Announcement

Collapse
No announcement yet.

EA Thai ปิดตัวลงแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปิดไปจริง จะทำยังไงดีละเนี่ยเวรกรรม วันจันทร์ โทรไปหา EATH หน่อยดีกว่า ยังไงชะก่อนปิดแก้ให้ผมก่อน

Comment

• นั่นแหละครับ ขอให้มันมี บริษัทอื่น สานต่อ

ไม่ต้อง Ea กะด้ายย T.T

Comment

• เฮ้ย !อย่าเพิ่งปิดดิ ตรูยังไม่ได้เล่น Burnout Paradise เลยนะเว้ยเฮ้ย!

Comment

• เซ็งว้อย The Sims 3 ของตรู T^T

อุตส่าห์สะสมมาตั้ง 2 ภาคแล้วง่ะ - -'

ฝันสลา~ย แง้ๆๆ

Comment

• ว่าแต่ข่าวอาจจะไม่เป้นจริงก็ได้ม้าง หะ?

ปล.หรือว่าจะจริงฟระ เวปของมานก็ไม่ได้อัพเดทอะไรเลยนะเนี่ยช่วงเนี้ยะ - -* เสียววุ้ยกลวอดเล่น เบินเอาท์

Comment

• เกมดีๆ อยู่ที่ EA ทั้งนั้นแหละครับ

Comment

• ผมลองไปดูหน้าเวปเมื่อไม่กี่วันนี้ ข่าวเกมยังไม่อัพเดทเลย เป็นของ ปีที่แล้ว บอกว่า "skate2 วางจำหน่ายมกราคมปีหน้า" - -

Comment

• เวป EA ตอน Prostreet ออกแพทอะไรมากันแล้ว เวป EA TH มันยังโฆษณาวันออก Most Wanted อยู่เลย
                  ไม่อัพเดทไรเลย งี้มันน่าปิดไหมหล่ะ

Comment

• Originally posted by jajaboss View Post
                    (02:27PM) brahmz - กุใหญ่สุด กุถูกตลอด ก้มหน้าก้มตากลืนน้ำตา เล่นเกมส์ต่อไป ไม่พอใจ ก้เลิกไป ไม่ได้ขอ # Admin EA TH #
                    jajaboss ทำเพื่ออะไรว่ะ ไอประโยคเนี้ย รู้ที่มาที่ไปหรือป่าว ว่ามันมาจากเหตุการณ์อะไร คนอื่นไม่เข้าใจ เขาจะคิดว่า EA TH จะปิดแล้ว admin เลยพูดแบบนี้ มันไม่ได้เกี่ยวกันเลย

ไอ jajaboss ก...เอ้ย

Comment

• ต่อไปเรานิยมลิขสิทธ์กันนะครับ

ประเทศเรา ขายเกมกล่องถูกที่สุดในโลกแล้วครับ

มีแต่คนบอกว่า EA บริการห่วย ซัพพอตห่วย

คนพวกนี้เห็นโหลดแต่ Bit ครับ

ผมโทรไปขอการช่วยเหลือ ตั้งแต่เล่น NeedForSpeed Underground ภาคแรก !!!!

คุยกับร่วมสองชั่วโมง หาทางให้เล่นออนลไน์ไม่ให้แลค จนผมนั่งกดกับ ช่างซัพพอต ไปพักใหญ่อย่างสนุกสนาน

ตอนนั่นผมก็อายุคงประมาณ16ได้มั้ง บริษัทนี้ไม่เคยทำผมผิดหวัง มีแต่คนเฮดีใจ สะใจแม้งเว้ยแม้งโดนปิด

หารู้มั้ยมันปิดเพราะพวกเรา ไม่ซื่อสัตย์ต่อการค้า และต่อตัวเอง

ต่อไปก็ซื้อกันแผ่นละ 1000+ รึกัน

และก็ ไม่ต้องคิดมาก ผมมีตังในกระเป๋า แล้วคนอื่นๆหล่ะจะทำเช่นไร เซิฟเวอร์ไทยก็ไม่มีให้เล่นสำหรับเกมใหญ่ๆ จะเล่นเกมใหญ่ๆอย่าง BF2 ก็เช่าเซิฟเวอร์ Rank ก็จ่ายกันอ่วมเลย เกมอื่นก็อ่วมเหมือนกัน

