Announcement

Collapse
No announcement yet.

Command and Conquer 3 (Tiberium Wars & Kane's wrath)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

GDI สู้ตายคับ หัดเล่นทุกวัน

Comment

Scrin คอมช่วงแรกเน่าเร็วมาก

แต่ Nod ก็รับได้มันส์ได้ใจจริงๆ รู้สึกว่าภาคเสริมนี้เสาเลเซอร์ใหญ่จะแรงขึ้นนะ

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
        อะไรกัน GDI ผมใช้แต่ APC กับพิตบูลซะส่วนใหญ่ ยิ่ง APC อัพปืนกล แล้วเอาทหารราบใส่อีก เป็นอะไรที่โหดมาก

แต่ เล่นยังไงก็ไม่ชนะรีปเปอร์ซักทีแฮะ เก่งเกิน-*- รีปเปอแพ้ socom แต่ผมใช่้ socom ไม่เป็นอะดิ5555+
        มันได้ก็ได้ดีช่วงต้นเกมส์เท่านั้นอ่ะครับ เคยเล่นแล้ว ผม Tripod ออปกปุ๊บ กระจายเลย สาดแสงแค่ ทีสองทีเอง

Comment

Originally posted by Firedevilz View Post
          มันได้ก็ได้ดีช่วงต้นเกมส์เท่านั้นอ่ะครับ เคยเล่นแล้ว ผม Tripod ออปกปุ๊บ กระจายเลย สาดแสงแค่ ทีสองทีเอง
          จะฆ่ามันยังไงครับ ผมไม่มีปัญญา-*-

Comment

คงต้องปรับสไตล์ใหม่ แบบว่า เล่นตั้งรับกับคอมจนเคยตัว มั้ง

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
              จะฆ่ามันยังไงครับ ผมไม่มีปัญญา-*-
              ถ้าเล่น NOD ก็เอา Avatar สู้เลยครับ ยูนิตยานพาหนะพื้นดินทุกตัวไม่มีอะไรสู้ Avatar ได้ครับ แต่อย่าให้มันประชิดตัวได้นะ เพราะ Tripod ยิงประชิดตัวแล้วมีผลเป็น EMP ด้วย ขนาด ตัวใหญ่ยังทำไรไม่ได้เลย เวลาเจอ Tripod
              ไม่งั้นก็พลจรวดเยอะๆครับ ร่วงชัวร์ พยายามคอนโทรลให้ไม่โดนมันเหยียบก็พอ ร่วงชัวร์ ไม่งั้นก็อย่างเดียวที่ชนะชัวร์ๆ ก็เอาอากาศมาไล่ยิง

จริงๆ Tripod เฉยๆไม่น่ากลัวนะ ต้องมาก่ะพวก Seeker ไม่ก็ Shock Trooper โคตรน่ากลัวเลย

Comment

อะไรกัน GDI ผมใช้แต่ APC กับพิตบูลซะส่วนใหญ่ ยิ่ง APC อัพปืนกล แล้วเอาทหารราบใส่อีก เป็นอะไรที่โหดมาก

แต่ เล่นยังไงก็ไม่ชนะรีปเปอร์ซักทีแฮะ เก่งเกิน-*- รีปเปอแพ้ socom แต่ผมใช่้ socom ไม่เป็นอะดิ5555+
                จิงๆ Reaper แพ้ ZOCOM แต่ ZOCOM กันฐานยากมากๆ แล้ว Reaper เป้นฝ่ายที่ทะลึ่งเล่นเร็วได้อีก คือ ZOCOM มันโหดที่ Zone Raider ครับ แต่กว่าจะสร้างได้ก็ .... อ่ะนะ

คือจะบอกว่าทำไมชนะครับ คือ Zone Raider หน่วยนึง ยิงจรวดได้ 4 ลูก แล้วไอ่เวอร์ชั่น Zone Trooper มันยิงจวดไม่ได้ แต่ภาคพื้นดินมันโหดมั่กๆ ผมฆ่าโดยเอา Venom ไล่ยิง แต่พอเป็น Zone Raider ของ ZOCOM มันยิงจรวดสู้ได้ อย่างเซง เอาพลไฟไล่ยิงอย่างเดียวเลย เวลาเจอ ZOCOM

ปล.คนที่เล่น NOD แล้วบอกไม่โหดเพราะมันไม่ยอมใช้ปืนไฟกันงับ ยืนยัน!!!

