Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามกันเอาฮา พวกคุณคิดยังไงกับพวกคนที่เล่นเกมในร้านเน็ทคาเฟ่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

วัยกระเรียน ตอนผมอยู่ม.3 ตอน Rag แบบบัตรเติมเงินมาใหม่ๆ ภายใน 1 ปีกว่าๆ

หมดเงินแบบว่าซื้อ Ps2 ได้เครื่องนึงครับ - -

Comment

ถ้าเข้าก็ต้องมีเสียน้ำ

Comment

- - มะก่อน ติด ลินเนจ 2 มั๊ก หมดตัง ซื้อ xbox360 ได้เลยมั้ง อิอิ แต่กลับตัว ขี้เกียจเติม เลิก !!!!

Comment

เอ่อ ลืมบอกไป ปัจจุบันนี้ ผมก็ยังคงไปค้างไปนอนร้านเกมส์อยุ่นะครับ ส่วนมากเดือนละ ครั้ง 2 ครั้ง
          แต่ไม่ได้ไปเล่นนะครับ ???? ผมจะไปกินเหล้ากับเพื่อนๆตามร้านหมูกระทะ เพราะเดือน นึงจะเจอกันไม่กี่ครั้ง ก็กินแม่มเต็มที่เลยอ่ะครับ ที่นี้ขับรถ(แมงกะไซค์)กลับกันไม่ไหว ก็..ร้านเกมส์ไงครับเพราะว่ามันอยุ่ใกล้ร้านหมูทะพอดี เบาะนุ่มๆ สบายๆ แอร์เย็นๆ คืนนี้ตก 50-80 บาทได้มั้ง ^^ ไปกันทีละเยอะๆด้วยนะครับ 8-10คน ไม่เปิดเครื่องด้วย ไปถึงนอนเลย จนเจ้าของร้านจำได้ และก็ให้เบอร์โทรไว้จองเครื่องนอน ^^ 5 5 5+

Comment

ท้าเล่นแล้ว ชีวิตเค้าไม่เสียหายก็ไม่เป็นไรครับ แต่พวกที่เล่นกันลืมแม้แต่ชีวิตความเป็นจริงนี้ไม่ไหว ของยังงี้มันพูดยากนะ(ผมก็เคยเล่น Dota กับเพื่อน 8 ชม. ติด สมัยเรียนมหาลัย เล่นในร้านทำไมไม่รู้รู้สึกมันกว่าเล่นกันที่บ้านสงสัยเพราะได้ด่ามันสดๆ เวลามันทำอะไรพลาด 555+)

Comment

เคยเล่นหามรุ่ง ก็กะ ps2 อะครับ กะ res4

ร้านมันบอก หลังทุ่มนึง ชั่วโมงละ 10 เล่น ทุ่ม ถึง 6 โมงเช้า

Comment

Originally posted by Ammer View Post
                ไม่ไหวอ่ะ ร้านเกมส์ ทำเด็กเสีย สังคม ครอบครัวแย่ เด็กไม่อยากอยู่บ้าน ก็มาอยู่ร้านเกมส์ ไม่เด็กก็มีแต่ก็เรียกได้ว่าเด็กอยู่ดี เคยไปเล่นที่ร้าน (เคยเรียนที่เกษตร แยกนั้นดงร้านเกมส์รู้ๆอยู่) เจอพวกเด็กประเภทเครียดจัด เล่นแพ้แล้วทุบคีย์บอร์ดปังๆน่ะ เห็นแล้วหมดอารมณ์เล่น รู้สึกหดหู่กับสภาพสังคมในร้านเกมส์พวกเนี้ยอ่ะ
                ลองนับเงินที่พวกเนี้ยเล่นที่ร้าน ถ้าวันละร้อยบาท แค่ครึ่งปี ก็ซื้อคอมพ์สเปคแจ่มๆ ตั้งเล่นที่บ้านได้สบายๆ แต่เหตุผลหลักที่มาที่ร้าน ก็คือที่ปัญหาบ้าน เด็กเล่นเกมส์ ไม่แปลก แต่เล่นนอนที่ร้าน นี่มัน...
                +infinity ครับ ....

ผมนี่เมื่อก่อนตอนเรียน รด. รอบเช้า จบ ก็ไปกับกลุ่มเพื่อนครับ เข้าร้านเนตเล่นSFครับ ด่ากันมันส์ดี 55+ อยู่บ้านแล้วมันไม่ค่อยได้อารมณ์
                ปัจจุบัน เลิกเล่นครับ เกรียนเยอะ -*- เล่นดีบอก โกง เล่นไม่ดีบอก อ่อน -*-
                Last edited by Dej_SAVAGE; 13 Mar 2009, 10:58:52.

Comment

สำหรับพวกค้างร้านเกม

1.เล่นกับเพื่อนที่ร้านสนุกกว่าเล่นคนเดียวอยู่บ้านครับ
                  2.เสียเงินข้ามคืน ถูกกว่า ค่าโรงแรม แถมได้เล่นเกม แถมแอร์เย็นเฉียบ แถมเล่นเน็ตได้ด้วย

ความคิดเห็นส่วนตัวเมื่อ ตอนยังเรียน ตอนนี้ทำงานแล้วครับ เลยไม่ได้เล่นแบบนั้นแล้ว

Comment

เคยติด และเสียใจที่ติด ไม่รู้จักแบ่งเวลา

เป็นช่วงเวลาสนุกสั้นๆ

ตอนนี้ก็ผ่านมันมาใด้ สบายแฮ~

Comment

ถ้าเป็นเด็ก ติดเกมส์ ติดเพื่อน บ้านอาจไม่มีคอม เหงา ครอบครัวไม่อบอุ่น พ่อแม่ไม่สนใจให้แต่ตังใช้ อันนี้น่าสงสารครับ
                      ถ้าเป็นผู้ใหญ่วัยมหาลัย อันนี้ไม่แปลก เค้ากะลังมันส์กับชีวิต เดี๋ยวมันเรียนจบทำงานก็ลดการเล่นไปเอง
                      ถ้าเป็นผู้ใหญ่วัยทำงาน 23-23 up(อายุควรจะเรียนจบทำงานได้แล้ว) เล่นหลังเลิกงาน ไม่ติดมาก ปกติ คนมันเหนื่อยอยากคลายเครียด
                      แต่ถ้างานไม่ทำ อยู่ร้านเกมส์ทุกวัน เรียนก็ไม่จบ อันนี้น่าสมเพศ(พิมถูกเป่าไม่รุมึนกาแฟเช้ามาล่อไป 3)

Comment

เล่นร้านมันได้อารมณ์ มากกว่าเล่นที่บ้าน

Comment

เคยเล่นอยู๋พักนึง เมื่อ 6 ปีที่แล้วเล่นแต่เค้าเตอร์ๆๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ ตอนนี้ก็ยังเล่นอยู่แต่เล่นที่บ้านและครับ

Comment

ไปเล่นกะเพื่อน...
                            กับตอนที่ไม่มีคอมที่บ้านทีสมัย 9ปีที่แล้ว เล่นเค้าเตอร์กะเพื่อนเกือบทุกวันหลังเลิกเรียนอย่างน้อย 1ชม อิอ

Comment

Working...
                            X