Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามทาง HL2 ด่าน Highway17 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by EXOSPECTRE View Post
    ลองใช้ความคิดซักนิด แล้วจะผ่านไปด้วยดีเองคับ

ถ้าเกิดถามแบบนี้ มีหวังถามกันทั้งเกมคับ

คิดจะเล่นเกม ก็ต้องมีไหวพริบบ้าง มัวแต่ถาม คิดเองไม่ได้ ก็คงจะต้องถามแบบนี้ตลอดไปอะคับ
    ก่อนจะถามเนี่ย
    ผมติดตรงนี้เป็นอาทิตนะครับถึงจะมาถาม

ไม่ใช่ติดแต่2นาทีแล้วมาตั้งกระทู้

Comment

Originally posted by Nash66 View Post
      เท่าที่ผมจำได้นะ มันเป็นห้อง คือเข้าไปแล้วเดินก้มๆ ลอดๆ ไปทางซ้าย หลบเลเซอร์ ไปเรื่อยๆ พอมุดออกไปทางขวา น่าจะเจอ ปืนกลขาตั้ง ทำให้มันล้มแล้วลอดๆ ปืนข้ามไปต่อ จะเจอปลั้ก ก็ใช้ปืนดูด ดึงออก ไม่ก็ปาระเบิดเลยครับ แต่ระหว่างลอดๆ มุดๆ มีทหารด้วยนะ ระวังหน่อย
      หลบได้ด้วยหรอครับ
      มันเป็น2เส้นอย่างนั้นตลอดทางเลย

Comment

Originally posted by EXOSPECTRE View Post
        ลองใช้ความคิดซักนิด แล้วจะผ่านไปด้วยดีเองคับ

ถ้าเกิดถามแบบนี้ มีหวังถามกันทั้งเกมคับ

คิดจะเล่นเกม ก็ต้องมีไหวพริบบ้าง มัวแต่ถาม คิดเองไม่ได้ ก็คงจะต้องถามแบบนี้ตลอดไปอะคับ
        ขอบคุณมากครับ

ผ่านแล้ว

Comment

ไม่รู้ว่าเิิดินไปถึงไหนแล้วในห้อง

แต่ปกติผมจะผ่านโดยไปตามเส้นทางที่เขียนไว้ให้

คือต้องยืนบนขอบของที่ตั้งอยู่แล้วค่อยๆเดินๆไปเรื่อยๆ (เส้นสีแดง)

พอยูเทิร์นได้ ก็หาทางกระโดดขึ้นชั้น (เส้นสีเหลือง)

แล้วโดดข้ามมาตามเส้นสีเขียว

สุดท้ายเดินตามท่อไปกดปุ่มปิดระบบตามเส้นสีฟ้า

ส่วนจะมีเส้นทางอื่นหรือไม่ผมไม่รู้ รู้แต่กว่าจะได้เส้นทางนี้มา

เดี้ยงไปหลายรอบมาก
          Attached Files

Comment

Working...
          X