Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครียด Watchmen: The End is Nigh

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ยังไงก็ไม่เข้าใจเรื่องหน้ากากของ รอแช็ค อยู่ดี

Comment

Originally posted by gamesdeath View Post
      +1 สรุบ ใครชอบหนัง HeRo แต่ไม่ได้ทำให้เด็กๆดูอย่างเดี่ยว เพราะมีทั้ง ซีเรียจ เสียดสี

แยบยล ฉากต่อสู้ที่รุ่นแรง เรื่องนี้ยกให้ว่าดีที่เดี่ยวงับ
      ไม่ได้ทำให้เด็กดูอย่างเดียวครับ ไม่ให้เด็กดูเลยล่ะ

Comment

Originally posted by deeperman View Post
        อ้าว ตกลง ต่ำกว่า 18 เค้าไม่ให้ดูเลยหรอ หรือเเค่เตือนเฉยๆอ่ะ

ในโรงบ้านยังเซ็นเซอร์เยอะ เจอ DVD Rip นอกค่อนข้างเต็มๆเลย ดู ไอ้น้องน้อยของไอ้ตัวฟ้าๆ ตลอดเรื่องเลย

Originally posted by EXOSPECTRE View Post
        แต่ฮาตรงที่ว่า ตัวมันเหม็นมาก555
        เหมือนกัน แต่ในกลุ่มฮีโร่ ผมว่าเจ้านี้ละฮีโร่ตัวจริง

Originally posted by punnkrit View Post
        ไปดูมาแล้วเช่นกันครับ พอแอคชั่นก็ซาดิส(มันมาก)

แต่ดูไปๆ มันหนังชีวิตนี่หว่า-.-

ชอบไอ้หน้ากากรอแซ็คRhosach โคตรๆ มันโหดได้ใจดี

คอมมิเดี้ยนcommedianก็บ้าพลังดี แต่เบื่อตัวละครที่ชื่อจอนอะครับ

ไอ้ตัวฟ้าๆที่มันชอบโชว์จุ๊กกุดุ๋ยอะ(เซ็นเวอร์ไว้) มันเก่งเว่อร์

ปล.มี*************ด้วยนะ ระวังหัวใจวาย

ไอ้ตัวฟ้าๆ นี้ดูไงก็ไม่เหมือนฮีโร่ มันเข้าใกล้พระเจ้าเกิน เก่งสุดๆๆ

Originally posted by jonoaugi View Post
        มันมีฉากอย่างว่าไงนาย แบบว่าเห็นจนผู้หญิงถึงเลยอะ
        แต่ที่ดูแล้วแย่จริงๆคงคงเป็นฉาก โหดๆในหนังมากกว่ารุนแรงมาก รับไม่ได้

Originally posted by punnkrit View Post
        ผมต่ำกว่า18นะ แต่หลงเข้าไปดูได้
        ดูแล้วอย่าทำตามเด็ดขาดน่ะครับ มันแค่ในหนัง ฆ่าคนง่ายติดคุกยาวเลย

Originally posted by numetal View Post
        ไม่ได้ทำให้เด็กดูอย่างเดียวครับ ไม่ให้เด็กดูเลยล่ะ
        ในบ้านเรา เป็นชื่อไทยของหนัง และ โปสเตอร์ นึกว่าเป็นหนังฮีโร่ธรรมดา 18+ แน่นอน
        เรื่องนี้งับ

Comment

Originally posted by EXOSPECTRE View Post
          ผมไม่เข้าใจอะ หน้ากากของรอแช็ค ทำไมเปลี่ยนรูปร่างได้
          คือตอนแรกมีคนมาให้จอน(ไอ้ตัวฟ้าๆอ่ะ)ทำลายผ้าให้
          จอนก็ทำออกมายังงี้ เจ๊แกไม่ชอบบอกว่าน่ากลัว
          รอร์ชาร์คก็เลยเอาไปใช้

Comment

เออ ผมงง สรุป Rorschach มันไม่ปรกติใช่เปล่าครับ(บ้าอะ)

Comment

ถ้าผมเป็นรอแซ็ค ผมคงบ้ากว่ามันอีกมั้ง

ขนาดชีวิตมันเน่าขนาดนี้ มันยังมีสติ

รอแซ็คเป็นพวกผดงสันติแบบแนวใช้พลังนะ ผมว่า

มันก็ไม่ได้บ้านะ แต่อดีตมันเลวร้าย

Comment

Originally posted by gamesdeath View Post
                หน้ากากที่มีรูปสีดำที่เปลี่ยนแปลงไปตลอดเวลาบนพื้นสีขาว

ของ รอร์แชค หรือ โจเซฟ วอลเตอร์ โคแว็คส์ มันคืออะไร

ไม่มีใครรู้ แต่เขาว่าเปลี่ยนไปอารมณ์การฆ่าของพี่แก

ใครที่ดูหนัง โดยเฉพาะฉาก อีโต้ สับหมา พีแกหน้าเสยะเชียว...
                เมื่อก่อน รอร์แชค เค้าเป็นช่างตัดเสื้อครับ แล้วมีผู้หญิงคนหนึ่งนำผ้าพิเศษผืนนี้มาให้ตัด
                ผ้าผืนนี้พิเศษตรงที่สามารถเปลี่ยนลวดลายได้ครับ แต่พอตัดมาแล้วผู้หญิงคนนั้นดันไม่ชอบ
                รอร์แชคเลยเอามาทำเป็นหน้ากากของตัวเองครับ
                ว่ากันว่าผ้าผืนนี้เป็นผนงานของ ด๊อกเตอร์ แมนฮัตตัน ครับ

Comment

อ๋อ ผ้าผีบอกนั่นเอง

Comment

ทำไมกล้องมันหมุนไม่หยุดเลยครับ ตอนด่านแรกเลย

Comment

ใช้จอยสติ๊กเล่น มุมกล้องมันจะหมุนเรื่อยๆ ครับ งงเหมือนกัน
                      แต่พอใช้เม้าเล่น ไม่หมุนครับ เวียนหัวมากๆ เลย

Comment

Originally posted by tack77 View Post
                        ทำไมกล้องมันหมุนไม่หยุดเลยครับ ตอนด่านแรกเลย
                        Originally posted by tack77 View Post
                        ใช้จอยสติ๊กเล่น มุมกล้องมันจะหมุนเรื่อยๆ ครับ งงเหมือนกัน
                        แต่พอใช้เม้าเล่น ไม่หมุนครับ เวียนหัวมากๆ เลย
                        จอย saitek ผมก็เจออาการเดียวกัน
                        แต่มันมีให้เลือกเป็น xbox360 ด้วย พอเลือกเป็น xbox360 ก็ใช้ได้ปกติเลย

Comment

^^

ตามนั้น ตอบให้แล้ว ขอบคุณจ้า

Comment

Originally posted by Captain MiKE View Post
                            จอย saitek ผมก็เจออาการเดียวกัน
                            แต่มันมีให้เลือกเป็น xbox360 ด้วย พอเลือกเป็น xbox360 ก็ใช้ได้ปกติเลย

ขอบคุณมากครับ

Comment

ของผมมันไม่มีให้เลือกเป็น xbox360 ครับ งงๆ ใช้ Logitech precision ครับ

Comment

มีเพลงฮาเลลูย่าประกอบระหว่างเล่นไหมครับ

Comment

Working...
                                X