Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ i7 เล่นเกมมั่งครับ ขอถามหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จากสเป็คลายเซ็น
    ผมว่าเล่น Q9 กับเพิ่มแรมเป็น 4 GB ก่อน ส่วนการ์ดจอยังโอเคอยู่ หรือแล้วแต่ความอยาก

ถ้าจะเล่น i รอราคาลงอีกสักปี ผมว่าคุ้ม
    และถ้าสอย Q9 มาในช่วงที่รอ ผมก็ว่าใช้ได้อีกนานเลย

ส่วนโปรแกรม Sony Vegas ผมก็ใช้ครับ ไม่กระตุกเลยกับ Q6600 เดิมๆ (แล้วที่ว่ากระตุกมันคือยังไง จะได้ช่วยหาคำตอบ)

Comment

ผมก็ยังรอราคาให้ถูกกว่านี้ รอตัวใหม่(i5 4cores 8threads ตัว32nm) บอร์ดสวยๆ ชิพแจ่มๆเปลี่ยนทีเดียวเลย(ตังเก็บไว้ในธนาคาร ไม่เน่าครับ อิอิ)

Comment

Q กับ I ต่างกันแค่ชื่อ ประสืทธิภาพมิอาจจะรู้สึกถึงฟามแตกต่าง

Comment

เป็นผม ผมเลือก i5 คุ้มดีครับ

Comment

Originally posted by MacOS View Post
            ส่วนโปรแกรม Sony Vegas ผมก็ใช้ครับ ไม่กระตุกเลยกับ Q6600 เดิมๆ (แล้วที่ว่ากระตุกมันคือยังไง จะได้ช่วยหาคำตอบ)
            คือ มันโหลดนาน เวลาเลื่อนสไลด์ที่เราตัดไปมา มันจะเป็นเป็นภาพขาวๆ ต้องรอมันโหลดนานพอสมควรเลยกว่ามันจะขึ้น
            แล้วตอนมันโหลดอยู่ก็ทำไรมะได้ด้วย ค้างไปทั้งโปรแกรมเลย
            แล้วพอ Preview นี่มัน ... 5fps เองมั๊ง - -"
            ไปเป็นช็อตๆเลย

ตัดสินใจละ ว่าจะเอาแค่ Q9400 + เพิ่มแรม .... จนแน่ตู -*-

Comment

Originally posted by Tunza! View Post
              คือ มันโหลดนาน เวลาเลื่อนสไลด์ที่เราตัดไปมา มันจะเป็นเป็นภาพขาวๆ ต้องรอมันโหลดนานพอสมควรเลยกว่ามันจะขึ้น
              แล้วตอนมันโหลดอยู่ก็ทำไรมะได้ด้วย ค้างไปทั้งโปรแกรมเลย
              แล้วพอ Preview นี่มัน ... 5fps เองมั๊ง - -"
              ไปเป็นช็อตๆเลย

ตัดสินใจละ ว่าจะเอาแค่ Q9400 + เพิ่มแรม .... จนแน่ตู -*-
              ยังไม่เคยเจอปัญหาแบบที่ว่ามาเลยครับ ผมใช้ทั้งเวอร์ชั่น 8 9 ก็ปกติดี
              แต่นานๆ จะมีอาการรวนบ้าง อย่างตรงช่องพรีวิวที่ตัดต่อแล้ว ภาพจะดำ แต่ยังมีเสียงอยู่ ก็ให้ปิดโปรแกรมแล้วเปิดใหม่ก็หาย

เปลี่ยน Q9400 + เพิ่มแรม รับรองทำงานลื่นขึ้นเยอะแน่นอนครับ โหลดไฟล์ก็เร็วขึ้นด้วย เพราะมี 4 หัว อันนี้สำคัญเลย

Comment

อ่า เพราะผมใช้แค่ E45 2.2ghz มั๊ง มันเลยอ่านไม่ทัน 555

Comment

เป็นผม ผมเลือกพอใช้นะ มีงบ 35000 ยังไม่เลือก i7 เลย

ผมเลือกซื้อ 2 เครื่องตามลายเซ็นต์คับ เนื่องจากอดีตแค้นจริงๆ ราคา CPU ตกจนน่าเกลียด OTL

เข็ดแล้วคับ เป็นผม เลือก Atlon X4 620 ก็พอแล้ว เศรษฐกิจแบบนี้ เหอๆ

Comment

Working...
                  X