Announcement

Collapse
No announcement yet.

CAPCOM ประกาศข่าว Biohazard 5 PC ใน Website Biohazard JP แล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โห ความรู้แต่ละท่าน แน่นมากมายครับ!!

Comment

อยากเล่นๆ

Comment

Originally posted by thejetz View Post
        ผมรักCAPCOMที่เล็งเห็น
        ถึงความสำคัญของชาวPC
        อยากให้monster hunter3ลงPCจริงๆเลย
        ถ้าทุกเกมมาลงpcด้วยนี่
        จะบูชาเลย
        มันมี Monster Hunter Frontier แต่เป็น Online ครับ
        อะไรๆก็ไม่แน่นอนครับ อาจจะมาลง PC ก็เป็นได้ครับ
        แต่ตอนนั้นเขาประกาศไปว่าจะ Exclusive Wii ไปแล้ว
        ไม่รู้จะ Port ลงเครื่องอื่นไหมนะครับ
        อย่างไงก็ต้องดูกันต่อไปครับ
        Monster Hunter PS2 ลองใช้ PCSX2 เล่นสิครับ น่าจะได้ แต่ผมไม่รู้ว่ามันลื่นไหมนะครับ
        เพราะโลกมันกว้างเหลือเกินครับ ^^"

Originally posted by adidashimax View Post
        อยากให้พอร์ต RE2 RE3 ใหม่อ่า ท่าจะให้ดี RE Remake ด้วย
        จริงๆก็มีของ ที่ Sourcenext นั้นก็คือ Port ใหม่แล้วนะครับ
        เล่นได้ลื่น ไม่มี Bug เหมือนตอนที่ CAPCOM Port แต่ตอนนั้นมันช่วง Windows 98 นั้นสิครับ
        Windows XP คงไม่ Support ครับ ^^"

น่าจะมี Tool มาให้ Port เล่นๆกันนะครับ ^^
        สงสัยจะราคาแพงน่าดู หูฉีก ^^"

Comment

รอเล่นแบบ 3d อยู่น้างับ คิคิ

Comment

อ้าวแล้วที่มัน ลง x360 กับ ps3 ไปมันไม่ใช่ 3d เหรอครับ

Comment

Originally posted by amppeter View Post
              อ้าวแล้วที่มัน ลง x360 กับ ps3 ไปมันไม่ใช่ 3d เหรอครับ
              ป่าวๆงับ คิคิ แบบว่าผมรอเล่นกับแว่ 3d Nvdia อะงับ รออย่างเดียว คิคิ

Comment

ใครมีแว่นnvidia 3d(ราคาราวๆ6-7พัน)อยู่ในมือนี่กำรอไว้เลยได้ใช้แน่ๆ แต่ผมคงกำแว่นกระดาษน้ำเงินแดงของแถมจากโรงหนังแทนละกัน เหอะๆ

Comment

ถ้า CO-OP หลายๆคนได้แบบ L4D คงมันส์น่าดูเลย

จะเอาไปลงที่ร้านเกมส์ LAN กันมันส์ระเบิด 555+

แต่SPEC จะไหวไหมหว่า
                  E5200 @3.00
                  GF9500GT 512MB DDR3
                  DDR2 800 1024x2

Comment

คงได้เวลาถอยการ์ดจอใหม่แล้วสินะ

ยังใช้ 8400 กากๆอยู่เลย - -*

Comment

Originally posted by arito View Post
                      ใครมีแว่นnvidia 3d(ราคาราวๆ6-7พัน)อยู่ในมือนี่กำรอไว้เลยได้ใช้แน่ๆ แต่ผมคงกำแว่นกระดาษน้ำเงินแดงของแถมจากโรงหนังแทนละกัน เหอะๆ
                      คิคิ ผมว่าถ้าเกมออกมาต้องลดราคาลงเหลือสัก 129.99 เหรียญแน่ๆเพราะกระแสเกมมะงั้นจะมีคนซื้อน้อยอะงับผมเลยรอดูก่อนว่าจะลดไหมแต่สั่งแน่ๆงับ

Comment

ท่าน Phol สาวก capcom แต่เมื่อไหร่จะยอม port Rockman 9 มาลง PC ขายสัก3-4ร้อยก็ยังดีอิอิ
                        ใครว่าภาค5ภาพห่วยให้ไปลอง DMC4 ดูครับสวยอลังการ

Comment

เกมส์ โปร พาราไซอีฟ ไปไหนเนี่ยยย

Comment

Originally posted by paragolf29 View Post
                            เกมส์ โปร พาราไซอีฟ ไปไหนเนี่ยยย
                            พาราไซอีฟ เป็นของ Squaresoft (ปัจจุบันเป็น Square-Enix ครับ)

ส่วนเรื่องแว่น 3D เท่าที่อ่านมาเค้าบอกว่าต้องมีความถี่หน้าจออยู่ที่ 120MHz (อันนี้ไม่แน่ใจว่า MHz หรือ Hz เพราะเว็บจีคอนแกบอกงั้น ผมว่าน่าจะเป็น Hz มากกว่า)
                            แต่ยังไงก็ต้องรอตัวจริงออกมาอีกทีครับ อยากเล่น ๆ ๆ

Comment

โอว ถ้าสเปคพอๆกะDMC4 จริง นี่จะเยี่ยมมาก เครื่องผมDMC4ปรับสุด res1600*900Dx10

Fpsทะลุไปเกือบ120 ถ้าRes5ได้Fpsเว่อแบบนี้มันจะเป็นไปได้เหรอ? แต่ดูจากของxbox360 แล้ว

ภาพไม่เห็นสวยเหมือนที่โฆษณาตามหนังสือ เว็บไซต์เลย เทียบกับเกมส์ที่มีโทนสี และโลเคชั่นของเกมส์

คล้ายๆกันอย่างฟาคราย2 ฟาคราย2ทำออกมาได้ดีกว่ามากๆๆทั้งกราฟฟิค ความเสมือนจริงของภูมิประเทศ

หรือว่าผมดูในXbox360แล้วมันไม่ค่อยสวยอยุ่แล้วหว่า

Comment

พวกmonster hunter2 นี่ผมลงทุนซื้อps2มาเพื่อเล่นเลยนะเนิ้ย ผมมีps2ซื้อมาจะ3ปีมีแค่ง6เกมเลยมีmonster hunter monster hunter 2 winning 08-09 dmc3 gta sanแค่นี้เองครับ
                                เล่นแต่pc

Comment

Working...
                                X