Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมแล้วหลุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

game เขาต้องเขียนว่า เกมครับ เพราะคำไทยไม่มีลงท้ายด้วย ส์

Comment

ผมเคยเจอ ปัญหา นึง ไม่รู้เกี่ยวป่าว มันชอบ รีสตารท์เอง พอถอดแรมออกหายเลย อ่อเล่นบางเกม ก็หลุดด้วยนะครับ

ไส่แรม ไป3ตัว มีปัญหาเลย แต่พอถอด ให้เหลือ2ตัวอาการอย่างนี้ก็ไม่เกิดอีกเลยครับ

Comment

อ่าครับ ตอนนี้เรียบร้อยแล้วครับ
        ก็ให้จัดการถอดแรมออกไปตัวนึงก็ใช้ได้เลย

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ(ยกเว้นไอ้HaHaPaJingKo)

Comment

ส่วนปัญหานั้นอ่ะ ผมว่า น่าจะมาจาก VGA นะครับ ไม่รู้ว่าเล่นความละเอียด และปรับเอฟเฟกต์ระดับไหน บอกมาด้วยจะดีมากเลยครับ ถ้ามันเด้งออกมาเองเนี่ย ผมว่าก็น่าจะมาจาก VGA นี่แหละ

ส่วน PSU ไม่น่าจะมีปัญหาเพราะถ้าเกิดว่ามีปัญหาจริงๆ มันก็จะ Restart ไปเอง หรือไม่ก็พังไปเลย เครื่องเปิดไม่ติดไป

อีกสาเหตุหนึ่งที่อาจเป็นไปได้ อาจมาจากไดรเวอร์การ์ดจอ หรือ วินโดวส์ที่ใช้อยู่ ลองๆเช็คตามบอร์ด nVidia ดูนะครับ
          Last edited by ez2q2031; 1 Mar 2009, 03:54:31.

Comment

ใช้ Kington ด้วยเสี่ยงว่าจะเป็นของปลอม

Comment

Kingston ต่างหากครับ ไม่ใช่ Kington
              แหม่ ระวังสมบัติต่างชาติจะเสียหายด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by gigamack View Post
                Kingston ต่างหากครับ ไม่ใช่ Kington
                แหม่ ระวังสมบัติต่างชาติจะเสียหายด้วยนะครับ
                แรม Kington อันเดียวไม่ต้องเติม "S" นะครับ เดี๋ยวสมบัติต่างชาติเค้าเสียหายหมดหรอก

Comment

55555+ พึ่งเคยเจอ ฮาโคตรๆ Kingston อันเดียวไม่ต้องเติมS กร๊ากกกกๆๆๆๆๆ

Kingtonของคุณนี่ ยี่ห้อจีนแดงใช่มะคับ หุหุหุ

ขอคารวะให้ความฉลาดของคุณHaHaPajingko หนึ่งที ผมว่าคุณมากกว่าที่ทำภาษาไทยวิบัตินะ

เกิดมาชาตินี้ยังไม่เคยเจอใครสอนว่า หลังคำว่า หลาย ต้องเติม ส์ 5555+ เมาหน๊ากกกๆๆ แล้วนะเนี่ย

เก็กดมาจากชาติปางไหนรึป่าวคับ

Comment

รู้สึกเมื่อก่อนผมใช้ 8600gt ก็เป็นแบบนี้น่ะปิดเอง
                    พอลองเปลี่ยน พาเวอซัพพรายใหม่ไม่เป็นอ่ะ -0- (ตอนแรกใช้แบบบ้านๆติดเคส)

Comment

ตูละเบื่อไอ้บ้านีจริง ๆ

สรุปคือแรมใช่ไหม เคลมโลด เพิ่งชื้อนิ

Comment

Originally posted by HaHaPaJingKo View Post
                        แรม Kington อันเดียวไม่ต้องเติม "S" นะครับ เดี๋ยวสมบัติต่างชาติเค้าเสียหายหมดหรอก
                        อ่ามมาหลายทู้มาฮาแตกอันนี้แหละ 5555+

Comment

Originally posted by RBS_SYSTEM View Post
                          อ่ามมาหลายทู้มาฮาแตกอันนี้แหละ 5555+

Comment

จขกท. แก้ปัญหาได้แล้วครับจบๆ

Comment

http://rirs3.royin.go.th/

คำ เกมส์ ค้นไม่เจอ โปรดพิมพ์ใหม่

Comment

Originally posted by HaHaPaJingKo View Post
                                ฮาก๊ากๆเลยอ่ะ

คิดได้

Comment

Working...
                                X