Announcement

Collapse
No announcement yet.

เค้าอวด Crysis กัน พวกเราก็อวด H.A.W.X. กัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เออ ริโอเดอจาเนโร

ซอรี่ 55

Comment

เกมนี้ยอมรับเลยว่ากินสเปคไม่เยอะ

NB ASus F8vr เล่นได้

C2D P8400 + HD3470

แต่ภาพไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ แต่ก็ถือว่าผ่าน

Comment

Originally posted by thenetza View Post
        Su-37 mobility ดีกว่าครับ และใช้งานได้หลากหลายกว่ามาก

Su-47 เหมาะสำหรับ Dog Fight ครับ เพราะ lock air target ไวมากๆ

แต่ เท่าที่ผมเล่นมา mission แต่ละ mission ของ hawx นี่ air target น้อยมาก ส่วนใหญ่จะเป็น ground target ซะเยอะ

Su-37 จึงน่าจะเหมาะกว่า

ผมว่าเล่นไปเล่นมา มีที่ใช้บ่อยๆ แค่ 3 ลำเอง (สำหรับผม) A10 Su-37 F-22
        ผมหมายถึง online อะนะครับ SU-47 มัน stall ช้าแต่พี่ท่านเล่น เบรกแล้วหักมันก็ stall ทุกลำละ แรกๆใช้ทั้ง 37 47 ไม่คล่อง หลังๆคล่องทั้งคู่ แต่เท่าที่ดู ผมชอบ 37 มากกว่า เพราะอะไรไม่รุ้

Comment

ผมก็ชอบ 37 มากกว่า 47 นะ มันดูคลาสสิคดี ไม่มีอย่างอื่นเอิกๆ

47 ไม่ค่อยชอบ

เรื่อง stall เนี่ย ปิด assist เมื่อใหร่ เล่นลำใหน ผมก็ stall หมด drift จนร่วง

เคยใช้ stall หลบ มิซไซล์ด้วยล่ะ ^^''

ว่าแต่ hawx นี่บินชนกันเองได้มั้ยเนี่ย ace combat ผมบินชนเครื่องฝ่ายตัวเอง และ ฝ่ายตรงข้ามอย่างบ่อย - -"

ถ้ามีคงจะฮาดี
          Last edited by thenetza; 23 Apr 2009, 11:35:18.

Comment

Comment

Originally posted by champdekwen View Post

ส่วนลำนี้เป็นลำที่แรงที่สุดในเกมส์แล้วมั้งครับ
              แรงขนาดไหน ขนาดบินแซงมิสซายของตัวเองเลย แล้วแบบนี้ใครที่ไหนมันจะยิงโดน

ลำที่บินเร็วที่สุดของเกม ชื่อเล่นคือ Black bird ครับ ขนาดใหญ่มากแล้วก็บินได้เร็วที่สุดด้วย
              แต่ไม่ได้เป็นเครื่องบินรบครับ วัตถุประสงค์ในการใช้งานจริงๆคือนำมาสอดแนมภาคพื้นดินจากกล้องความละเอียดสูง
              ลำนี้สามารถบินสูงถึงชั้น สตราโตสเฟียร์เลยเชียว
              (เห็นว่า Transformer2ก็จะใช้ลำนี้เป็นต้นแบบของบอสใหญ่ด้วย ตัวใหญ่มากกก)

แล้วในเกมมีอีกลำที่ชื่อ NightHawk ใช้ทิ้งระเบิดในเวลากลางคืนโดยตัวเครื่องจะออกแบบมาให้สามารถหลบหลีกเรดาร์ได้ โดยเรดาห์จะจับสัญญาณได้เหมือนเป็นนกตัวเล็กๆตัวนึง รู้อีกทีก็ระเบิดลงกลางฐานแล้ว ในเกมมีภาระกิจสำหรับลำนี้โดยเฉพาะด้วย ต้องใช้ ERS ในการนำร่องขับ

Comment

Originally posted by ZilverBullet View Post
                ลำที่บินเร็วที่สุดของเกม ชื่อเล่นคือ Black bird ครับ ขนาดใหญ่มากแล้วก็บินได้เร็วที่สุดด้วย
                แต่ไม่ได้เป็นเครื่องบินรบครับ วัตถุประสงค์ในการใช้งานจริงๆคือนำมาสอดแนมภาคพื้นดินจากกล้องความละเอียดสูง
                ลำนี้สามารถบินสูงถึงชั้น สตราโตสเฟียร์เลยเชียว
                (เห็นว่า Transformer2ก็จะใช้ลำนี้เป็นต้นแบบของบอสใหญ่ด้วย ตัวใหญ่มากกก)

