ย......
      Last edited by deawpiaro; 23 Feb 2012, 11:32:11.

Comment

• หลังจากลงไดร์เวอร์ใหม่ไปแล้ว BF3 ผม กระตุกขึ้น -*-

Comment

• Originally posted by deawpiaro View Post
          .....นี่มันก็อปเกรดAเลยนิ!!!!...

Comment

• มาละครับ Deal Amazon

http://www.amazon.com/gp/feature.htm...rd_i=979455011

ณ ตอนนี้ผมเข้าไปดูราคายังไม่เปลี่ยนตาม Deal อย่าเพิ่งสอยนะครับ ดูราคาดีๆก่อนเดี๋ยวเจ็บ XD

Edit : OK ตอนนี้้เปลี่ยนละครับ เข้าไปช็อปกันได้

ถ้าตามเวลาเมืองไทย โปรจะหมดประมาณบ่ายสามวันที่ 1มีนานะครับ
            Last edited by gzill; 23 Feb 2012, 15:27:26.

Comment

• Originally posted by tanawat01 View Post
              หลังจากลงไดร์เวอร์ใหม่ไปแล้ว BF3 ผม กระตุกขึ้น -*-
              เห็นด้วยๆก็ว่าอยู่ๆ

Comment

• แหม Saint row น่าจะลดซัก 75 เปอ อยากให้ราคากล่องไทยเหลือซัก 500 จะไปซื้อมาเล่นซักหน่อย

Comment

• เอาข่าวมาฟากกันบ้างหลังศาล รธน. ให้พรก. กู้ 2 ฉบับผ่านทั้งคู่ตอนนี้โครงการแก้น้ำท่วมดำเนินได้เต็มที่อีกครั้ง เลยเอาแผนที่รับน้ำมาให้ดูกันว่าจะเป็นเช่นใดในอนาคต ใครอยู่พื้นที่สีฟ้าเตรียมตัวเตรียมใจไว้นะครับ

Comment

• Farewell to February.............. ผมว่าจะไปรอซื้อช่วง Mid Year หรือ Black Friday ท้ายปีเลยดีกว่า
                    เกมมันลดพอสมควรแต่ดูแล้วไม่ถูกขนาดช่วงท้ายปีน่ะครับ ซื้อมาดองตอนนี้เสียเปล่า อีกอย่างดูแล้วซื้อเป็น Gift ใน Steam ดีกว่า
                    Trade ได้ด้วย ซื้อที่ Amazon เกมของบางค่ายอย่าง EA กับ Ubi ได้ Key มา เอาไปผูกกับ Steam ไม่ได้ครับ
                    ผมซื้อ Burnout Paradise กับ Rainbow Six Vegas 2 มา สองเกมนี้ผูกไม่ได้จ้า

Company of Heroes ก็อยากได้แบบ Bundle มา 3 ภาคแบบที่ขายใน Steam มากกว่า Dawn of War II ปลายปีที่แล้วเห็นว่ามันลด 75% นะ
                    แต่ผมเพิ่งกลับมาเล่น Steam จริงจังช่วงปลายมกราคมนี่เอง เลยเก็บของเก่า ๆ ไม่ทัน
                    แล้วอะไร..... DLC ของ Dawn of War II แยกออกมาขายยิบย่อยเหลือเกินเห็นแล้วตาลาย
                    แต่เกม Indie อย่าง Trine น่าหวดแฮะ 40 บาท ซื้อมาอาจจะได้เล่น

Comment

• พวกเกมใน Amazon นี่ เวลาซื้อแล้วลงใน Steam ได้เลยรึป่าวครับ

ผมยังไม่เคยซื้อกับ Amazon เลย

Comment

• ...ขอบคุณลูกพี่เวย์มากฮั๊ฟที่นำข่าวบอก...^^ ( The Darkness II ทำให้ผม14อีกครั้ง )

..จัดไป...( ช่วง3-10 มีนา ผมไม่ว่างนะ ลงใต้ไปช่วยงานแต่งน้องสาว )

V
                        Last edited by RacketeeR; 23 Feb 2012, 19:33:31.

Comment

• ^
                          ^
                          ^
                          ดูจากแผนที่ครั้งนี้พี่รอดนิครับ ว่าแต่ผมคุยกับพี่เดี่ยวแล้วนะ ต้นเดือนหน้าหมูทะกันดีกว่าครับพี่ เดี่ยวจะรับน้องเคย์ไปด้วย

Comment

• ของ amazon series total war ไม่ลดเลยแฮะ อยากได้ DLC shogun2
                            และภาคเก่าๆทุกอัน(แบบ steam) - -

Comment

• Originally posted by RepinZ View Post
                              พวกเกมใน Amazon นี่ เวลาซื้อแล้วลงใน Steam ได้เลยรึป่าวครับ

ผมยังไม่เคยซื้อกับ Amazon เลย
                              ไม่ทุกเกมครับผม ก็เหมือนซื้อกับ zest กับ pgm บ้านเราเนี่ยแหละครับ amazon เป็นร้านแบบเดียวกันเลย ^^

