Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น torchlight บ้างมาคุยกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีสูตร ก็อบของ คล้ายๆ diablo มาบอกคับ พอดีเจอโดยบังเอิญ

เข้าร้าน ขาย identify scoll กดเหมือนจะซื้อ แล้วลากไปทับไอเทมที่ จะcopy(อยุ่ที่ช่องเกบของเรา หรือหมาก้อได้นะคับ) กดวางแล้วมันจะได้อีกอันนึง คราวนี้ง่ายขึ้นเยอะเลยคับ

ก็อบเพชร สร้าง อาวุท เพลินเลย อิอิ

Comment

นั่งอัพเกรดอาวุธซะเมื่อยเลย เด๋วแตกๆ เล่นมือปืนสาวอยู่คับ

ตกปลาให้สัตว์เลี้ยงกินแล้วมันจะแปลงร่างตามที่ระบุในปลาตัวนั้น 120 sec คับ

เอาใบสกิลให้สัตว์เราใส่ได้ 2 อัน ผมเอา ไฟ กับ น้ำแข็งใส่ไปมันยิงกระจายเลยคับ

เอาของไว้ที่ช่องสัตว์เล้ยงเรา เวลาอยู่ดันกดให้มันไปขายของที่เมืองได้นะ

สกิลอัพๆไปเถอะ มันรีสกิลได้

Comment

ผมใช้เวทปลุกผี กับเวทดูดเลือด ให้สัตว์เลี้ยงใช้...

เวลาเล่นจะได้ 3:x ไม่ค่อยเสียเปรียบ...

Comment

มีใครรู้บ้างว่า แต่ละชั้นในดัน มันชื่อ ว่าอะไรมั้ยคับ -,.,-

Comment

ที่คุณozconan บอกว่ารีสกิลได้นี่มันทำไงอะ
            แล้วที่ความเห็นบนๆบอกว่ายิงเลเซฮร์นี่มันเวทไรอะ ไม่เห็นมีในสกิลเลย
            ผมอัพพวกPassiveที่เกี่ยวกับการใช้เวท,เสกโกเลม กับ เวทที่เรียกอุกาบาต(อันนี้ขอบอกว่าแรงดี แต่เปลืองmamaมาก)
            ผมเล่นนักเวท normal ตอนนี้ เลเวล30 เริ่มรู้สึกเบื่อนิดๆแล้ว ว่าจะเริ่มเล่นใหม่เป็นแบบ hard
            แต่อยากได้คำแนะนำเรื่องการอัพสกิล ว่าอันไหนเหมาะกับนักดาบ-อันไหนเหมาะกับนักเวท เห็นบางคนว่าใช้ปืนแล้วเล่นง่ายมาก
            Last edited by pong123; 13 Nov 2009, 16:28:39.

Comment

สนุกดีคับ ผมเล่นตัวผู้หญิงถือปืน

ตอนนี้ lv31 Cri 28% คริทีมันสะใจเลย DMG 1700+ สกิลด้วยก็ 2500+ ^^

Comment

ถ้าใครเคยเล่นเกมแนวนี้มาก่อนให้เล่น hard ไปเลยครับ ไม่ต้องเสียเวลาเล่น normal
                ของผมว่าพอจบ hard แล้วกะจะเล่น very hard hardcore ซะหน่อย

Comment

Originally posted by pong123 View Post
                  ที่คุณozconan บอกว่ารีสกิลได้นี่มันทำไงอะ
                  แล้วที่ความเห็นบนๆบอกว่ายิงเลเซฮร์นี่มันเวทไรอะ ไม่เห็นมีในสกิลเลย
                  ผมอัพพวกPassiveที่เกี่ยวกับการใช้เวท,เสกโกเลม กับ เวทที่เรียกอุกาบาต(อันนี้ขอบอกว่าแรงดี แต่เปลืองmamaมาก)
                  ผมเล่นนักเวท normal ตอนนี้ เลเวล30 เริ่มรู้สึกเบื่อนิดๆแล้ว ว่าจะเริ่มเล่นใหม่เป็นแบบ hard
                  แต่อยากได้คำแนะนำเรื่องการอัพสกิล ว่าอันไหนเหมาะกับนักดาบ-อันไหนเหมาะกับนักเวท เห็นบางคนว่าใช้ปืนแล้วเล่นง่ายมาก
                  มี มาม่า ด้วยแฮะ สงสัยกินจุ อิอิ

