Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตกลง wimdows อะไร ใช้กับ gta4 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โหลด vista sp1 ละ คราวนี้เล่นไม่ได้อีก เลิกคุย งอนนนนนนเว้ยยยย จะ 5 วันละ Prince of Persia โหลดไม่เส็ด สักกะที ล้าง วินโดวส์ เป็น กิน หนมเลย งานการก็ไม่เสร็จ อือๆๆๆ อึด อัด ระบาย หน่อย
    อย่าใช้เลยครับ Vista เนี่ย แล้วเสป็คท่านต่ำไปยิ่งทำให้เสียไปกับcpuมากกว่าแล้วก็กระตุก100%สิครับ บน XP SP3 ดีแล้วครับ ผม ตามลายเซนไม่OCยังกระตุกถึงกระตุกมากเลยครับ ต้องOC ไป2.8-3.0ถึงจะเล่นไม่กระตุกแต่ก็ไม่ได้ลื่นมากอะไร ได้15-25FPS โดยรวมครับ

Comment

ลองงี้เครื่องผมจะเหลือหรอ กระตุกบรรลัย

Comment

ผม sp3 ตามลายเซ็นต์

Comment

Grand Theft Auto IV (PC)

MINIMUM SYSTEM REQUIREMENTS
          * OS: Windows Vista - Service Pack 1 / XP - Service Pack 3
          * Processor: Intel Core 2 Duo 1.8Ghz, AMD Athlon X2 64 2.4Ghz
          * Memory: 1.5GB, 16GB Free Hard Drive Space
          * Video Card: 256MB NVIDIA 7900 / 256MB ATI X1900

RECOMMEND SYSTEM REQUIREMENTS
          * OS: Windows Vista - Service Pack 1 / XP - Service Pack 3
          * Processor: Intel Core 2 Quad 2.4Ghz, AMD Phenom X3 2.1Ghz
          * Memory: 2 GB (Windows XP) 2.5 GB (Windows Vista)
          * 18 GB Free Hard Drive Space
          * Video Card: 512MB NVIDIA 8600 / 512MB ATI 3870

ตอนนี้ XP+SP3 ว่าจะลอง VISTA 64 Bit แหะ ... จะได้ใช้แรมครบๆหน่อย

Comment

ของผมคอมที่ทำงาน (ตอนนี้ก็เล่นอยู่)
            อัพเดทจาก sp2 เป็น sp3
            4000+@ 2.6 G
            ramบ้านๆ 2 M/677
            เเสบใฝ 3850 256/256

เล่นได้ไม่กะตุกน่ะครับ ลอง oc cpu หน่อย

Last edited by heroin; 16 Dec 2008, 12:29:04.

Comment

ขอผมลองแร้วในXP Pro SP3 ไม่เหนตุกเลย เป๊กตามลายเซ็น
              แต่ยังไม่ได้ลองในVista64

Comment

อ่า ผม ลง vista sp1 ละเด๋ว กะลังลง gta4 กระตุ๊ก ป่าวเด๋ว รู้ ว้าววว ผมไม่กล้า oc cpu อะ ของ ผม มันซิงค์ เดิมๆ กลัว ร้อน แบบ หายนะ
                Last edited by ootpang; 16 Dec 2008, 18:18:12.

Comment

ว้าว ลงแล้วคร้าบ ได้ เฟรม 15 - 29 แน่ะ cpu เดิมๆ ชื่นใจครับ เล่น กับ xp sp3 ไม่มีเกิน 11 แน่ะ
                  อิอิ ไปสนุกดีก่า เด๋วไปลง แพช ด้วย

Comment

SP2 ก้อเล่นได้ครับ ลองหาจากในบอร์ดนี้ดู

Comment

Originally posted by ootpang View Post
                      ผมลง มาหลายตัวลครับ จะอ้วก ละ
                      xp sp 2 หลอกเป็น sp3 ละ เล่นได้ แต่ บางโปรแกรม รันไม่ได้ ลบ ซะ
                      xp sp 3 เล่นได้ กระตุก บรรลัย
                      windows 7 แอคทีฟ แล้ว อัพเดต ได้ - - แต่ gta เล่นไม่ได้
                      vista home premine ลงแล้ว เล่น ไม่ ได้ ! กะลังลงแพช เผื่อฟลุ๊ก
                      - - ผมจะอ้วก ละเนี่ยแนะนำหน่อย จิ ใคร ที่เล่น ได้มั่งงะ
                      เด๋ว ไม่เล่น แมร่ง เยย งอน เว้ย อือออออออออ
                      ของผม xp sp2 เล่นไม่ได้ E6550 nv 8500 256 ram 2g ปรับ lowแล้วยังกระตุก อืดมาก
                      อีกครื่อง E8200 nv9600 512 ram 3 g ลื่นur4ี

Comment

Originally posted by ootpang View Post
                        ผมลง มาหลายตัวลครับ จะอ้วก ละ
                        xp sp 2 หลอกเป็น sp3 ละ เล่นได้ แต่ บางโปรแกรม รันไม่ได้ ลบ ซะ
                        xp sp 3 เล่นได้ กระตุก บรรลัย
                        windows 7 แอคทีฟ แล้ว อัพเดต ได้ - - แต่ gta เล่นไม่ได้
                        vista home premine ลงแล้ว เล่น ไม่ ได้ ! กะลังลงแพช เผื่อฟลุ๊ก
                        - - ผมจะอ้วก ละเนี่ยแนะนำหน่อย จิ ใคร ที่เล่น ได้มั่งงะ
                        เด๋ว ไม่เล่น แมร่ง เยย งอน เว้ย อือออออออออ
                        ของผม xp sp2 เล่นไม่ได้ E6550 ov 2.5 g nv 8500 256 ram 2g ปรับ lowแล้วยังกระตุก อืดมาก
                        อีกครื่อง xp sp3 E8200 nv9600 512 ram 3 g ลื่นดีภาพสวย

Comment

vista แล้วก็ updatewindows ไม่น่ามีปัญหานะครับ

Comment

Working...
                          X