Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจอคำสั่งแปลกใน Dota

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจอคำสั่งแปลกใน Dota

วันนี้ก็เล่น Dota ตามปกติ(ผมเป็นคนครี)

เล่นไปจนฝั่งผมออกหมด เหลือผมคนเดียว

อีกฝั่งเหลือ 3

ผมก็ถอดใจแล้วแหละ ว่าแพ้ละ

อยู่ดีๆ ฝั่งนู้นพิมพ์อะไรไม่รู้ แล้วก็บอกให้ผมพิมพ์ -ok

ผมก็พิมพ์ตามๆไป

ก็ไม่อะไรเกิดขึ้น

ซักพักเขาก็ให้พิมพ์อีก ผมก็เลยลองอ่านที่มันขึ้นดู

ประมาณว่า ฝั่งนู้นจะให้ shuffle team ใหม่ แล้วให้ผมตกลง (งงเลยสิท่าน ทำได้ด้วยหรอ)

ผมก็พิมพ์ -ok อีก แล้วเขาบอกว่า ต้องกด -ok ให้ครบทุกคน

ซักพัก ทีมฝั่งนู้น มาอยู่ทีมผมคนนึง กลายเป็น 2-2

แล้วผมก็ชนะแบบงงๆ...

เลยสงสัยว่า เขาพิมพ์อะไรหรอ ถึงทำให้ shuffle team ทั้งๆที่เริ่มเกมไปตั้งนานแล้ว

ใครรู้บอกด้วยนะครับ

ปล. ที่เล่ามานี้ พึ่งเกิดขึ้ไม่นานนี้เอง

ลืมไปแล้ว แหะ - -

Comment

คำสั่งนี้มีมาสักพักแล้วครับ

รู้สึกจะมาตั้งแต่ 6.58 แล้วครับ

พิมพ์ -switch เปลี่ยน slot กับฝั่งอื่นหรือคนที่ออกไปแล้วได้ครับ แต่คนในเกมต้องยินยอมด้วย คือพิมพ์ -ok

-switch จะแสดงรายชื่อ slot สำหรับ switch ออกมา แล้วค่อยทำ -switch <slot ที่จะเปลี่ยน>

มันไม่ใช่การ Shuffle คนครับ แต่เป็นการแลก, ย้าย Slot กัน (ไม่เหมือน Swap เพราะ Swap จะแลก Hero กันในทีมเฉยๆ)

Comment

Originally posted by AnonymousX View Post
        คำสั่งนี้มีมาสักพักแล้วครับ

รู้สึกจะมาตั้งแต่ 6.58 แล้วครับ

พิมพ์ -switch เปลี่ยน slot กับฝั่งอื่นหรือคนที่ออกไปแล้วได้ครับ แต่คนในเกมต้องยินยอมด้วย คือพิมพ์ -ok

-switch จะแสดงรายชื่อ slot สำหรับ switch ออกมา แล้วค่อยทำ -switch <slot ที่จะเปลี่ยน>

มันไม่ใช่การ Shuffle คนครับ แต่เป็นการแลก, ย้าย Slot กัน (ไม่เหมือน Swap เพราะ Swap จะแลก Hero กันในทีมเฉยๆ)
        โอ้ ความรู้ใหม่

Comment

โครตเทพ

Comment

เวลา โหลด map ใหม่ที่ www.getdota.com ก็อ่าน change log ด้วย สิครับ แล้วจะได้รู้ว่า เพิ่มอะไรใหม่บ้าง...

อย่าบอกนะครับว่ามันเป็นภาษาอังกฤษ อ่าน ไม่ออก ...

ไม่มีใครอ่านภาษาอังกฤออกตั้งแต่เกิดหรอกครับ (แม้กระทั่งเด็กที่เกิดประเทศอังกฤษ) ของอย่างนี้มันฝึกกันได้ทุกคน

Comment

โอ้ ความรู้ใหม่ ขอบคุณก้าบ ทีนี้ไม่กลัว พวกชอบout ละ

Comment

Working...
              X