Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร่วมแสดงคามคิดเห็นกับ NFS-Undercover ที่ตั้งตารอมานาน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by KamuiShirou View Post
    ยังไม่ได้ลอง grid นะครับ แต่เดี๋ยวคงต้องไปหามาลองซะหน่อย

ส่วนตัวผมกับเพื่อนชอบ prostreet นะ ... การบังคับมันพยายามทำให้ออกแนว sim พอควร ไม่ arcade เหมือนภาคก่อนๆ แต่ก็ยังคงอยู่ตรงกลางระหว่าง sim แบบสุดๆกับ arcade แบบสุดๆ
    ถ้าพูดถึงแนวความคิดของ need for speed ก็คงจะไปนึกถึงการเอารถที่ขายกันอยู่จริงๆมาแต่ง (หรือภาคเก่าๆก็ไม่ได้แต่ง) เพื่อแข่งบนท้องถนน หรือถ้าจะแข่งในสนามก็จะไม่เหมือนรถแข่งในสนามแบบแท้ๆน่ะครับ ที่ไม่เหลือความเป็นรถบ้านแล้ว

จริงๆผมก็ชอบ NFS ทุกภาคนะ รู้สึกเหมือนเราได้ขับรถที่ชีวิตนี้คงไม่ได้ขับตั้งหลายคัน

แต่ด้วยแนวความคิดก็ของใครของมันครับ นานาจิตตัง เย็นนี้ผมกลับไปลอง Undercover อาจจะชอบก็ได้ ใครจะรู้ ^^

ปล อยากได้ G25 อ่ะ
    ใช้ อยู่ ครับ G25 ใช้แล้วรู้สึกไม่ค่อย คุ้ม เท่าไหร่เลย....

G25 มีดีตรง ที่...
    มี คลัช ... มีสักกี่เกม ที่รองรับ ? เท่าที่เล่น มาก็ มีแค่ need pro street

มี เกียร์ 6 speed .... เวลา เข้าเกียร์ จะช้ากว่าใช้แบบ ขึ้น-ลง หรือ กดที่หลังพวงมาลัย ที่สำคัญถ้าใช้เกีย จะขับ ได้แค่มือเดียว ทำให้ควบคุมรถยากขึ้น ต้อง ปรับ force feed back ให้น้อยลง(ขับมือเดียว)

มี พวงมาลัยหมุนได้ เกิิน360องศา (จำไม่ได้แล้วว่าเท่าไหร่ แต่หมุนได้เกินรอบ) เท่าที่เล่น มายังไม่มีเกม ไหน support เลยครับ ใช้ก็แค่ หมุนทางซ้าย-ขวาข้างละ ไ่ม่เกิน 90 องศา...

ข้อดีของมันที่ดีกว่า momo ผมก็ไม่ได้ใช้มันเลย....

ปล. สุดท้าย ลองใช้ joy xbox เล่น .... รู้สึกว่า บังคับงาย กว่า เยอะ เลย.... แต่ก็ สนุกสู้ใช้พวงมาลัยไม่ได้ ^^.

Comment

เล่นแล้วครับที่

1280*1024
      All Hight
      NO AA

เล่นกับ HD2600XT [850/1550]
      Athlon 64 X2 4000+ 2.1Ghz

ลื่นดีค้าบ

[FPS 18-35]

Comment

Originally posted by scania View Post
        แปลว่าอะไรอะครับ
        หมายความว่า ตัว clonedvd มันแปลงมาจาก p2p ที่มา่ Loader เข้าไปเพื่อให้เล่นใน pc ได้

Comment

ภาคนี้ ตรงกดครัชตอนตบเกียร์มั้ยครับ

Comment

ไปๆมาๆจะห่วยกว่า ProStreet เอา
            ลองเล่นจนถึงแข่ง Rally อะไรซักอย่างครั้งแรกละ ขับยากได้ใจมาก
            มันง่ายจนยากอะ กดปุ้บ หักปับ .... เมิงจะหักปายหนาย โค้งมันแค่นิดเดียววว ~