Comment

จะทำยังไงให้สัตว์เลี้ยงเปล่ยนร่างแบบถาวรเหรอครับ ให้ปลากินมันแค่ 120 sec เอง

Comment

เควสที่รับจากหุ่นยนต์กับผู้หญิงถือหอกที่อยู่กลางเมืองทำไงครับ
                      Attached Files

Comment

ตอนนี้ไปต่อไม่ได้แล้วครับ ช่วยที

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
                          จะทำยังไงให้สัตว์เลี้ยงเปล่ยนร่างแบบถาวรเหรอครับ ให้ปลากินมันแค่ 120 sec เอง
                          เท่าทีี่เคยอ่านๆดู เห็นว่ามี ปลา ที่เป็น rare ด้วยคับที่สามารถเปลี่ยนร่างแบบถาวรได้
                          ที่ผมเคยตกได้คือเปลี่ยนร่างเป็น Gel 3600 วินาที

Comment

Originally posted by Zemos View Post
                            เควสที่รับจากหุ่นยนต์กับผู้หญิงถือหอกที่อยู่กลางเมืองทำไงครับ
                            ผู้หญิงที่หอกกลางเมืองคือเควสหลักครับ มันจะให้เราทำต่อไปเรื่อยๆ จนหว่าจะจบเกม

ส่วนเควสหุ่นยนต์คือเควสล้มบอสในแต่ละ Map ครับ

ปล.ตอนนี้รีไทตัวเก่าและเล่นแบบ Very Hard แล้วครับโคตรมันส์ เข้าบู๊เลยไม่ได้แล้วต้องล่อมาฆ่าแทน

Comment

ไม่มีใครรู้เลยหรอวิธีแก้ปัญหาหมายเลขluputท่ามีรู้หมายเลขluputรู้แล้วบอกด้วยนะนะ

Comment

ผมเพิ่งเล่น นักเวท ตอนนี้เวล 36 เคลียร์แล้วคับ บทสรุป คือ สังเกตุได้จากมุมบนขวามือของจอมันจะบอก คือ เมื่อไปถึง map 35 เจ้า Doctor ที่เราตามมา มันจะ สลายร่างตัวเองเพื่อไป ปลุก Boss ตัวใหญ่ ที่ชื่อ OrDark ไรนี่แหละผมก้อจำไม่ค่อยได้ จากนั้นก้อจะให้เราฆ่า (มันโหดมาก เลือดแม่งโครตเยอะ)มันจะเรียกมังกรมาเยอะแต่ จะ มี Mana กับ เลือด Drop เยอะ (แต่ผมใช้โปรมีเลืดกับMana ไม่จำกัด อิอิ)เพราะไม่งั้นหมด แน่ๆ คงไม่มีเวลาไปเก็บอยู่ Boss มันจะเดินช้า ซึ่งถ้าเปนนักเวทจะได้ปรียบคือโจมตีระยะไกลได้ เมื่อเรา ฆ่ามันเสร็จ จะมีของ เทพ ตก สีทอง ของผมได้ ดาบ Sword of Perfect World ไรประมาณนี้ แรง 500++ ออฟ 10 กว่าบรรทัด ถือ มือ เดียว เมือเสร็จ จะมีข้อความอังกฤษขึ้นมา ผมก้ออ่านไม่ออก น่าจะประมาณว่า พลังของ OrDark ยังไม่หมดและจะกลับมาอีก ส่วนผมกำลังจะไป ต่อ ภาค 2 คับ อิอิ

Comment

Working...
                                X