Announcement

Collapse
No announcement yet.

XBOX360 กับ PS3 เลือกเครื่องเกมส์ไหนดี ? มีข้อมูลมาให้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมไม่มักมาก เอาทั้ง 2 ตัวเลย + Wiiด้วย อิอิ

Comment

แล้วเวลามันแดงใครรับผิดชอบอ่ะคับ เครื่องนึงตังเกือบหมื่น พอดีผมว่าจะซื้ออยู่กำลังชั่งใจอยู่คับ อยากเล่น GTA4 ว่าจะซื้อคอมใหม่เพื่อเล่น gta หรือ xbox360 ดี ถ้า xbox ก้อประหยัดไปได้โข เลย แต่อยากรู้ภาพมันจะสวยเหมือนคอมมั้ยคับ

Comment

XBOX 360 ครับ ผมเล็งไว้แล้วแต่ยังไม่ได้ซื้อสักที

Comment

ไฟแดงขึ้น มันบอกว่า หยุดเล่นได้แล้วเล่นนานเกินไปแล้ว อิอิ อันนี้มั่วเอา

ถ้า แกรน-ทัว-ริส-โม่-5 เข้ามาเมื่อไหร่ ผมคนนึงที่จะเสิยเงินให้กับ บริษัท โซนี่
          เกมของเค้าดีจริงๆ ซื้อมาแพงแต่เล่นเป็นปีก็ยังไม่จบ

Comment

ตอนนี้ผมเลือก Xbox360 คร้าบ

เพราะ PS3 เป็นเครื่องเล่นแห่งอนาคต อีก 10 ปี ค่อยซื้อ อิอิ

Comment

ข้อมูลดีมากครับ สำหรับใครที่รักพี่เสียดายน้อง คงต้องจัดทั้ง 2 เครื่องเลยครับ Xbox ไว้เล่นแผ่นก๊อป+เสี่ยงๆออน
              ไลน์ไปเลย แล้วมี PS3 ไว้เก็บเกมเอ๊กครูซีฟมันส์ๆ+ดูหนังบลูเร lol

Comment

Originally posted by Lawlight View Post
                ผมว่า xbox 360 เกมเยอะกว่า

เกมใหม่ๆดีๆ ก็ทำลง มัลติ หมด

เกม exclusive ps3 บางเกมก็มาลง xbox 360 กันหมด -*-
                แต่ไม่มี Gran Turismo God of War กับเกมน่ารักๆอย่าง littlebigplanet

จะบอกว่าเกมส์ดีๆแผ่นนึงเกือบ2พันบาท แต่เล่นสนุกได้เป็นปีๆ ก็คุ้มนะ

Comment

LittleBigPlanet เกมส์นี้โคตรน่าเล่นเลยอ่ะ

Comment

ผมคงเลือก ps3 เพราะแมวมองเอ้ย มุมมองแบบนั้นเล่นมากๆแล้วเวียนหัว สำหรับผมอ่ะครับ

Comment

Originally posted by Hector View Post
                      LittleBigPlanet เกมส์นี้โคตรน่าเล่นเลยอ่ะ
                      ผมยังไม่ทันได้เล่นเลย พี่ผมก็ขายไปซะแล้ว T_T

Comment

-ระหว่าง Biohazard zero กับ Biohazard Rebirth ภาคไหนกราฟฟิกสวยกว่ากันครับ??

Comment

ผมมี PS3 มี Xbox360 มี PSP มี WII มี DS มีเมีย มีลูก มีงาน ผลสุดท้าย ไม่ได้เล่น เวรกรรม ซงยฉิบ
                          ปวดร้าว

ข้อคิด หากใจยังรักเกมส์ จงอย่าคิดจะมีเมีย หรือมีเมียจงอย่ามีลูก เพราะไม่งั้นคุณจะหมดสิทธ์เลือกไม่ว่าจะเป็น Xbox หรือ PS3

Comment

Originally posted by Jedi Master View Post
                            ผมมี PS3 มี Xbox360 มี PSP มี WII มี DS มีเมีย มีลูก มีงาน ผลสุดท้าย ไม่ได้เล่น เวรกรรม ซงยฉิบ
                            ปวดร้าว

ข้อคิด หากใจยังรักเกมส์ จงอย่าคิดจะมีเมีย หรือมีเมียจงอย่ามีลูก เพราะไม่งั้นคุณจะหมดสิทธ์เลือกไม่ว่าจะเป็น Xbox หรือ PS3
                            +1 ถูกต้องจริงๆๆครับตอนนี้แทบไม่มีเวลาเล่นเกมเลยไมม่ว่า XBOX หรือ PS3 เห่อ

Comment

PCครับ

ปล เผ่นก่อนละ

Comment

แหมๆๆ ทีแต่ก่อน ps2 ถูกกว่าก็ชมแต่ PS2 ไม่คิดจะเลือก Xbox เลย พอเดียวนี้ ดันไปอยู่ ฝ่าย Xbox360 ซะงั้น เดวถ้าวันใดวันนึง PS3 ก็อปได้ขึ้นมา เดวก็ต้องมีคนเปลี่ยนใจ เหมือนเป็นปลาไหลคล้ายกับนักการเมือง มาอยู่กับ PS3 อีกแน่เลย แล้วไปที่คิดว่าพอถึงเวลานั้น Xbox ก็ออกตัวใหม่มาแล้ว ผมว่ามันคงไม่ออกแล้วล่ะ เครื่องเกมส์รุ่นนึงมันใช้เวลามากนะคุณและใช้ทุนสูงด้วย ในการวิจัยเครื่องเกมส์รุ่นใหม่ซึ้งไม่คุ้มเท่าไหร๋หากออกมาไม่เจ๋งจิง แต่พอถึงเวลานั้น ตัวเกมส์ PS3 คงมีค่ายเกมส์ เกือบทุกค่ายดึงประสิทธิภาพ ของ PS3 ออกมาได้อย่าง 100 % แน่นอนเลย เพลอๆเกิน 100 % ด้วยซ้ำเพราะมี เฟริมแว์ ใหม่ๆที่คอยปรับปรุ่งอยู่ เสมอๆ แต่ช่วงเวลานี้ผมก็คงต้องไม่เล่น Xbox360 ก่อนแล้วกันนะคับ ถึงเวลาก็อปได้เมื่อไหร่่ผมจะทึ้ง XbUG360 only day ตัวนี้ไปอย่างไม่ใยดีเลย แล้วไปซบ PS3 ต่อเพราะเกียจมันที่ไฟแดงอยู่ได้โดยไร้เหตุผลสิ้นดี

Comment

Working...
                                X