Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิจารณ์สเปกคอมพ์และJoYขับเครื่องบินนี้ทีจะไปซื้อแระ จะเอามาเล่น BF2142ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิจารณ์สเปกคอมพ์และJoYขับเครื่องบินนี้ทีจะไปซื้อแระ จะเอามาเล่น BF2142ครับ

ช่วยวิจารณ์สเปกคอมพ์และJoYขับเครื่องบินนี้ทีจะไปซื้อแระ จะเอามาเล่น BF2142ครับ
    CPU :: Athlon 64 3800+ @3Ghz
    M/B :: ASRock AM2NF6G-VSTA
    HDD :: Seagate 160 GB Raid0x2
    RAM :: NCP DDR2 PC5300 Golden Plate 667MhZ 2GB ( 2x1GB )
    VGA :: Galaxy GF7900GS 600/1800
    LCD :: ViewSonic V922 19" ( 2Ms ) เอ่ หรือจะเอา CRT

Mouse :: Logitech G1 Gaming Optical Mouse USB/PS2 Retail ( ซื้อมาแว้วว )

Joystick ::Logitech Attack 3 Joystick USB Retail ( มีรูปครับ )
    Specifications
    Buttons: 11 programmable buttons + 1 rapid-fire trigger + 1 throttle
    Interface: USB
    Features: Assert your air superiority with 11 easy-to-program buttons and rapid-fire trigger,
    Dominate the sky with smooth precision of the throttle control, accurate handling, and stable weighted base,
    Comfortable ambidextrous handle fits right or left hand like a glove,
    Start playing right away with simple set-up and plug-and-play convenience

ขอขอบคุณทุกความเห็นมาล่วงหน้าคร้าบบ

เล่นไม่ได้ครับ กระตุก แบบสุดๆ เลย spec นี้ปรับ low หมด ก็ยังได้ไม่ถึง10เฟรมต่อวิ เลย เหอๆ

Cpu ไม่เรวพอนะ
    VGA ไม่แรงพอ
    Ram น้อยไป

กำ spec นี่ยังถามอีก

Comment

กำ ก็ผมไม่แน่ใจว่าใหวมั๊ย ถ้าไม่ใหว จะได้เล่น E6400

ก็ผมไม่รู้นี่ครับว่าใหวมั๊ย

Comment

เกมส์ไรคับ
        สเปคอะไรขนาดนี้ยังไม่ถึงผมก้อไม่อยากเล่นมันหรอก
        Ram 2 GB
        VGA 7900GS
        Cpu athlon 3800+ 3.0GHz
        (ถ้ามันยังไม่ได้ก็ไม่เล่นมันหรอก)
        ถ้าจะซื้อใหม่ขออันเก่านะคับ

Comment

เล่นได้คับ สบายๆ เปิดสุดอาจจะกระตุกนะ

Comment

เล่นได้อยู่แล้วคับ แต่อาจจะปรับได้ไม่สุด

Comment

เปิดสุดไปเลยครับคุณผมใช่ Sempron3000+Ram1G+X1600Proก้อเล่นอยู่เปิดสุดเหมือนกัน
              ส่วนที่บังคับผมใช่จอยเพลย์มันก้อขับง่ายดีนะว่างๆเจอทักทายกันนะ [HG]Hangger ในBF2142 ^^

Comment

โย่ ๆ ๆ ขอบคุณครับ งั้นเด๋วผมจะไปถอยAthlon 64 3800+ แระครับ ทีแรกกลัวว่าจะไม่ใหว คิดว่าจะไปซื้อ E6600มาใช้ แต่เมนบอร์ดที่ OverClockได้ก็แพง งบจะบานปลายอะ เลยเอา Athlon 64 3800+ มาใช้แก้ขัดไปก่อนซัก 1 ปี รอ E6600ราคาลงและรอให้มีบอร์ดดีๆ คล็อคได้ ไกล ๆ ให้เลือกใช้ ค่อยขายAthlonทิ้ง

Comment

7900GS ก้อเอาอยู่แล้วแต่คงเปิดสุดๆไม่ได้
                  จอยตัวนี้หลายตังอยู่นา เอามาเล่นBFผมว่าไม่คุ้มถ้า FS X ยังว่าไปอย่าง

Comment

BF2142 ผมใช่ X1600 ยังเปิดสุดได้ครับแต่ไม่ได้เปิดFFAAนะนอกนั้นลากไปขวาหมดอะ

Comment

กินสเปคซะอิ่มเลยนะ

Comment

ม่ะมีตังซื้อแผ่นอ่ะ แพงจัง

Comment

599 ผมว่าคุ้มนะเล่นออนไลท์ได้ด้วยสบายใจ

Comment

เพิ่มอีก 100 นึงไปเอาชุด limited ก็ได้นะที่แถมหูฟังอ่ะ

สมัครสมาชิกฟรีที่ zest อ่ะลด 15% ใช้ได้ 1ครั้ง จาก 799 เหลือประมาณ 679 อิอิ

Comment

มันมี 1000กล่องเองงะ ไม่ทันแน่ๆเลย T T

Comment

Working...
                              X