Announcement

Collapse
No announcement yet.

เริ่มต้นเข้าสู่ Silent Hill - Homecoming

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ภาคนี้ต้องใช้ ยาแก้ไอมะครับ โหมดแล้วยังไม่กล้าลง

Comment

ใจมากครับผ่านมาจนได้
      โหดจิง ได้ทักษะการหลบมาเยอะ ปืนไม่ค่อยมีให้เก็บ
      ยากชมัด

** ตอนนี้วิ่งวนอยู่ ที่ city hall กับที่บ้านครับ ไปที่ city hall ลงไปชั้นใต้ดิน เราจะได้ กริชมา แล้วทำอะไรต่อดี
      กลับบ้านไปก็เขาไม่ได้

ถนนถูกตัดขาดหมดไม่รู้จะไปทางไหนดี

ไม่อยากอ่านบทสรุปครับเดี๋ยวไม่หลอนอิอิ จะได้จบช้าๆ

ปัญหาที่เกมไม่มีเสียงอาจจะเกิดจากท่านต้องไปเซต Advance audio properties เป็น Full ก็ได้ครับ
      ลองปรับลงมาเป็น basic ครับ
      ใน control panal --> sound --> audio ---> advance ---> performance
      Last edited by amppeter; 21 Nov 2008, 09:34:16.

Comment

เพิ่งเริ่มเล่นครับ หลอนมาก มาถึงก็หลอนแล้ว ภาพโอเคครับ ไม่สวยเนียนเหมือนเพล 3 แต่ก็รู้สึกได้ว่ามันส์

Comment

Originally posted by meen182 View Post
          ผมใช้เมาส์กับ Keyboard มันก็ ok นะครับ ใช้จอยแล้วงงเลยเกมส์นี้
          ผมก็ลอง mouse กับ keyboard แล้วครับตอนที่มันให้กด click ซ้ายรัวๆมันก็ไม่ตอบสนองครับ มั่วมากแล้วผมจะงัดประตูยังไง สรุปคือผม Uninstall เกมออกจนกว่ามันจะมี Patch แก้ไขครับแถมพับจอไม่ได้อีกเซ็งMSN เด้งทีเอวังเซฟก็ยังไม่ได้เซฟ

Comment

Originally posted by Khow View Post
            ผมก็ลอง mouse กับ keyboard แล้วครับตอนที่มันให้กด click ซ้ายรัวๆมันก็ไม่ตอบสนองครับ มั่วมากแล้วผมจะงัดประตูยังไง สรุปคือผม Uninstall เกมออกจนกว่ามันจะมี Patch แก้ไขครับแถมพับจอไม่ได้อีกเซ็งMSN เด้งทีเอวังเซฟก็ยังไม่ได้เซฟ
            แง้ว ตอนแรกผมก็เด้งครับ ตอนหลังๆนี้ไม่เป็นแล้วอ่ะครับ ผมก็ใช้ เมาท์กับคีย์บอร์ด เล่นปกติดีครับ

Comment

Working...
            X