Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือซ้ายข้องเจ้าชายเป็นอะไรกันแน่ !?! คำถามที่คุณต้องค้นหา!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่ามันเอาไว้ไต่เขานะแบบว่ากันตายได้อิอิอิอิอิ.........

Comment

เหมือนสว่านเลยแฮะ

drill drill

Comment

ใกล้ถึงฝั่งแล้วครับ

Comment

นานมาแล้วเมื่อเจ้าชายยังเด็ก วันนั้นซึ้งเป็นวันปีใหม่
          เจ้าชายได้ไป รร. แล้วเล่นกับเพื่อนๆ พอถึงเวลาพักกลางวัน เพื่อนๆของเจ้าชายไปซื้อพุมาเล่นกัน

เจ้าชายได้แต่ยืนดู ตกเย็นไปหาซื้อมาเล่นมั่ง

ทันทีที่จุดนั้น ตู้มมมม มือหาย จึงให้แม่ซึ่งเป็นนักประดิษฐ์ ทำมือให้ใหม่อันนึง

แล้วให้พอซึ่งเป็น นักเวทย์ ลงคาถา ให้มือที่ทำขึ้นใหม่นั้นมีพลังเวทย์มนต์เล็กๆน้อยๆ

จากนั้นเจ้าชายก็เก่งขึ้นทันใด

พอโตมา ไม่สามารถหางานทำได้ เพราะคนต่างรังเกียจ(คนสมัยก่อนก็เงี่ย)มืออันน่ากลัวของเจ้าชาย

จึงผันตนเองมาพอร์ทลงเกมซะ เลยหากินกันแบบนี้

ตอนนี้เจ้าชายคนนี้รวยมีเงินเป็น ล้านๆๆๆๆZeny

ปล.วันนี้เรียน วิชา ทักษะและกระบวนการคิดมา อ.เขาบอกให้คิดสร้างสรรค์ คิดแปลกๆแบบแตกต่าง เหอๆ

Comment

จะว่าไป มือก็คล้ายๆกะคนนี้

เอ๊ยม่ายช่ายยยยยยยย

ออกทะเลไปและกระทู้นี้

Comment

พอเถอะจ้า หึหึ

Comment

อ่านเเต่ล่ะท่านนิฮาได้ใจ

-*-

Comment

+_O

Comment

อาจจะเป็นเรื่องราวใหม่เพราะภาคทรายแห่งการเวลาจบไปแล้ว

Comment

Originally posted by NiNeMarK View Post
                      อาจจะเป็นเรื่องราวใหม่เพราะภาคทรายแห่งการเวลาจบไปแล้ว
                      ใช้ครับ อัน นี้มัน น่าจะ เป็น เจ้าชาย องค์ ใหม่นะครับ ไม่แน่ใจ เหมือนกันครับ

Comment

ที่แน่ ๆ เป็นคนละคนกับเจ้าชายเขย่งก้าวกระโดดแล้วตกไปโดนเหล็กเสียบ ในเครื่อง FC แน่นอน

Comment

เขาเป็นพ่อลูกกันป่าว ลูกตามหาแม่ ฟาร่า ที่หลงทางในพายุทรายอ่ะ
                          ภาค 6 พ่อ ( จากภาค 3 ) มาช่วยลูกที่กำลังจะโดนจัดการ เริ่มต้นการ ผจญภัยใหม่
                          ว่าแต่ภาค 4 นี่ตัวเอกมันชื่ออะไรเล่นมายังไม่รู้ชื่อมันเลย

Comment

ภาคนี้ตัวเอกเป็นนักผจญภัย โจรนั่นหละครับ ครอบครัวตายเพราะสงคราม กะลังขนทองที่ได้กลับบ้านดันมาเจอกับพายุทะเลทรายพลัดหลงกับลา (เฟร่า) สงสัยได้เป็นเจ้าชายเพราะได้เจ้าหญิงเป็นเมีย ^^ ทริ๊คของเกมนี้อีกอย่างนะครับ ถ้าเรากด T คุยกะเจ้าหญิง ถ้ากดในพื้นที่ที่ยังไม่ปลดผนึกส่วนใหญ่จะคุยกันเรื่องจอมมารครับ ถ้ากด T ในพื้นที่ๆ ปลดผนึกแล้ว ลองหาพื้นที่ๆวิวสวยๆ ไม่ก็กลางวงที่ปลดผนึกนั่นหละครับ ส่วนใหญ่จะคุยกันเรื่องทั่วไปครับ เกี่ยวกับประวัติของตัวพระเอกมั่ง จีบเจ้าหญิงมั่ง (กดคุยได้หลายทีนะครับจนกว่ามันจะไม่คุยเนื้อเรื่องกันต่อนั่นหละค่อยไปหาที่คุยใหม่) ตรงนี้เป็นความสนุกของเกมนี้อีกอย่างนะครับ หลายคนไม่ค่อยคุยกะเจ้าหญิงเลยไม่รู้ว่าทำไมตอนจบพระเอกมันถึงยอมปล่อยจอมมารอีกทีเพื่อช่วยเจ้าหญิง

Comment

กลายพันธุ์

Comment

กะจะเข้ามาฮาซะหน่อย....เพิ่งเล่นDemoอ่ะ....

Comment

Working...
                                X