แล้วในเกมมีอีกลำที่ชื่อ NightHawk ใช้ทิ้งระเบิดในเวลากลางคืนโดยตัวเครื่องจะออกแบบมาให้สามารถหลบหลีกเรดาร์ได้ โดยเรดาห์จะจับสัญญาณได้เหมือนเป็นนกตัวเล็กๆตัวนึง รู้อีกทีก็ระเบิดลงกลางฐานแล้ว ในเกมมีภาระกิจสำหรับลำนี้โดยเฉพาะด้วย ต้องใช้ ERS ในการนำร่องขับ
                เสริม ลำนี้นะครับ FBI มาขอให้ nasa ช่วยครับ

Comment

อยากจะลองขับชนมิสซายตัวเองดูซักครั้ง
                  ถ้าเป็นเรื่องจริงแล้วเกิดตายขึ้นมาคงฮามากเลย

ไม่ใช่แค่บินแซงธรรมดานะครับ
                  บินแซงแบบทิ้งเป็นทุ่งเลยมิสซายตัวเองที่ยิงออกไป

ถ้าได้ขับไปต่างจังหวัดซัก กรุงเทพ-เชียงราย คงถึงซัก 15 นาที
                  ด้วยความเร็วกว่า 3 พันกิโลเมตรต่อชั่วโมง

Comment

Originally posted by champdekwen View Post
                    อยากจะลองขับชนมิสซายตัวเองดูซักครั้ง
                    ถ้าเป็นเรื่องจริงแล้วเกิดตายขึ้นมาคงฮามากเลย

ไม่ใช่แค่บินแซงธรรมดานะครับ
                    บินแซงแบบทิ้งเป็นทุ่งเลยมิสซายตัวเองที่ยิงออกไป

ถ้าได้ขับไปต่างจังหวัดซัก กรุงเทพ-เชียงราย คงถึงซัก 15 นาที
                    ด้วยความเร็วกว่า 3 พันกิโลเมตรต่อชั่วโมง
                    -*-เครื่องบินปกติ แป็บๆกฌถึงแล้วครับ มันช้าตอนขึ้นกันเครื่องลงแค่นั้นละครับ

แต่ว่าเกมนี้ ชนบอทไม่ตาย ชนเครื่องฝ่ายตรงข้ามไม่ตาย เครื่องเพื่อนก็ไม่ตาย ชนจรวดก็ไม่ตาย

Comment

ย่อรูปนิดหน่อยไม่งั้นอาจจะล้นกรอบได้ -_-a

Comment

ผมว่าแผนที่ มัน เหมือน Google Earth เลยอ่ะ

Comment

Originally posted by Napart View Post
                          ผมว่าแผนที่ มัน เหมือน Google Earth เลยอ่ะ
                          อ่าครับ เขาถ่ายจากดาวเทียมแล้วมาใส่ object ทีหลังอะครับ

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                            -*-เครื่องบินปกติ แป็บๆกฌถึงแล้วครับ มันช้าตอนขึ้นกันเครื่องลงแค่นั้นละครับ

แต่ว่าเกมนี้ ชนบอทไม่ตาย ชนเครื่องฝ่ายตรงข้ามไม่ตาย เครื่องเพื่อนก็ไม่ตาย ชนจรวดก็ไม่ตาย
                            ผมเคยกะ เครื่องบินโดยสารธรรมดา จากกรุงเทพ ถึง เชียงราย เดินทางเกือบ 2 ชั่วโมงครับ
                            ไม่แวะปั้มเลยนะ 55555+
                            แต่ลำนี้น่าจะซัก 15 นาที
                            เหมือนปั่นจักรยานออกไปหน้าปากซอยรอซื้อหมูย่าง แล้วกลับบ้านเลย 15 นาทีเนี่ย

ว่าแต่ใครรู้มั่ง ว่าเครื่องบินมันมีแตรรึเปล่า

Comment

จะมีแตรยี่ห้อใหนกลบเสียงเครื่อง jet ได้ล่ะนั่น - -"

ขนาดอยู่ในตัวเครื่องที่ seal ป้องกันเสียงอย่างดี ยังได้ยิน โครตดัง - -"

Comment

ผมเคยกะ เครื่องบินโดยสารธรรมดา จากกรุงเทพ ถึง เชียงราย เดินทางเกือบ 2 ชั่วโมงครับ
                                ไม่แวะปั้มเลยนะ 55555+
                                แต่ลำนี้น่าจะซัก 15 นาที
                                เหมือนปั่นจักรยานออกไปหน้าปากซอยรอซื้อหมูย่าง แล้วกลับบ้านเลย 15 นาทีเนี่ย

ว่าแต่ใครรู้มั่ง ว่าเครื่องบินมันมีแตรรึเปล่า
                                สงสัยท่านอ้อมรอบสนามบอนละสิ ผมเคยจากดอนเมือง ตรงไปนครศีอะครับ ไม่มีอ้อมเลยครับ 50 นาทีถึง รวม ขึ้นลงนะครับ

Comment

Working...
                                X