Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นคนเล่นเกมRPGไม่เก่ง จะซื้อMassEffectกับFallout3 มาลอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นคนเล่นเกมRPGไม่เก่ง จะซื้อMassEffectกับFallout3 มาลอง

ไม่รู้ว่าจะลบเกมทิ้งเหมือน STALKER Clearsky มั้ยครับ
    มันยากมั้ยอะ 2 เกมนี้ เรื่องภาษาพอได้ครับ

masseffec สนุกดีคับไม่อยากหรอกก น้อง เต้

Comment

gameplay ไม่ยากเท่าภาษาหรอกครับ

ถ้าขนาด stalker ยังไม่ชอบ

คงต้องผ่าน 2 เกมที่ว่าไปเลยครับ

ภาษา ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

เล่นแบบนี้ต้องอินไปกับมันครับ ตามหาเนื้อเรื่องสวมบทบาทตัวเอง ไม่งั้นเล่นให้ตายก็ไม่หนุกครับ(บังเอิญผมเป็นพวกหลังนี้อ่ะ RPGฝรั่งจ๋าอย่าง oblivian , never winter knight , gothic ฯลฯ เล่นไม่ไหวอ่ะทนเบื่อไม่ไหว ชอบกึ่งแอคชั่นมากกว่า fallout3 ลองเล่นดู 3-4 ชั่วโมง ก็เล่นไม่ไหวแล้ว เล่นสาย malee นี่ไม่สนุกอย่างแรง)

Comment

ผมว่าเล่น FPS-TPS แบบไม่ต้องพูดยิงอย่างเดียวดูจะเหมาะกว่านะครับ เหะๆ

Comment

mass effect ตอนแรกเล่นไม่ค่อยรู้เรื่องเนื่องจากเล่นๆไปซักพักขี้เกียจแปล เลยลองซื้อบทสรุปเล่มละ 100 กว่าบาทของ future gamer มานั่งอ่านเล่นๆก่อน ได้รู้เนื้อเรื่องไอ้ตรงที่ขาดๆไป เกมสนุกขึ้นเยอะเลย

Comment

Mass Effect บทสรุปเล่มนั้น(ที่เขียนโดยพี่คนนั้น)เจ๋งจริงครับ แต่อย่าอ่านเพลินจนเลยตรงที่เล่นอยู่ก็พอ สปอยล์เลย 555+

แต่ถ้า stalker ยังลบทิ้ง ผมว่ากลับไปเล่น Titan Quest ดีกว่า นั่นแหละ RPG ที่เหมาะกับคุณ

Comment

ภาษาพอได้แนะนำ fallout3 ครับ
                ผมไม่เก่งภาษาเหมือนกันแต่จบแล้ว และ เควสหลังและรองมีมากมาย เนื้อเรื่องเสริมเยอะ ทำไม่ทำก็ได้ครับ
                ผมว่ามันเปิกกว้างมาก
                ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ

Comment

ลอง Mass Effect ดูก่อนครับ ผมว่ามันเล่นง่ายกว่า แต่ Fallout3 ก็ไม่ได้ยากมากนัก

Comment

ถ้าไม่ใช่แนวมีหวังได้ลบทิ้งแน่ๆ

Comment

อยากเล่น RPG เป็นเหมือนกันอ่ะ ทุกวันนี้เล่นแต่ FPSอย่างเดียวเลย หรือว่ามันเป็นสกิลเฉพาะบุคคลหรือป่าว

Comment

Originally posted by qbert View Post
                        อยากเล่น RPG เป็นเหมือนกันอ่ะ ทุกวันนี้เล่นแต่ FPSอย่างเดียวเลย หรือว่ามันเป็นสกิลเฉพาะบุคคลหรือป่าว
                        ตรงข้ามกะผมเลย เล่นแต่rpg กะ rts fps นี่ซื้อแผ่นมาให้เพื่อนไปหมดเลย เล่นไม่สนุก T^T

Comment

fall out เล่นแบบไม่คิดมาก ก็อเดิน บู๊มันไปเลย โหะๆ

Comment

อาศัยประสบการณ์สมัยเล่น RPG บนเครื่อง Famicom สมัยนั้นยังเด็กอยู่ เกมตอนนั้นยังเป็น Jap แต่ก็พอมั่วๆ เล่นได้จนเคลียร์ แม้รูปแบบการเล่นจะไม่เหมือนสมัยนี้ แต่แนวทางมันก็คล้ายๆ กัน พอมาเล่น RPG ยุคนี้ ด้วยประสบการณ์ บวกกับ Eng ที่ยังพอเข้าใจมากกว่า Jap ก็ทำให้เกมดูไม่ยากเท่าไร แต่ถ้าถามว่าชอบเกมสไตล์ไหน ก็คงต้องเป็นแอ็คชั่นแนวบู๊อยู่ดี แล้วถ้าเป็น TPS จะดีมากๆ เพราะ FPS เล่นติดๆ กันหลายชั่วโมง เวียนหัวครับ ไปไม่ไหว

Comment

ผมว่า stalker ยากกว่า fallout กับ massefect พอสมควรนะ ในด้านเกมเพลย์และการดำเนินเนื้อเรื่อง

Comment

Working...
                              X