Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น Modern Warfare 2 จบแล้วมาคุยกันครับ(spoiler)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เห็นมีบางคน บอกผมสปอยร์ไม่รุ้เรื่องเรียบเรียงกันใหม่ครับ แบบวันต่อวัน

วันที่1 - เรารับบทเป็นทหารอเมรกันในค่ายทหารอัพกานิสถาน นำโดยนายพลเชฟเพิต ภาระกิจก็ธรรมดาครับ บุกๆ ถล่มราบ ท่านนายพลเห็นแววเราเจ่ง เลยทาบทามเข้าหน่วยพิเศษ 141 ซึ่งเป็นหน่วยรวบรวมทหารฝีมือดีจากทั่วโลก ซึ่งตาโซ๊ปเราเป็นกับตันอยู่

วันที่2 - ฉากนี้เราจะเห็นในเทรลเลอร์ครับ เรารับบทเป็น Roach Sanderland ต้องติดตาม กับตัน Soap ไปขโมยข้อมูลลับ จากฝ่ายรัซเซียรักชาติหัวรุนแรง บนภูเขาหิมะครับ ฉากนี้ถือเป็นฉากคลาสสิกอีกฉากหนึ่งครับ มากันแค่สองคน ตา Soap ดูเป็นกับตันที่น่านับถือมากครับ ดูมีฝีมือ วางแผนเฉียบ ท้ายฉากนี่ขับ Snow Mobil กันอย่างมันส์เลย ใครที่บอกว่าภาคนี้ไ่ม่เว้อฟระ เวอร์ตั้งแต่ด่านสองเลยครับ ขับสโนโมบิล กระโดดข้ามเหว

วันที่3- เราจะรับบทเป็น CIA (ทหารที่ได้รับเลือกจากด่าน1) ซึ่งภาระกิจที่ได้ัรับมาจากนายพลเชฟเพิดคือ ตีสนิทกับหัวหน้ากลุ่มรักชาติหัวรุนแรงใหม่ มาคอรอฟ ซึ่งด่านนี้มีความรุนแรงมาก ก่อนเข้าเกมจะมีให้เลือกว่าจะข้ามฉากนี้ไปหรือไม่ เพราะเราต้องสร้างความเชื่อใจโดยการไล่ฆ่าประชาชนในสนามบินให้ราบ ฉากนี้หดหุ่มากครับ ยิงคนไม่มีทางสู้ตายเป็นร้อยตำรงตำรวจ พี่แกฆ่าเรียบ ใครใจไม่แข็งพอขอให้ข้ามไปได้เลย จากนั้นเราต้องสู้กับหน่วยสวาืทครับแต่ยังไงตำรวจคงสู้กับนักรบมืออาชีพไม่ได้ ยกมาตายกันทั้งโรงพัก สุดท้ายเราหนีไปได้ครับ แต่มาโครอฟฉลาดกว่าที่เราคิด รู้แต่แรกว่าเราเป็น CIA เลยซัลโวลูกตะกั่วเข้าที่หัวเรา 1 ดอก ทิ้งศพเราไว้ให้ฝ่ายรัซเซียดูเล่น ... พวกรัซเซียเลยเข้าใจผิดพี่กันซะ สงครามมสิครับแบบนี้

วันที่4 -หน่วย 141 ต้องหาหลักฐานว่าฝ่ายที่ทำไม่ใช่อเมริกา เพื่อหยุดยั้งสงครามนี้ครับ เราตามรอยกระสุนที่ใช้สังหารหมู่ ไปที่รีโอเดจาเนโรเพื่อตามจับตัวคนทำครับ แต่เจอตัวมันปั๊บ แม่มยิงใส่เลย -*- ฉากนี้เราต้องหลบเองครับ ไม่งั้นดับอนาถไปด้วย พอไล่ๆ ไปได้ซักพักก็จับตัวได้ พี่ Soap โหด เตรียมเครื่องทรมาณไว้เลย
    แล้วเราต้องตามไปจับพวกมันอีกคนครับ มันหลบอยู่ในสลัม ที่มีการคุ้มกันจากทหารรับจ้าง (หรือพวกค้ายา)อย่างแ่น่นหนา ... ฉากนี้ผมว่ายากสุดแล้วหนะ ถ้าคุณเล่น Hard หรือ Veteran พี่แกยกพวกมารุมเราทั้งหมู่บ้าน ประตูหน้าต่าง หลังคา เต็มไปหมด ... ด่านนี้ยอมรับตายไปเกือบสิบรอบครับ เราก็กัดฟันทน ลุยไปเรื่อยๆ พี่ Soap แกสั่งการผ่านวิทยุตลอด (อะไรๆ ก็กรู) จนถึงยอดเขาปั๊บ
    คนร้ายมันจะขับมอไซต์หนีไปหละ
    พี่ Ghost : He gona get away!!
    พี่ Soap : No He s Not...
    ตะครุบตัวคนร้ายลงมาจากหน้าต่าง ขโมยซีนตรูหมดเลย (ลุยแทบตาย)

สปอยร์แค่นี้ก่อนครับ เหนื่อยแระ!
    Last edited by stvalkyrie; 7 Nov 2009, 01:34:10.

