Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่นแท้ ea ทำพิษ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by LordPongpon View Post
    ผมยอมรับว่าผมเป็นคนลง Windows ที่บ่อยมาก แต่ทุกครั้งที่ลงผมจะ Uninstall เกมของแท้ออกก่อนแต่จะมีบางครั้งที่ไม่ได้เอาออกเพราะ Windows มันล้ม น่าจะ 2 ครั้งได้ แต่แผ่นแท้เกมอื่นๆเช่น Crysis Warhead ผมลงมากกว่าด้วยช้ำก็ยังเล่นได้ปกติไม่มีปัญหา ตอนนี้บอกตรงๆว่าเช็งไม่รู้ว่านี้จะชื้อแผ่นแท้มาลงทำไมเหมือนกับไปยืมเขามาลงมากกว่า
    รู้สึกว่า RA3 จะจำกัดไว้ที่ 1-3 ครั้งนะครับ
    เหมือนกับที่เรปบนๆบอกครับ
    โทรไปที่ EA เพื่อขอ registry อันใหม่

Comment

ขอสิทธิคืนกันยังอะ ขอได้ไม่ได้แล้วมาบอกกันบ้างนะ

Comment

น่าจะทำแบบพวก Anti virus อ่ะ แค่ check key ตอน online ก็พอ ถ้าเจอ key ซ้ำสอง key ในเวลาเดียวกัน ก็ลง blacklist ไป(ลงได้ทีละเครื่อง)
        แค่นี้เองอ่ะ ไม่เข้าใจว่าจะจำกัดจำนวนครั้งทำไม เซ็งมากเวลาซื้อมาแล้วรู้ทีหลังว่าจำกัดจำนวนการ install เนี่ย

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
          Crysis มันจำกัดครั้งด้วยเหรอเนี่ย...เพิ่งรู้...
          ผมลงไป3รอบแล้วอ่ะ...กำลังจะลง Windows ใหม่ด้วย...
          ถ้า Uninstall ตอนต่อเน็ตมันจะคืนจำนวนครั้วที่ลงให้มั้ยครับ...

ระบบ DRM ของ EA ยังไม่มีระบบ Uninstall แล้วคืนจำนวนนะ ครับ คือลบยังไงก็ไม่คืนนะเอง
          ส่วนจำนวนครั้ง แล้วแต่ละเกมนะครับ เช่น RA 3 ลงได้ 5 เครื่อง ย้ำนะครับ 5 เครื่องไม่ใช่ 5 ครั้ง
          ส่วนการที่สิทธิเราจะโดนลดคือ
          1.การ Install ครั้งแรกบนเครื่องนั้นๆครับ
          2.เรามีการเปลี่ยน Hardware หรือ OS แล้ว Uninstallเกมแล้วลงใหม่จะโดนลดครับ แต่ถ้าเปลี่ยน hardware แล้วเราไม่ได้ลบเกมออกก็จะไม่ได้ลดนะครับ แต่ถ้าลง OS ใหม่ แล้วลงเกม อันนี้ลดแน่นอนครับ
          แล้วถ้าเราลบเกมออกแล้วลงใหม่นะเครื่องเดิม ไม่จำกัดครับ ถ้าอุปกรณ์หรือ OS เรายังคงเดิมครับ
          ถ้าเราเข้าใจระบบก็ไม่ใช่เรื่องยากครับที่จะรักษาสิทธิไว้
          แต่ถ้าเกิดลงเกินขึ้นมาให้ติดต่อ EA Support ครับ

Comment

Originally posted by sutlore View Post
            น่าจะทำแบบพวก Anti virus อ่ะ แค่ check key ตอน online ก็พอ ถ้าเจอ key ซ้ำสอง key ในเวลาเดียวกัน ก็ลง blacklist ไป(ลงได้ทีละเครื่อง)
            แค่นี้เองอ่ะ ไม่เข้าใจว่าจะจำกัดจำนวนครั้งทำไม เซ็งมากเวลาซื้อมาแล้วรู้ทีหลังว่าจำกัดจำนวนการ install เนี่ย
            ต้องเข้าใจว่า แฮคเกอเก่งๆในโลกนี้ก็มีนะครับ
            แค่ทำแพทออกมาแก้ก็หลอก key ได้แล้ว
            anti-virus ส่วนใหญ่ก็โดนวิธีนี้
            ขนาดวินโดว์ ยังโดนหลอกได้เลย

Comment

Originally posted by spynet View Post
              ต้องเข้าใจว่า แฮคเกอเก่งๆในโลกนี้ก็มีนะครับ
              แค่ทำแพทออกมาแก้ก็หลอก key ได้แล้ว
              anti-virus ส่วนใหญ่ก็โดนวิธีนี้
              ขนาดวินโดว์ ยังโดนหลอกได้เลย

ใช่ครับ ขนาด DRM รอซักพัก ก็มี crack ออกมาแก้ ไม่มีทางกันได้หรอกครับ ถ้าคนเล่นยังคิดที่จะซื้อของปลอมหรือโหลดกันอยู่ อย่าง เกม Prince of persia 2008 ยังไม่มีการป้องกันใดๆเลย เพราะ มีคนเล่นบอก ว่า DRM มันน่ารำคาญและทำให้คนซื้อของปลอมหรือโหลดเพราะ DRM ทาง Ubisoft เลยวัดใจครับ เอาออก ผลก็ออกมาตามคราดครับ เหมือนเดิมโหลดกระจายไม่เปลี่ยน ผมก็คนนึงที่โหลด -*- แต่ก็ไปซื้อของแท้มาจนได้ อุดหนุนของแท้กันซักหน่อยก็ดีครับ เดียวจะไม่มีเกมให้เล่นบนคอมเดียวจะน้อยใจไปลง คอนโซลกันหมด *0*
              Last edited by otomo; 13 Jan 2009, 17:05:53.

Comment

มาอัพเดทหน่อย วันนี้ผมโทรไปตอนบ่ายๆเขาให้ส่ง E-Mail ไปหาเขาครับก็เลยส่งไปพร้อมแนบภาพนั้นไม่รู้อีกนานเท่าไรถึงจะตอบกลับมายังไงก็จะคอยอัพเดทให้ว่าได้หรือไม่ได้

Comment

Originally posted by LordPongpon View Post
                  มาอัพเดทหน่อย วันนี้ผมโทรไปตอนบ่ายๆเขาให้ส่ง E-Mail ไปหาเขาครับก็เลยส่งไปพร้อมแนบภาพนั้นไม่รู้อีกนานเท่าไรถึงจะตอบกลับมายังไงก็จะคอยอัพเดทให้ว่าได้หรือไม่ได้

เอาใจช่วยให้ได้ไวๆครับ

Comment

ผมก็โดนครับ โดนกับเกม Mass Effect ผมต่อเน็ต Install เกมมันก็ไม่ยอมให้เข้าครับผมเลยลบแล้วลงใหม่สุดท้าย Format ลงใหม่ก็ไม่หาย เซงมากครับ มีที่ไหนซื้อแผ่นแท้แต่ต้องโหลดบิตมาเล่นแทน

Comment

Working...
                    X