Announcement

Collapse
No announcement yet.

XP / SP2 เล่น GTA-4 ได้ หรือ ไม่ได้ ?? ฟันธง!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by peeman View Post
    ชัวร์แล้วใช่ปล่าวครับ แล้ว มันขึ้น Blue Screen หรือปล่าว ตอนออกเกมส์

ปล. ผมว่า ถ้าต้องกลับไปเป็น Sp2 เหมือนเดิมก็แค่แก้ ตัวเลขใน Regit จาก300 เป็นค่าเดิม(200)
    ก็ได้นะ
    ครับ ของผมไม่ขึ้น Blue Screen นะครับ วันนี้เล่นทั้งวัน เออ ผมใช้ windows XPSp2 DARK v.6 นะครับ ส่วน จะแก้กลับคืนก็ตามคุณว่านะครับ ทำเสร็จแล้ว Restart ครับ แต่ถ้าจะเอากันเหนียวไว้ก่อนให้เรา backup registry ของเราไว้ก่อนนะครับก่อนทำการแก้ เผื่อ win บางตัวทำไม่ได้ โดย ไปที่ เมนู file/Export ครับ เป็นอันเสร็จกิจ...ก้าวต่อไปครับ

Comment

ทำไมผมเล่นได้อาคับ

งงเลย
      ตอนแรกก็นึกว่าจาเล่นไม่ได้

แล้วค่อยมาปรับ นี่ยังไม่ได้ปรับเลย

แล้วก้อไม่ได้อัพเดทด้วยเข้าได้เฉยๆ

ดวงดีจิง 55+

เช็คดูก้อยังเป็น SP2 อยู่

เอิกส์ๆ

Comment

หลอกได้ครับ
        Confirm อีกเสียง หุหุ

Comment

ใครพอจะแนะนำวิธีลงให้ผมได้ไหมอ่าครับ SP3

ผมลงไปลงมายิ่งงงอ่าครับ เข้าแล้ว error อ่าครับ

Comment

ช่วยแนะนำการลงแบบ sp2 ให้ทีครับ อยากเล่นมากๆ

Comment

Service Pack 3 Only - ISO-9660 CD Image File ไ รท์ลงแผ่นเก็บไว้ได้ ขนาดไฟล์ประมาณ 540Mb เป็น iso ลิงค์ตรงจาก M$
              http://download.microsoft.com/downlo...86fre_spcd.iso

ปล.ใช้วินเถื่อนก็โหลดได้
              Last edited by boyd_747; 7 Dec 2008, 04:51:07.

Comment

ทำไมกด Ctrl+c แล้วมันไม่เข้า เกมอะงับ
                มาค้างอยู่หน้า Destop

Comment

Statistics
                  Average FPS: 32.03
                  Duration: 37.06 sec
                  CPU Usage: 93%
                  System memory usage: 82%
                  Video memory usage: 96%

Graphics Settings
                  Video Mode: 1440 x 900 (75 Hz)
                  Texture Quality: Medium
                  Render Quality: Low
                  View Distance: 10
                  Detail Distance: 10

Hardware
                  Microsoft Windows XP Professional
                  Service Pack 2

Video Adapter: NVIDIA GeForce 8800 GT
                  Video Driver version: 180.84
                  Audio Adapter: SigmaTel Audio
                  Intel(R) Core(TM)2 CPU 6300 @ 1.86GHz
                  Intel(R) Core(TM)2 CPU 6300 @ 1.86GHz

File ID: Benchmark.cli

Comment

^
                    ^
                    ^'
                    สรุปว่าใช้วิธีไหนครับ ถึงใช้ SP 2 เล่นได้ง่ะ

ปล.ค่ายเทพ Razor1911 มาแล้วไม่รู้จะดีขึ้นรึเปล่า -*-

Comment

ผมใช้ SP2 นะครับ ก็เล่นได้แต่ๆๆ ลองดูนะ

ผม crack เสร็จแล้วก็ไปคลิกขวาที่ตัวที่เรา crack มาหนะ แล้วก็ peoperties แล้วก็ไปที่ แถบ
                      compatibility แล้ว ไปติ๊ก ที่ run this programes... แล้วเลือก windows 2000 ลองดูนะครับ
                      เครื่องผมเล่นได้นะ ลองดูนะ ครับ ถ้าอธิบาย งงๆ ขอโทษด้วยนะครับ อิอิ
                      Last edited by rungroj; 8 Dec 2008, 12:49:45.

Comment

แล้วมีใครใช้ sp2 ที่ ลงเกมแล้วเล่นได้เลย โดยไม่ได้ mod อะไรเลยไหมครับ

Comment

จะ back up ตัว registry ทำยังไงค้าบ แล้วเอากลับมายังไง

Comment

Sp 2 เล่นได้แน่นอนครับฟันธง

Comment

เล่นได้ครับ ชัวร์

ผมใช้อยู่

Comment

เกมส์นี้เกมส์เดียววุ่นวายไปหมด แต่ยังไงก็เล่น

Comment

Working...
                                X