Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Lord of the Rings: Conquest สนุกหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มันขึ้น The folder path 'Theload of the Ring - Conquest?.' contain an invalid character. หลังจากขั้นตอนใส่คีย์ พอตกลงก็ขึ้นแบบนั่นเลย T-T ใครพอรู้บ้างว่า มันต้องทำไงถ้าเป็นแบบนี้

Comment

เวลาเลือก hero กดลูกศรไปทางซ้ายกับขวาเพือ่เลือกเล่นหรือไม่เล่น

ด่านเมืองผมก็ติดกำแพงใสๆครับ ผ่านไม่ได้อะ

Comment

Originally posted by kanasit View Post
        มันขึ้น The folder path 'Theload of the Ring - Conquest?.' contain an invalid character. หลังจากขั้นตอนใส่คีย์ พอตกลงก็ขึ้นแบบนั่นเลย T-T ใครพอรู้บ้างว่า มันต้องทำไงถ้าเป็นแบบนี้

เป็นเหมือนผมเลย ... อยากเล่นนนน

Comment

ไม่มีใครรู้ วิธีแก้ บ้างหรอ T-T

Comment

สำหรับท่านที่มีปัญหาเรื่อง install เกมส์ไม่ผ่าน ฟังทางนี้คับ

เนื่องมาจากว่า ผมก็ลงเกมส์ไม่ผ่านเหมือนกัน เลยมานั่งหาวิธีแก้ดู จนกระทั่งรู้ว่า การที่ตัว install นั้นเรียกหาไฟล์ไม่เจอ สาเหตุเกิดมาจาก folder ที่อยู่ในแผ่น install นั้นไม่ตรงกัน ดังนั้น ผมเลยสร้าง folder ขึ้นมาเอง ทำไปทำมา จน install ผ่านจนได้ ลองหลายวิธี หลายชม.อยู่อ่ะนะ จนได้ดังรูปคับ

ตามขั้นตอนนะคับ
            -โหลดไฟล์นี้เสร็จก่อน
            -ขยายไฟล์ซะ
            -mount image
            -เข้าไปใน drive ของแผ่นเกมส์
            -copy ไฟล์ออกมาใส่ใน HD โดยเรียง folder ให้เหมือนกับในรูปนะคับ ขอย้ำว่า folder ที่เพิ่มขึ้นมามี "จุด" ด้วยนะคับ สร้างให้เหมือนด้วยนะ >> The Lord of the Rings - Conquest・ << (เหงจุดป่าว?)
            -จากนั้นก็ install เลยคับ ผ่านฉลุย ทำ crack no CD ตามระเบียบ
            -แล้วก็ Start เกมส์ ลุยยยยย

ถ้ากรณีที่ต้องการเขียนแผ่นก็ write ได้เลยคับ ตามนี้ อันเก่าก็ลบได้เลยคับ ทั้งตัว image และตัวที่ zip คับ

ลองแล้วเล่นได้ 100 * 100% จ้ะ

===เครดิตคุณ pupuzero นะครับ===

Comment

Originally posted by TheRocKMaN View Post
              เล่นจบไปด่านนึง
              เวลามันถามว่าจะเล่นเป็น HEROES มั้ย กดปุ่มอะไรตกลงอ่ะครับ

ใช้จอย XBOX360 ได้ แต่ว่าไม่โชว์ปุ่มเป็นของจอย ยังโชว์เป็นปุ่มที่คีย์บอร์ด ก็ งงๆ เล็กน้อย

ว่าแต่หยักเยอะนะเกมนี้ ปรับก็ไม่ได้ ใช้ NHANCER ก็ไม่ช่วย *0*
              ใช่ครับ มันเลือกจะเป้นฮีโร่ยังไงอ่า เคยมั่วๆได้ 2 ครั้งแล้วก้ไม่ได้อีกเรย -*-
              ผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ

Comment

เอ๊ะ เบื่อฝ่ายมนุษย์ อ่ะ

อยากเล่นเป็ฯ WitchKing หรือพวก ORC ทั้งหลาย ... ไม่ทราบว่า มีมั้ยครับ อิอิ
                GLORIOUS PC MASTER RACE
                May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                  เอ๊ะ เบื่อฝ่ายมนุษย์ อ่ะ

อยากเล่นเป็ฯ WitchKing หรือพวก ORC ทั้งหลาย ... ไม่ทราบว่า มีมั้ยครับ อิอิ
                  ต้องเล่นฝ่ายมนุษย์ให้จบก่อนครับ

Comment

เล่นจบแล้ว ตอนแรกนึกว่าแนวเก็บเวลหาของที่ไหนได้เล่นตามเนื้อเรื่อง มันสนุกเพราะเล่น onlineหรือเปล่าผมไม่แน่ใจแต่เรื่องภาพก็okชอบ ดาบไฟหมุนควง

Comment

Originally posted by popwheet View Post
                      ใช่ครับ มันเลือกจะเป้นฮีโร่ยังไงอ่า เคยมั่วๆได้ 2 ครั้งแล้วก้ไม่ได้อีกเรย -*-
                      ผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ
                      กดลูกศร ไปข้างซ้าย

Comment

Originally posted by kanasit View Post
                        ผมก็เป็นครับ ช่วงหลังจะเป็นอาการแบบนี้ของเกมส์จากค่าย ea ทั้งนั้นเลยครับ need undercover

ผมก้อเป็นอาการนี้ เลยลองลงวินโดว์ใหม่ ฟอแมทใหม่หมด ลงได้ซะงั้นครับ อิอิ

Comment

กำลังจะลองครับเอิ๊กๆๆ

Comment

เล่นแล้วไม่ค่อยโดนใจเลย T^T
                            ส่วนตัวแล้วชอบ Star Wars:Battlefront มากกว่า
                            lotr-conquest มันมีทหาร4แบบเองหงะ heroดันสกิลเหมือนๆกับทหารซะงั้น

Comment

โดยส่วนตัว ค่อนข้างผิดหวังอะครับ ตอนแรกที่เห็นสกรีนช็อตนี่อยากเล่นมากเพราะภาพดูสวยมากๆเลย แต่พอเล่นจริงๆไหงตัวเกมส์ที่เล่นมันไม่สวยเหมือนในรูปที่เห็น แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะแย่นะครับ เพียงแต่คาดหวังไว้มากไปหน่อย

Comment

ยิงธนูมันส์ดีเหมือนกันนะ
                                โดนประชิดตัวก็กดถีบซะ ถีบแรงมากด้วย

Comment

Working...
                                X