Comment

ขอผ่านแล้วกัน หุๆๆ

Comment

ยังไม่ได้เล่นเลยคับ ไม่มีงบช่วงนี้

Originally posted by noobeer1 View Post
                ไม่สวยก็ไม่ต้องเล่น คนเล่นเค้ามี ผิดหวัง ทำไมคับ ผิดหวังก็ไม่ต้องเล่น
                บอร์ดนี้บอร์ดเกมส์ครับ คนเค้าจะแสดงความคิดเห็นอะไรก็ได้

มันเป็นสิทอยู่แล้วขอให้ไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนก็พอ

คุณอย่ามาไร้สาระดีกว่า

Comment

ไม่ชอบการบังคับเลย เลี้ยวนิดเดียว ทำไมหักเยอะจังวะ

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                    ผมกำลังจะด่าในกระทู้นี้เหมือนกัน

แต่บังเอิญเป็นเห็น group notes ของอัน reloaded

มันเขียนไหวว่า The other release was obviously a repacked p2p-clone with a loader.

เดี๋ยวขอไปลองโหลดตัว reloaded ก่อน ถ้าภาพยังเน่าอยู่ จะกลับมาด่้า

งั้นผมก้ลองโหลดดูอีก ตัวโคลนลบทิ้งลงถังไปหละ
                    เดวค่อยมาเล่าตอนเช้าๆ ตอนนี้ขอนอนละ อิอิ

Comment

เศร้า ใจ มากมาย

Comment

เล่นไปนานก็สนุกดีเหมือนกันแหะ...ลองดูๆ หลังจากเปลี่ยน crack แล้วดีขิ้นค่อยน่าเล่นหน่อย

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                          หมายความว่า ตัว clonedvd มันแปลงมาจาก p2p ที่มา่ Loader เข้าไปเพื่อให้เล่นใน pc ได้
                          ไม่เข้าใจอะครับ ขยายความหน่อยครับ ของ Reloaded ดีกว่าตัวนี้ยังไงครับ

Comment

กำและ กะลังโหลด แต่ยังไงก็ต้องลองก่อนละ เป้นเกมส์แรกที่เล่นจบ

Comment

ตอนผมเล่นแรกๆก็คิดเหมือนทุกคนนี่แหละครับ ว่ามันห่วย โทรไปปรับทุกข์กับเพื่อนมาแล้วด้วยว่า******อย่าได้ลอง แต่ทนเล่นไปสักพักผมว่ามัยสนุกดีนะครับ ภาพที่รู้สึกหน่วงๆในตอนแรกๆก็ลื่นขึ้นอย่างน่าสงสัย ภาพที่แตกๆก็เนียนตาขึ้นหลังจากระดับ6ไปแล้ว ผมก็งงๆอยู่ว่าคิดไปเองหรือเปล่า แต่ตอนนี้ผมว่ามันไม่ได้ห่วยอย่างที่คิดไว้ ก็งงอีกนั่นแหละ ผมว่าใครที่ไม่คิดจะเล่นลองทนเล่นไปอีกสักระยะอาจจะรู้สึกเหมือนผมก็ได้ครับ โพส์แบบงงงง

Comment

หลังจากได้เล่นมาซักแป๊บ มันเหมือนขับรถในเกมส์ตู้ซะมากกว่า ความสมจริงหดหายไปเยอะ ตั้งแต่เล่น needfor ตั้งแต่ภาคแรกมา ภาคที่ทำได้สมจริง(ในความเห็นส่วนตัว)ในการขับและรู้สึกสนุกที่สุด เป็น นีดฟอร์ พอร์ช ใครเคยได้เล่นแล้วจะรู้สึกได้ว่าความเร้าใจนั้นเป็นอย่างไร นำพอร์ชเกมส์คลาสสิคมาเทียบกับภาคนี้แล้วรู้สึกว่า***งกันหลายขุม ยิ่งพัฒนายิ่งแย่ลง ดีขึ้นแต่กราฟฟิค

Comment

Working...
                                X