Announcement

Collapse
No announcement yet.

spec ผม เล่นเกมแรงๆอะไรได้มั้งอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จะปรับสูงๆก็ต้องใช้การ์ดจอดีๆสิครับ
    แนะเถียงอีก -*- มันเวอร์ไป ตูจาไม่เถียงกะพวกความรู้หางอึ่งแระ จบ

Comment

Originally posted by Tangkiiz View Post
      พอดีเบื่อๆอยากซื้อเกมใหม่

เลยมาขอคำแนะนำครับผม

E4600 2.4 Ghz

2GB 667

HD3850 256Mb

ขอบคุณทุกๆคนครับผม
      เกือบเหมือนผมเลย แต่ของผมเป็น HD4850 512mb ส่วนใหญ่ก็เล่นได้หมดนะครับ
      **มากระทู้นี้ต้องระวังการใช้ ภาษา เป็นพิเศษ
      **ติท่าน HaHaPaJingKo หน่อยนะครับ ท่านเขียน ใช้ ผิดนะครับ --->> GTA IV ปรับสูงต้องใช่การ์ดจอแรงๆครับ

Comment

55+ นักตรวจสอบอักษร ผิดจนได้ มาฮากานโหน่ยๆๆๆ

Comment

Originally posted by johnxe View Post
          GTA แดก cpu ซะส่วนมาก ส่วนเรื่องกราฟฟิก Engine มันห่วยแดกสเปก ภาพก็งั้นๆ -*- 4850 9800GTX+ ก็เหลือๆ
          แล้ว
          จ.ข.ก.ท อย่าไปฟังเสียงไอ้ johnxe มันละเมอใส่นะครับ ใช้ 4850 9800GTX+ มันก็เวอร์เกินไปครับ ที่จริงใช้ 8400 GS ก็เหลือๆแล้วนะครับ คุณมาแนะนำมั่วกันแบบนี้เดี๋ยว จ.ข.ก.ท เค้ามึนงงหมดเหรอกครับ

Comment

ผมถือว่าผมมะเถียงแล้วนะครับ ผมหยุดแค่นี้ จขกท. เค้าคิดเองได้ครับ

Comment

Originally posted by HaHaPaJingKo View Post
              จ.ข.ก.ท อย่าไปฟังเสียงไอ้ johnxe มันละเมอใส่นะครับ ใช้ 4850 9800GTX+ มันก็เวอร์เกินไปครับ ที่จริงใช้ 8400 GS ก็เหลือๆแล้วนะครับ คุณมาแนะนำมั่วกันแบบนี้เดี๋ยว จ.ข.ก.ท เค้ามึนงงหมดเหรอกครับ
              8400GS เล่น GTA IV เหลือๆ ? เหลือเท่าไหร่ครับ 10 หรือ 15 เฟรม ?

3850 ที่ใช้เพียงพอแล้วครับ ไม่ต้องเปลี่ยนครับ

Comment

ไม่รับฟังคนอื่นแบบนี้

แล้วจะเข้าใจอะไรได้มั่งเนี่ย

เหอะๆ

Comment

มี 2 ทางเลือก
                  1.เชื่อคุณ HaHaPaJingKo แน่นอนผมมั่นใจคุณล่มจม 295GTX ไม่ต่ำกว่า1หมื่น ให้...ท่านซื้อให้สิครับ ต่อให้การ์ดจอเทพ CPUเน่า(กาก เกรียนเหมือนใครหว่า?) มันก็เล่นไม่ได้ดีหรอกท่าน ใช่ว่าทุกเกมมันต้องรีดพลังจาการ์ดจออย่างเดียวจริงไหม? CPU Ram มันก็เป็นส่วนประกอบสำคัญที่เกี่ยวข้องกัน ยิ่งถ้าเป็นเกม GTA IV
                  ผม+1เสียงสำหรับคนที่บอกว่ามันกินCPU
                  (แล้วสำหรับคนที่ไม่รู้จริงอย่าพยายามสร้างความเสื่อมเสียให้บอร์ดของเราเลยครับ)
                  2.ไม่เชื่อคุณ HaHaPaJingKo แน่นอนผมมั่นใจคุณจะได้คำตอบตามที่คุณต้องการ ^^

Comment

เล่นได้ทุกเกมนะ

Comment

เล่นได้ทุกเกม และ
                      crysis ---->hight(noAA)
                      GTA IV ------>medium

Comment

ลองโหลดเกมมาเล่นดีกว่า

Comment

ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ

แต่ให้ผมเปลี่ยนการ์ดก็คงไม่ไหวแน่แหะๆ

ซื้อมาปีเดียวเอง(ตังค์ตัวเองด้วย)

ประกันอีกตั้ง2ปี

พึงซื้อซิ้งค์มะวาน *-*

แหะๆ

เล่นแบบพอเพียงครับ

เอาเกมที่เล่นได้ก็พอ

พอใจในสิ่งที่มีครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ

แต่ให้ผมเปลี่ยนการ์ดก็คงไม่ไหวแน่แหะๆ

ซื้อมาปีเดียวเอง(ตังค์ตัวเองด้วย)

ประกันอีกตั้ง2ปี

พึงซื้อซิ้งค์มะวาน *-*

แหะๆ

เล่นแบบพอเพียงครับ

เอาเกมที่เล่นได้ก็พอ

พอใจในสิ่งที่มีครับ

แต่ก็ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ

Comment

Working...
                            X