Originally posted by OHM_DGO View Post
                              Farewell to February.............. ผมว่าจะไปรอซื้อช่วง Mid Year หรือ Black Friday ท้ายปีเลยดีกว่า
                              เกมมันลดพอสมควรแต่ดูแล้วไม่ถูกขนาดช่วงท้ายปีน่ะครับ ซื้อมาดองตอนนี้เสียเปล่า อีกอย่างดูแล้วซื้อเป็น Gift ใน Steam ดีกว่า
                              Trade ได้ด้วย ซื้อที่ Amazon เกมของบางค่ายอย่าง EA กับ Ubi ได้ Key มา เอาไปผูกกับ Steam ไม่ได้ครับ
                              ผมซื้อ Burnout Paradise กับ Rainbow Six Vegas 2 มา สองเกมนี้ผูกไม่ได้จ้า

Company of Heroes ก็อยากได้แบบ Bundle มา 3 ภาคแบบที่ขายใน Steam มากกว่า Dawn of War II ปลายปีที่แล้วเห็นว่ามันลด 75% นะ
                              แต่ผมเพิ่งกลับมาเล่น Steam จริงจังช่วงปลายมกราคมนี่เอง เลยเก็บของเก่า ๆ ไม่ทัน
                              แล้วอะไร..... DLC ของ Dawn of War II แยกออกมาขายยิบย่อยเหลือเกินเห็นแล้วตาลาย
                              แต่เกม Indie อย่าง Trine น่าหวดแฮะ 40 บาท ซื้อมาอาจจะได้เล่น

55 ผมก็เพิ่งมาแอคทิฟตอน ธ.ค. ที่แล้วเนี่ยครับ มาถึงก็เจอลดพอดีเลย เทศกาลที่ผ่านมาเลยจัดหนักเลยเพราะยังไม่มีซักเกม T^T

อันนี้ก็คงจะเป็นทางเลือกน่ะครับ เผื่่อบางคนอยากเล่นเกมนั้นนี้พอดีก็จัดไป รอได้ก็รอครับ
                              อย่างเช่น Darkness II ใน steam ตอนนี้ก็ถือว่าแพงกว่า Amazon นะ วางขายยังไม่พ้นเดือนเลย Amazon ก็เอามาจัด 50% แล้ว
                              เผื่อใครอยากเล่นพอดีก็ตัดสินใจได้ง่ายหน่อย (แต่ถ้ารอได้แนะนำกล่องจาก pgm ดีกว่าครับ )

ส่วน Burnout (และเกมอื่นๆของ EA) ถ้าซื้อจากร้านค้าทั่วไปจะไม่สามารถเอาลง steam ได้ครับผม อยากได้เกมของ EA ไว้ประดับ Steam ต้องซื้อ
                              ผ่าน Steam เท่านั้นครับ ^^ แต่ถ้าซื้อมาแล้วก็เอาไปลง Origin ได้นะครับโผ้ม แหะๆ

ซื้อจากร้านพวกนี้มันก็สนุกในการหาข้อมูลด้วยครับว่าตัวไหนลง steam ได้ไม่ได้ 55
                              ถ้าเกมไหนที่ซื้อจากร้านทั่วไปแล้วไม่ได้อยู่ใน list เหล่านี้ ให้สงสัยไว้ก่อนเลยครับว่าไม่น่าจะลง steam ได้ครับ

https://support.steampowered.com/kb_...7480-wusf-3601
                              http://www.giantbomb.com/retail-game...2-4272/games/?

ส่วนตระกูล Warhammer ผมก็สอยไว้เหมือนกันครับ 66% ตอนต้นเดือนที่ผ่านมากับHoliday Sale ปลายปีที่แล้วนี่ถูกสุดแล้วคับ ยังไม่เคยลดถึง 75% ครับโผ้ม คิดว่า Amazon ก็คงอ้างอิงราคาตาม steam มาครับ

http://www.steamprices.com/us/app/56...ii-retribution

เกมที่ลง steam ได้ผมโพสไว้หน้าก่อนนู้นแล้วนะครับ ยกมาให้ดูอีกรอบละกันนะครับ ^^

- The Darkness II
                              - PAYDAY The Heist
                              - Saints Row: The Third
                              - Red Faction: Armageddon
                              - Warhammer 40K Space Marine
                              - Warhammer 40,000: Dawn of War II Retribution Complete Pack
                              - Warhammer 40,000 Dawn of War II - Gold Edition
                              - Homefront
                              - IL-2 STURMOVIK: CLIFFS OF DOVER
                              - Might & Magic Clash Of Heroes
                              - Darksiders
                              - Supreme Commander FA (ที่จริงมี Supreme Commander เฉยๆขายด้วยแต่คนที่ซื้อมาแล้วบอกว่าซื้อแค่ตัว FA มาก็พอนะครับ เพราะเค้าลองเอาไปรีดีมบนสตีมเค้าได้มา 2 เกมเลย ทั้ง Supreme Commander และ Supreme Commander FA ลองเล่นดูก็ได้จริงๆด้วย ไม่ได้ลงไว้เป็นengineเฉยๆ)
                              Last edited by gzill; 23 Feb 2012, 21:14:41.

Comment

• Originally posted by CannavaroJ View Post
                                เอาข่าวมาฟากกันบ้างหลังศาล รธน. ให้พรก. กู้ 2 ฉบับผ่านทั้งคู่ตอนนี้โครงการแก้น้ำท่วมดำเนินได้เต็มที่อีกครั้ง เลยเอาแผนที่รับน้ำมาให้ดูกันว่าจะเป็นเช่นใดในอนาคต ใครอยู่พื้นที่สีฟ้าเตรียมตัวเตรียมใจไว้นะครับ

โดนเต็มๆ เก็บตังซื้อเรือทันไหมเนี่ย อิอิกำ

Comment

Working...
                                X