Comment

เห็นมีคนอยากดูภาพ เลยเอาภาพบรรยากาศในเกมมาฝากครับ ถ่ายได้นิดหน่อยนะ

พี่โซ๊บนั่งปล่อยอารมณ์

คลาสสิคไปแล้ว ภาระกิจแบบนี้

ฉากระทึกอีกฉากหนึ่ง

ขับสโนวโมบิลอาบเลือด

เร่งสปีดก่อนโดด(เวอร์ชิบ)

ตัวโกงภาคนี้ เท่ดีวุ้ย

ห้ามพูดภาษารัสเซียนะเฟ้ย

โหดโคตร

อำมหิตมาก ไอ้สายลับ(เรา)ก็เลือดเย็น

ประชาชนตาดำๆ ตายเรียบ

ตำรวจมาแว้ววว แต่จะสู้ทหารอาชีพได้ไงล่ะกร้าบบบ

Comment

Originally posted by Tunza! View Post
        เออ ผมรู้ว่าคุณรวย มี X360 ไว้ครอบครอง
        สรุปว่าคนเล่นเกม PC โคตรยากจนสินะนั่น

Comment

อ่านแล้วยิ่งอยากเล่นขึ้นมาแล้ว

Comment

สุดยอดครับเกมนี้ เสียอย่างเดียวเกมสั้นไปหน่อยนั่งเล่นครึ่งวันจบซ่ะงั้นฉาคจบงงๆๆจบแล้วอ่ะสั้นจังหรือเพราะว่าเกมสนุกก็ไม่รู้

Comment

สุดยอดครับ เห็นแล้วอยากเล่นมากๆ แต่ว่าเมื่อไหร่จะมีเวลาว่าง นะเรางานช่วงนี้มันเยอะจริงๆ T T

ปล. หัวกระทู้ก็บอกว่าสปอยอยู่แล้วยังมีคนมาโวยวาย งง กับคนในห้องนี้จริงๆ

Comment

โห
                เห็นภาพแล้ว

โครตอยากเล่นเลย - -

Comment

สนุกมากครับ ด่านที่เราบุกไปวอชิงตัน ดีซี ที่ประตูทับขา ไอบินลาดินจะมายิงเราแต่ไม่โดนจะไปถูกซัดดัม ฮุนเซน ตายแทน

Comment

สปอยร์ แต่น้อย

เพื่อชีวิต ที่ดีกว่า

555

Comment

Originally posted by verjil View Post
                      สรุปว่าคนเล่นเกม PC โคตรยากจนสินะนั่น
                      Originally posted by CannavaroJ View Post
                      สุดยอดครับ เห็นแล้วอยากเล่นมากๆ แต่ว่าเมื่อไหร่จะมีเวลาว่าง นะเรางานช่วงนี้มันเยอะจริงๆ T T

ปล. หัวกระทู้ก็บอกว่าสปอยอยู่แล้วยังมีคนมาโวยวาย งง กับคนในห้องนี้จริงๆ

Comment

อ่านไปหมดแล้ว - -"

ท่าน stvalkyrie ได้ลองโหมด Co-Op ไปรึยังครับ อยากจะรู้ว่ามันเป็นอย่างไรบ้าง

Comment

Originally posted by daftvader View Post
                          อ่านไปหมดแล้ว - -"

ท่าน stvalkyrie ได้ลองโหมด Co-Op ไปรึยังครับ อยากจะรู้ว่ามันเป็นอย่างไรบ้าง
                          ด่านเยอะมากกกครับ

อย่างมันส์!

เล่นกับเพื่อนนี่ ต้องให้ััมันสังการคนเดียว เดี๋ยวมั่วแล้วพากันตาย

ต่อไปถ้าเล่นหมดแล้วอาจจะมีฉากให้โหลดเพิ่มครับ

Comment

ภาคนี้ติดใจเพลงประกอบด่านนี้ที่สุดครับ
                            เอามาฝากกัน มีเสียงกระสุนรบกวนนะครับ เพราะตัดเสียงกระสุนม่ายล่ายย

http://www.mediafire.com/download.php?m3gjyzudtxy
                            ทำงานอลังๆ อีกแล้ว พี่ Han Zimmer

Comment

อยากเล่นวะ เมื่อไหร่จะมาวะเนี่ย

Comment

ผมไม่ค่อยได้จำชื่อตัวละครเท่าไหร่ อ่านไปก็เท่านั้น รอลุ้นเองมันๆ

Comment

Working...
                                X