Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลองเล่น Crysis ใหม่ความรู้สึกหลังจาก up Ram 2 GB เป็น 4 GB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ปัจจุบัน RAM 2 GB มันไม่พอเล่นเกมครับ เมื่อแรมไม่พอเมื่อไรก็ต้องอ่านจากฮาร์ดดิสก์โดยตรงซึ่งจะทำให้ช้า benmark คงไม่เพิ่มเท่าไร ก็มันช้าที่การลำเลียงข้อมูล

Comment

แรม 2 กับ 4 กิ๊ก นี่ลองไปเล่นเกมส์แนว ra3 แล้วปั๊มยูนิตออกมาเยอะๆ จะเห็นความแตกต่างชัดเจนเลยครับ

Comment

เคยใช้คิงตัน 2G เปลี่ยน มา จีกิว 4G ใช้งานทั่วไปต่าง เล่นไคซิสโหลดไว แต่เฟรมไม่ได้พุ่งกระฉุดขึ้นขนาดอย่างเห็นได้ชัด vista s1 64bit

แต่ที่ต่างคือ OC Ram ไม่ร้อนเหมือนคิงตัน อิอิไม่เกี่ยวกะหัวกระทู้แต่ต่างตรงนี่สะเยอะ 555+
        Last edited by sbv500; 24 Nov 2008, 10:48:42.

Comment

crysis ทั้งคู่จบ 3 รอบแล้วมา call of duty 5 ต่อละครับ ไม่รู้ปีหน้าจะมีอะไรเล่น สงสัยต้องงัดเกมส์เก่าๆมาเล่นอีกแหงเลย (ตอนนี้ก็เล่น mostwant,grid,underground 1,Half life 1EP1 ,Fall out3, Need undercover ลงแล้วแต่ยังเล่นไม่ได้เลย เซ็ง)

Comment

ของผมแค่เนี๊ยะ ยังลื่นหัวแตกเลยครับ

Comment

เห็นแค่ 3.25 ก็ยังดีเสียกว่าต้องฝืนใจใช้วิสต้า

Comment

ผมใช้ 4gb อยู่กับ Vista32 มันก็ เร็วดีครับ ยังไม่เจอปัญหากระตุก
                ลงเกมส์มาเรื่อยๆ เจออยู่เกมส์เดียว Crysis ฉาก hovercraft ครับ

Comment

ผมก็ vista 32 black edition อยู่ ใช้ kingston 2*2 G / 800 อยู่ แรงขึ้นจริงครับ
                  แม้ว่าจะเห็น 4G แต่ใช้ได้แค่ 3.3G ก็จริง
                  เวลาโหลดเกมระหว่างเล่นเกม ไม่มีมาให้ขัดใจเลย

Comment

มาเจอเกมส์ PURE ของ Disney นี่ล่ะครับ โหลดนานมากๆ
                    โหลดจนต้องเดินไปฉี่ กลับมา ยังโหลดไม่เสร็จเลย
                    สงสัยรอบหน้า ต้องไปอึ

Comment

Working...
                    X