ตอนนี้บริษัทเกมชะตาขาดไปหลายบริษัทแล้ว มีบริษัทที่เพิ่งเริ่มอะไรใหม่กำลังรอดพ้นไปได้ เช่น Codemaster ทรงตัวดีกว่าอีเอ

เห็น EA ระงับเกมไปหลายเกมเหมือนกัน ถ้าทางจะไม่ไหวแล้วจริงๆ

ช่วยอุดหนุนของลิขสิทธ์ ด้วยนะ ส่วนตัวผม อุดหนุนทั้งเถื่อนทั้งลิขสิทธ์ แต่เล่นเถื่อนเสร็จถูกใจ ไปถอยลิขสิทธ์ทันที ไม่เคยซื้อเถื่อนแล้วหาทางออนไลน์โดยแต่อย่างใด

เพราะผมทำเพลงออกมา ถ้าผมขาย แล้วมีคนเอาผมไปทำ Mp3 ผมก็เศร้าเหมือนกันแหละครับ

ผมประทับใจอีเอทีุ่สดแล้วครับ ไม่ได้มาจากกระแส รู้มั้ยผมไม่ได้ประทับใจอีเอหรอก ผมประทับใจทีมงาน กับบริษัทที่สร้างเกมต่างหาก ตั้งแต่ WESTWOOD STUDIO แล้ว รู้จักกันเปล่าเหอะ!!!

Comment

• Originally posted by Tunza! View Post
                        เวป EA ตอน Prostreet ออกแพทอะไรมากันแล้ว เวป EA TH มันยังโฆษณาวันออก Most Wanted อยู่เลย
                        ไม่อัพเดทไรเลย งี้มันน่าปิดไหมหล่ะ
                        ไปช่วยเค้าทำงานสิครับ ทำฟรีนะไม่เอาเงินเดือน คนเค้าก็ทำงาน

เอาใจเค้ามาใส่ใจเราครับ

Comment

• ^
                          ^
                          สมัครไปแล้ว ไม่รับเอง - -

Comment

• kornchanon

เคยไปสมัครแล้วไม่รับเช่นกัน
                            แต่มะกี้อ่านหน้าเวปยังมีเกมใหม่ๆนี่ครับเลยงงว่าปิดจริงรึเปล่า RED3/sim3 หรือผมงงอ่านข้อมูลไม่ดีหว่า เพราะหาในเวปเค้าก้อไม่มีบอกเกี่ยวกะข่าวปิดตัวเองเลย - -.

Comment

• งั้งผม พอจะบอก ไห้ ว่า เหตุ ผลที่ EA Thailand ผิดตัว ลง

EA ได้เปิด ระบบ ใหม่ เหมือน Steam ที่ชื้อเกมส์ แล้ว ดาวน์โหลด ผ่านโปรแกรม แปบ เดียวกับ Steam ของตัวเอง
                              การค่า แผ่น จะเป็นแนว เกียวกับ CD-key มาลงที่ โปรแกรม ที่ EA ได้ทำ ก็ จะสามารถโหลดเกม ได้ นี้เป็น เหตุผล ที่ EA thailand ปิดตัวลง
                              สาคา หลายๆ สาคา ถูกปิดตัว ลง เหมือน กัน ไม่ไช้ แค่ เมืองไทย

สามารถ โหลด โปรแกรม origin ของ EA ได้ที่ ลิ้งนี้เลย ครับ

http://www.origin.com/th/about

ไครมีข้อสงสัย อะไร เดียวผม มาลงข้อมูล เพิมไห้ ครับ

Comment

• ช่วงนี้ขุดแร่กันบ่อยจริงๆนะครับเนี่ย เจอหลายหมวดและ-*-

Comment

Working...
                                X