Announcement

Collapse
No announcement yet.

แชร์ประสบการณ์ แฟนเกมส์ตระกูล Command&Conquer ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Laser General อีกคนครับ อย่างเหนียว อัพชุดกันเคมีหน่อย ก็สบายแล้ว

Comment

ช่วงนี้ระหว่างรอ C&C 3 ก็เลยย้อนไปเล่นใหม่ทั้งหมด ตั้งแต่ภาคแรก มันยากจริง ๆ(ใน The First Decade)

Comment

ขุดมาเ่ล่าต่อ (เพิ่งปิดเกมส์เลยเนี่ย)

ไปซื้อกล่อง C&C 3 มาเล่นแล้วมันส์สุด ๆ ไปเลย เป็นภาษาไทยก็ไม่ส่งผลกระทบอะไรมากมายนัก

ถึงจะได้เล่นแค่เอฟเฟคแบบ เกือบ Low ก็ตาม

มันส์มากกับเนื้อเรื่อง และ สเกอมิช คอมสุดโหด ฉลาดขึ้นมาก

ฝีมือผมตกไปเยอะเลย เพราะหลงคลิกเม้าส์ ไปกับ RA2 กับ General อยู่นาน

ใครสนใจ ซื้อได้เลยครับ ,คุ้ม ๆ

ปล. คอมเครื่องใหม่ ได้เดือนหน้า ,จะได้เล่นสเกอมิช คอมยากสุด 7 ตัว ให้มันตีกันมั่ว+ลงนิวเคลียร์กันให้สนั่นซะที

ปล.2 เดี๋ยวเก็บประสบการณ์ซักพัก จะมาแชร์ต่อ

Comment

เริ่มเล่นตั้งแต่ Dune II ครับ เล่นบน Dos มันโครต

Comment

แล้วไม่ทราบว่า ตอนจบภาคก่อนหน้าC&C3 เคนมานเป้นยังไงเหรอครับ พอดีว่าเครื่องเพลย์1 มันไม่มีภาคไทบีเรียมซัน ให้เล่นน่ะ เคยเล่นภาคแรกในเพลย์หนึ่ง

Comment

ยังจำได้ครับ DUNE2 สุดยอดเกมส์ในสมัยนั้นเลยครับ พอเปลียน่ชื่อเป็น C&C เล่นไม่สนุกเหมือนเก่า

Comment

ตอนจบภาคที่แล้ว เคนโดนผู้กองแมคนีลบุกเข้าไปถึงตัว ทั้งปืนยิง ทั้งเอาเหล็กเสียบ ตายคาฐานครับ

เคนสุดเท่ ต้องจับตัวประกันเพื่อเอาตัวรอด แต่ก็ไม่รอด

เค้าตายมั๊ย ? ข้อนี้ยังไม่แน่ใจ

เพราะตอนจบจริง ๆ ตอนท้ายจะเห็นเคนโผล่มาอีก ประมาณว่า ที่ตายไปน่ะ มันตัวโคลนนิ่ง

อยากเห็นยานโคดิแอก อีกครั้งจัง ภาคนี้ไม่ค่อยมีอะไรต่อเนื่องจากภาคก่อนเท่าไรเลยครับ

Comment

เล่นคอมมาน ครั้งแรกเครื่อง pentium 233 mmx

Comment

สำหรับผมภาคแรกที่ได้เล่นคือ Redalert2 แบบว่าใช่เลยเกมส์นี้(เหมือนปิ๊งสาวๆแหะ) เล่นไม่เบื่อนะ แล้วก็เพลงประกอบเกมส์มันส์ดี ไม่รู้ว่าทุกคนรู้สึกอย่างผมป่าวนะ
                    จากนั้นมีเพื่อนบอกลอง Tiberian Sun ก็เลยไปลองขุดๆตามร้านแผ่นก๊อป ก็ได้เป็นรวมตั้งแต่ภาค Gold แต่ยังไม่ได้เล่นเลยจนบัดนี้
                    ตอนนี้กำลังเก็บตังก์เพื่อซื้อ First Decade อยากได้มานานแล้วแต่ไม่มีตังก์ซะที
                    อ๋อไม่รู้ว่าเคยเข้าเว็บนี้กันบ้างป่าว www.planetcnc.com ผมเข้าบ่อยนะเว็บนี้

Comment

ใครเล่นภารกิจภารกิจtiberiansun ทั้ง3ภาคหมดแล้วมั่งครับ ผมเล่นอยุ่เกือบ3เดือนผ่าน มันเป็นเกมที่มีภารกิจโหด/หินสุดแล้วครับ โดยเฉพาะภาคfirestrom ฝ่ายnod โอ้โห โหดชิบบบบ ซับซ้อนแล้วยังวุ่นวายอีกด้วยครับ ไปลองหามาเล่นดู

Comment

ขอเกมส์มาเล่นมั่งครับ

Comment

Originally posted by sarawutt View Post
                          ขอเกมส์มาเล่นมั่งครับ
                          เอาตังมาสิ เดี๋ยวไปซื้อมาให้ อิ..อิ

Comment

ใครจำ ตัว กันดั้ม ได้มั่ง จำได้ ว่า มันเก่งมาก เลย อยู่ ใน ภาค2 (ไม่ยูรินะ)
                            ที่ทำโดยเอา สปาย เข้า แบทเทิแลบ ตัวเอง น่ะครับ (หลังๆเคยลองทำแต่ก็ได้แค่ นาวีซีล ไม่ก็ ตัว ระเบิดแบบวาร์ป)

มันเป็นหุ่น ยนตร์ ยิงลูกพลัง อย่างแรง รถถัง ไรนี่ โดน 2-3 ที ก็ไปแล้ว แถมมันอึดมากด้วยครับ
                            Last edited by Dahilla; 14 Apr 2007, 08:38:44.

Comment

Originally posted by Dahilla View Post
                              ใครจำ ตัว กันดั้ม ได้มั่ง จำได้ ว่า มันเก่งมาก เลย อยู่ ใน ภาค2 (ไม่ยูรินะ)
                              ที่ทำโดยเอา สปาย เข้า แบทเทิแลบ ตัวเอง น่ะครับ (หลังๆเคยลองทำแต่ก็ได้แค่ นาวีซีล ไม่ก็ ตัว ระเบิดแบบวาร์ป)

มันเป็นหุ่น ยนตร์ ยิงลูกพลัง อย่างแรง รถถัง ไรนี่ โดน 2-3 ที ก็ไปแล้ว แถมมันอึดมากด้วยครับ
                              เคยเล่นเหมือนกันครับ จำได้ว่า เป็น MOD นึงครับ ตอนนั้น MOD RA2 และ YURI เยอะจริง ๆ ,เกมส์มันฮิต ก็งี้

Comment

ฮิฮิ..มาแอบดู

Comment

Working...
                                X