Announcement

Collapse
No announcement yet.

Supreme Commander && Company Of Hero เล่นกับ Ai เยอะๆกันความเสถียร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

company of the heroes นี่เล่นใหม่ๆนี่มันมาก แต่พอเล่นจบสองสามรอบแล้ว ชักไม่อยากเล่นแล้ว(จริงๆมันก็เป็นแบบนี้ทุกเกมนั่นแหละ แหะๆ)

เครื่องผม
    3200+
    512*2
    x1950 pro

เล่นที่ความละเอียด 1280*1024 ปรับแบบให้มันตั้งค่าอัตโนมัติ มีกระตุกเป็นบางช่วงเลย ถ้าปรับสุดหมด มันจะแสดงผลไม่สมบูรณ์ และกระตุกหน่อยๆเกือบตลอด

สรุปแล้วเกมนี่ แรมมีผลมากใช่มั้ยครับ

อีกอย่างช่วงโหลดเกมกว่าจะได้เล่น นี่รวมๆแล้ว 3-5 นาทีเลย ไม่ทราบว่าผิดปกติมั้ยครับ

Comment

C&C เล่นสบายคับ แต่จะกระตุกหน่อยตอนท้ายเกมส์

ไล่ความกระตุกน่ะคับ กับการเปิดภาพเต็มพิกัด + AI เต็ม

1.Supreme Commander ไม่สามารถเล่น AI 8 ฝ่ายจนจบเกมส์ได้

2.COH ไม่มีปัญหาคับกระตุกพอทน

3.C&C3 ลื่นกว่า COH มากคับแต่ตอน Unit มากๆแล้วจะกระตุกหน่อย

Comment

Originally posted by some like it hot View Post
        company of the heroes นี่เล่นใหม่ๆนี่มันมาก แต่พอเล่นจบสองสามรอบแล้ว ชักไม่อยากเล่นแล้ว(จริงๆมันก็เป็นแบบนี้ทุกเกมนั่นแหละ แหะๆ)

เครื่องผม
        3200+
        512*2
        x1950 pro

เล่นที่ความละเอียด 1280*1024 ปรับแบบให้มันตั้งค่าอัตโนมัติ มีกระตุกเป็นบางช่วงเลย ถ้าปรับสุดหมด มันจะแสดงผลไม่สมบูรณ์ และกระตุกหน่อยๆเกือบตลอด

สรุปแล้วเกมนี่ แรมมีผลมากใช่มั้ยครับ

อีกอย่างช่วงโหลดเกมกว่าจะได้เล่น นี่รวมๆแล้ว 3-5 นาทีเลย ไม่ทราบว่าผิดปกติมั้ยครับ
        Ram น้อยไปเน้อ มันใช้ Ram กิ๊ก กว่าๆ อย่าพี่ผมบอกไปแล้ว พอ Ram มันไม่พอมันจะไป เขมือบ HD ทำให้โหลดช้าสังเกตุ จากไฟ HD กระพริบตลอด นะ เออ

Comment

Originally posted by top41 View Post
          เบื่อเกมแต่รูปลายเซ็นกับavatar ยังใช้ของเกมนี้อยู่เลย
          ..อ่ะ..มาแก้ต่างครับ..ผมบอกว่าเบื่ออีกเกมส์นึง ก็คือ สุพรีมคอมมานเดอร์นะครับ อ่านดูดีๆ...อิอิ..ผมจะมาว่า COH เกมส์โปรดของผมลงได้ไง....อิอิ

Comment

Originally posted by Neopom View Post
            C&C เล่นสบายคับ แต่จะกระตุกหน่อยตอนท้ายเกมส์

ไล่ความกระตุกน่ะคับ กับการเปิดภาพเต็มพิกัด + AI เต็ม

1.Supreme Commander ไม่สามารถเล่น AI 8 ฝ่ายจนจบเกมส์ได้

2.COH ไม่มีปัญหาคับกระตุกพอทน

3.C&C3 ลื่นกว่า COH มากคับแต่ตอน Unit มากๆแล้วจะกระตุกหน่อย
            1. SC นี้ไม่ต้องคิดมากครับมันโหดตั้งแต่ Totoal Annihilation แล้วไว้ซะ 1-2 ปีคอยขุด Game นี้ขึ้นมาเล่นอาจจะลื่นกว่าตอนนี้นะตอนนั้นเครื่อง 233 Mhz ก็ไม่รอดเหมือนกันหุหุแล้วเรืออะไรอะสร้าง 40 นาทีผมเล่นไม่เคยสร้างถึงนะเอาที่สร้างสร้าง only หรือปล่าวถ้าใช่ถึง Sure
            2. COH ไม่เคยลองเพราะไม่ชอบสงครามโลกอะ
            3. C&C3 brutal 2 ตัวไม่ต้องเล่นอะเครื่องผมหุหุ ตัวเดียวนี้ถ้ามีแร่เยอะๆก็เหมือนกัน Mediumตัวเดียว + แร่เยอะๆก็กระตุกได้หุหุ

Comment

ไม่รู้เรื่องเลย...เล่นแต่ YURi อ่ะ...-*-

Comment

สำหรับ Supreme Commander ผู้ผลิตเกมแนะนำว่า

1.การ์ดแสดงผล
                ปรับภาพในระดับ LOW , การ์ดใน ซีรีส์ 6 ของ nVidia , ที่รองรับ Pixel Shader 3.0 หรือ การ์ดของ ATi
                ปรับภาพในระดับ Mid , การ์ด ซีรีส์ 7 ของ nVidia
                ปรับภาพในระดับ High , การ์ด Geforce 8800 หรือ ATi 1900

2.หน่วยความจำของการ์ดแสดงผล , แนะนำที่ 256 MB

3. CPU แนะนำให้ใช้แบบ Dual-Core

4. หน่วยความจำหลัก 2 GB

5. ถ้าต้องการให้รายละเอียดของภาพออกมาดีที่สุด แต่เฟรมเรตยังสูงอยู่
                ให้ปรับดังนี้
                Shadow ปรับลงไปที่ Minimum
                Texture Quality ปรับไปที่ Medium
                Anti Aliasing ลดลงมาที่ 2 หรือ ปิดเลย
                Graphics Fidelity ปรับไปที่ Medium, ทำให้ยูนิตหายไปเร็วขึ้น

Comment

เหอะๆๆ
                  RA2 ลองลง mod chrono storm แล้วปั้มรถถังซัก 100 คัน แล้วลองไปหาฐานที่มันสร้างเรือปล่อยแมลงวันสายฟ้าเยอะๆดู แล้วจะรู้ว่า นรกมีจริง

Comment

Working...
                  X