Comment

Originally posted by Firedevilz View Post
                  จิงๆ Reaper แพ้ ZOCOM แต่ ZOCOM กันฐานยากมากๆ แล้ว Reaper เป้นฝ่ายที่ทะลึ่งเล่นเร็วได้อีก คือ ZOCOM มันโหดที่ Zone Raider ครับ แต่กว่าจะสร้างได้ก็ .... อ่ะนะ

คือจะบอกว่าทำไมชนะครับ คือ Zone Raider หน่วยนึง ยิงจรวดได้ 4 ลูก แล้วไอ่เวอร์ชั่น Zone Trooper มันยิงจวดไม่ได้ แต่ภาคพื้นดินมันโหดมั่กๆ ผมฆ่าโดยเอา Venom ไล่ยิง แต่พอเป็น Zone Raider ของ ZOCOM มันยิงจรวดสู้ได้ อย่างเซง เอาพลไฟไล่ยิงอย่างเดียวเลย เวลาเจอ ZOCOM

ปล.คนที่เล่น NOD แล้วบอกไม่โหดเพราะมันไม่ยอมใช้ปืนไฟกันงับ ยืนยัน!!!
                  ผมเล่นแต่ GDI อะสิครับ แต่ว่า พลไฟของ blackhand โหดโคตรๆเลยอะครับ ผมเซง

Comment

ผมเล่นแต่ GDI อะสิครับ แต่ว่า พลไฟของ blackhand โหดโคตรๆเลยอะครับ ผมเซง
                    ก็โหดจริงๆนะ ยิงไฟสีฟ้า ยิงฐานอย่างแรงเลย ^ ^

Comment

MARV

Comment

Originally posted by Byzentine View Post
                        MARV
                        จะว่าไปแล้ว MARV มันไม่ใช่รถสำหรับรบนะ ผมว่า หน้าที่มันคือ จับใส่ Engineer 4 ตัว แล้วเอาไปไถแร่ ........... รวย .........

Comment

ก็โหดจริงๆนะ ยิงไฟสีฟ้า ยิงฐานอย่างแรงเลย ^ ^
                          เรื่องจริงอีก-*- เอาเหอะ ต้องใช้แมมมอทมาไล่ทับอย่างเดียวเลย ไม่ก็จังเกอร์นอด

Comment

วันนี้พึ่งเล่นชนะคอมยากสุดครั้งแรก NOD ชนะ GDI แล้วลองเล่นใหม่อีกที แพ้ยับเยิน มันมาเยอะ แล้วก็เร็วด้วย

Comment

Originally posted by hate-bbb View Post
                              วันนี้พึ่งเล่นชนะคอมยากสุดครั้งแรก NOD ชนะ GDI แล้วลองเล่นใหม่อีกที แพ้ยับเยิน มันมาเยอะ แล้วก็เร็วด้วย

ใครเล่นก่ะ คอมพ์ยากสุดแล้วชนะทุกตา จะกราบงามๆสักทีเลย ถ้าไม่ เล่นรอบนึงให้รู้ทางก่อน ก็ไม่ชนะหรอก ไม่ก็ต้องคอนโทรลยูนิตเทพๆ ถึงจะชนะ เพราะมันสร้างเร็วกว่าเรา 2 เท่า และใช้เงินน้อยกว่าเราเท่าตัว

Comment

Command and Conquer 3 ผมชอบนะผมว่าสนุกดี **แต่หลายๆคนบอกห่วย

ทุกเรื่องเกี่ยวกับนารูโตะ (ตอนใหม่ทุกอาทิตย์) >>> http://board.naruto.in.th/?fromuid=18

Comment

Working...
                                X