Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Gothic หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Gothic หน่อย

Gothic ภาคแรกนะครับ อยากถามว่าเล่นไง เหอะๆ โหลดมาแล้วแล่นไม่เป็น
    ขอบคุณครับ

ไม่มีใครเคยเล่นเลยเหรอ

Comment

เคยเล่ยภาค3เลยอ่ะครับ บอกตามตรงผมเล่นได้ชั่วโมงเดียวเองก็ลบเลย(บทสรุปก็มีแล้วนะ) แนวเรื่องคือมีธีมหลักของแต่ละภาคอยู่เป็นแกนของเนื้อเรื่ิิอง แล้วการดำเนินเรื่องมันอิสระมาก(ทำเควสช่วยฝ่ายนั้นเป็นศัตรูกับเผ่าโน้น สร้างค่าความเชื่อถือ bla bla ฯลฯ) ที่แน่ๆต้องเล่นแล้วรู้เรื่องอ่ะ(ภาษาแข็งแรงหน่อย) ซึ่งส่วนตัวผมไม่ชอบแนวนี้อ่ะหยุมหยิมมากไป(เผลอชักดาบออกมาในค่ายทหารโดนรุมตีตายเลย) ผมชอบแนวAct+RPGมากกว่า พวกdiablo titanquest dungeonseinge finalfantasy lineage ฯลฯ ฟันกันได้อารมณ์กว่าเยอะ

Comment

ตกลงว่าเล่น ยาก งั้นผมคงต้องลบแล้วละ เหอะะๆๆ

Comment

Working...
        X