Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆๆครับอยากทราบว่าเกมอะไรที่ทำไห้พวกพี่ๆๆน้องๆๆเล่นหลังเที่ยงคืนละหลอนที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆๆครับอยากทราบว่าเกมอะไรที่ทำไห้พวกพี่ๆๆน้องๆๆเล่นหลังเที่ยงคืนละหลอนที่สุด

พี่ๆๆครับอยากทราบว่าเกมอะไรที่ทำไห้พวกพี่ๆๆน้องๆๆเล่นหลังเที่ยงคืนละหลอนที่สุด ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

น่าจะ F.E.A.R. 1-2 ครับ และ Doom 3

Comment

F.E.A.R 2 Project Origin ครับหุหุ

สะดุ้งตอนมันโผล่ทุกทีเลย

Comment

X-men origin ครับ หลอนมากๆๆ

Comment

ปกติเป็นคนขวัญแข็งมากๆ พวกเกมส์ที่เน้นความหลอนแทบไม่มีผล(F.E.A.Rseries SilentHill seriesนี่ผมชิลส์ มาก เล่นได้ทุกเวลาทุกบรรยากาศ)

แต่ผมมักจะตกใจกับเกมส์พวกปีศาจนรก,มอนส์เตอร์,เอเลี่ยนไรพวกนี้มากกว่า แค่ตกใจนะแต่ไม่กลัว สะดุ้งเสร็จแล้วก็แล้วกันไป เล่นต่อ

1.Dead space+ลำโพง5.1 เสียงสมจริงทำให้บรรยากาศคล้อยตาม

2.Doom3 กระตุ้นต่อมตกใจขั้นคลาสสิคขึ้นหิ้ง(ตอนนี้ให้เล่นใหม่คงไม่ค่อยตกใจแล้ว)
          Last edited by Andriod; 5 Aug 2009, 04:13:24.

Comment

Dead Spaceครับ อย่าว่าแต่หลังเที่ยงคืนเลย ตกกลางคืนก็ไม่อยากเล่นแล้ว

Comment

มาเก็บข้อมูล ไม่ชอบเล่นเกมสยอง กลัวผี

Comment

Dead Space หลอนสุด

เป็นเกมเดียวที่เอาผมเสียวและระวังตัวได้ทุกมุมเลย (ทั้งเกมจริงๆ)

แนะนำให้ใช้กับ 5.1 หรือ หูฟังดีๆ ครับ แล้วคุณจะอยากปิดเสียงเล่นเลยทีเดียว

หึ หึ หึ

Comment

H game แล้วแม่เดินมาเห็นพอดี สยองโคตรๆ

Comment

ลองไปเล่น hotel626(flash game) ดูสิครับ เห็นมีแต่คนบอกว่าน่ากลัว แต่ผมเล่นตอนดึๆแล้วก็ยังเฉยๆ

Comment

Originally posted by Admiralce View Post
                      H game แล้วแม่เดินมาเห็นพอดี สยองโคตรๆ
                      ผมเคยเครื่องค้างด้วยล่ะกดรีเซ็ตเลย

Comment

Dead Space +1 ครับ ไม่กล้าเล่นคนเดียวจิงๆ รแวงไปหมด ไม่ว่าจะศพ ห้องเงียบๆ ในสูญญากาศ เนื้อเรื่องก็สนุกดี พูดแล้วขนลุก

Comment

Originally posted by gel View Post
                          Dead Space หลอนสุด

เป็นเกมเดียวที่เอาผมเสียวและระวังตัวได้ทุกมุมเลย (ทั้งเกมจริงๆ)

แนะนำให้ใช้กับ 5.1 หรือ หูฟังดีๆ ครับ แล้วคุณจะอยากปิดเสียงเล่นเลยทีเดียว

หึ หึ หึ
                          ผมว่ามันน่ากลัว ตรง ซากศพอ่ะ กระทืบที ขาขาดแขนขาด

Comment

Dead Space แค่ฉากเปิดตัวมาตอนหนีขึ้นลิฟก่ะหัวใจจะวายตายเเล้วครับ(ในใจตอนเเรกคิดว่ารอดเเต่ยังจะ.......นะ)

Comment

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่นคอม ก็ขลุกแต่กับวี..ล่าสุด(ในวี)นี่ก็ Ju-On คับ ผีแต๊ๆ เลยคับ
                              ไอ้เปี๊ยกโทชิโอะโผล่มาหลอนแต่ละที บรื๋อ.. ขนหัวตั้งเลย >____<

Comment

Working...
                              X