Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากลองถามเพื่อนๆชาวแนว Fps หน่อยครับว่าใช้จอขนาดกี่นิ้วกันบ้างครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากลองถามเพื่อนๆชาวแนว Fps หน่อยครับว่าใช้จอขนาดกี่นิ้วกันบ้างครับ?

อยากลองถามเพื่อนๆชาวแนว Fps หน่อยครับว่าใช้จอขนาดกี่นิ้วกันบ้างครับ?

19 กันยายน 2564 เวลา 0206 น.
    PLAYERUNKNOWN'S BATTLEGROUNDS (PUBG) (เกม) จอภาพ (Monitor) เกมคอมพิวเตอร์ Gaming Gear
    ผมชอบเล่นเกมแนว FPS ครับ (PUBG steam)​อยากรู้ว่าเพื่อนใช้จอขนาดเท่าไรกันบ้างครับ

..... ในใจเล็งจอ 32"ไว้ครับ เพราะเวลาที่ใช้ปืนสไนเปอร์เคาะศัตรู​ระยะไกล จะได้มองเห็นศัตรู​ชัดๆ จอใหญ่จะช่วยได้มั้ยครับ ถ้าซื้อคงต้อง 2k ขึ้นไป

.......... อยากถามว่ามีใครที่เคยใช้จอ 32" เล่น pubg บ้างครับ มีความรู้สึกยังไงบ้างครับ ยิงศัตรูได้ง่ายขึ้นมั้ยครับ

*****ขอบคุณทุกคอมเมนต์ และทุกความคิดเห็นครับ☺️☺️☺️*****

21.5'' เน้นเป็นจอแบบ IPS สีสดดี
    Last edited by leonaekyo; 27 Oct 2021, 18:59:41.

Comment

ผมเล่น pubg บนจอ 2k 32 นิ้วครับ

อยู่ที่ระยะการวาง วาง***ง ๆ ก็ใช้งานได้ดี วางใกล้ ๆ มันจะล้าตา หรืออาจจะเวียนหัว
      แรก ๆ วาง***งประมาณ 1.2 ม. ตอนนี้ชินตาเข้ามาใกล้มากขึ้น รู้สึกว่าจอมันหด

คำเตือนส่วนตัว : ถ้าจะเล่น 32 นิ้ว ต้องเล่นจอ 2k เท่านั้นนะครับ
      เพราะเคยซื้อจอ 1080p 32 นิ้ว มาใช้แค่อาทิตย์เดียว ทนใช้ไม่ได้จริง ๆ เล่นเกมพอได้ แต่รายละเอียดภาพมันไม่คม ตัวอักษรก็แตก
      จอเล็ก ๆ มันจะเล่นได้ทนและนานกว่านะ
      อีกอย่างถ้าการ์ดจอเราไม่แรง เล่นภาพ 2k อาจจะได้เฟรมลดลงพอสมควร ลองไปดูรุ่นการ์ดจอที่ใช้ในยูทูบว่าปรับได้ประมาณไหน

Comment

34 Ultrawide

Comment

22" 1680x1050

Comment

Originally posted by CannavaroJ View Post
            34 Ultrawide
            +1 ยิงยาว ติดลม 21:9 กลับไปไม่ได้แล้ว

Comment

27"

Comment

27 2 k 240hz

Comment

29 - 2560*1080 - 21:9 แต่ 60hz ใช้เป็นจออเนกประสงค์ ทำงาน ดูหนัง เล่นเนท ฯ

Comment

แถมเคส HAFox ( ไม่กล้าไปโพสท์ที่ฮาร์ดแวร์ หมาดุ )

Comment

Cooler Master HAF อดีตปี 2007 ทิ้งไปหมดแล้ว

Comment

.

Comment

Mid-Tower ตัวสุดท้าย หนักยกออกไปเป่าฝุ่นลำบาก
                          ซิสเตมต่อไปคือ Micro-ATX ยัดไส้ในแบบฮาร์ดคอร์

Comment

หนักนักหรอ
                            นี่ ๆ ๆ หงายซะ 5 5 5

Comment

Working...
                            X