Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอ่อขอถามความเห็นของคนที่เล่น CoD-WAW หน่อยจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอ่อขอถามความเห็นของคนที่เล่น CoD-WAW หน่อยจ้า

อยากถามว่า คิดยังไงบ้างสำหรับผมคิดว่าทำออกมาได้ห่วยกว่าภาค4อีกนะ(หรือเพราะไม่ใช่ Infinity Ward ) ผมคิดว่าภาคนี้คงจะด้วยกว่าภาค4ตรงด้านกราฟิคนี่แหละ ที่เห้นได้ชัดก็คือ กราฟิคเพราะดูแล้วมันห่วยซะจนเวอร์จนผมยัง งง ว่านี่ CoDแน่หรือตอนนี้เริ่มทำให้ผมลังเลว่าจะยกใหเป็นเกมในดวงใจดีหรือไม่เสียงปืนพกก็ยังป็อกแป็กๆ(ไม่ใช่เพราะเปนของสงครามโลกหรอกมั้ง)

แต่อยากทราบครับว่า นี่กราฟิค สวยสุดแล้วหรือ?

อาจเป็นเพราะระบบทำมาเพื่อสงครามปัจจุบันอย่าง cod4 ครับ พอย้อนเป็นสงครามโลกเลยดูแปลกๆ (อย่าเพิ่งผิดหวังครับ Infinity Ward จะกลับมาพัฒนา cod6 อีกครั้ง รับรองว่าเจ๋งกว่าเดิม)

Comment

ที่ภาพห่วยกว่าอาจจะเป็นเพราะว่า

มันเป็นเบต้าละมั้งครับ

ผมเห็นใน BIA เวลาเล่นออนไลน์ภาพจะไม่สวยอะ

ไม่รู้ว่าเป็นเหมือนกันหรือเปล่า

เพราะผมก็ไม่เคยเล่น ภาคเก่าออนไลน์เหมือนกัน

Comment

แต่นี่เกมถึงขั้นสั่งให้จองแล้วนะครับ ผมว่าไม่ใช่เพราะตัวเบต้าหรอกมั้ง

ปล.ผมว่า CoD4 Infinity Ward พัฒนาถึงได้เจ๋งมากกว่า แต่กับภาคนี้ไม่รู้ทีมไหนพัฒนา ล่ะมั้ง ผมรับไม่ได้กับกราฟิคน่ะ เสียชื่อCoDหมดเลย

Comment

Originally posted by karas100 View Post
          แต่นี่เกมถึงขั้นสั่งให้จองแล้วนะครับ ผมว่าไม่ใช่เพราะตัวเบต้าหรอกมั้ง

ปล.ผมว่า CoD4 Infinity Ward พัฒนาถึงได้เจ๋งมากกว่า แต่กับภาคนี้ไม่รู้ทีมไหนพัฒนา ล่ะมั้ง ผมรับไม่ได้กับกราฟิคน่ะ เสียชื่อCoDหมดเลย
          ทีม Treyarch ครับ รู้ชะตากรรมของ Cod ตั้งแต่พัฒนาเกม James Bond 007 Quantum of Solace แล้วครับ texture หยาบๆอย่างที่หลายคนบอก

Comment

เอาประสพการณ์คนเล่น COD4 MP มาไม่ต่ำกว่า 700 ชม+ น่ะครับ
            - การเล่นออนไลน์กัน ทำได้ดีเหมือนเดิม (เพิ่มความหลากหลายของ perk เข้าไป)
            เรื่องภาพ
            - ใกล้เคียง กับ COD4 (ภาพรวม) แต่เรื่องความหลากหลายของ ยูนิต ที่เอามาเล่นคงจะไม่มากเท่าตัวเต็ม(เช่นรูปร่างหน้าตาอาจมีมากกว่านี้) แต่ก็คงจะเป็นแบบนี้ คิดว่าคงอาจจะใช้เอนจิ้นตัวเดียวกัน

ส่วนจะมองเรื่องภาพ ของ MP MODE อย่างเดียวนั้นไม่ได้ครับ ลองไปดู COD4 สิครับ มันต่างกัน ระหว่าง SP กับ MP (ความหลากหลายของตัวละคร/ความหลากหลายชองแอคชั่นของตัวละคร)

เรื่องห่วย ผมว่ามันไม่หวยน่ะ ที่มันดูไม่ดีเพราะ มันต้องย้อนกลับสมัยโบราณครับ ซึ่งการทำอาวุธสมัยโบราณให้สวยงามนั้น ผมว่าก็ตอบโจทย์ได้ดีอยู่ครับ มันจะทำอะไรได้ไม่มากกว่านี้มากมายหรอกครับ ..

อีกอย่าง COD4 รวมความเท่ห์ครับ/ทั้งอาวุธยุทธโทประกร ตื่นตาตื่นใจ เขาตั้งใจให้อะไรๆดูดีหมด แต่ละคนหน้าตายังกะพระเอกหนัง ไม่ก็ตัวโกงหน้าตาดีๆ
            COD WAW เน้นบรรยากาศ บ้านนอกๆ ผู้คนโปกๆ ไม่หล่อเพอเฟค หล่ะมั้ง แถม ดูตลกๆด้วย

ผมใช้ fraps เชค ในการเล่น รู้สึกว่า FPS(เฟรม) ไม่ได้หนีไปจาก cod4 เลย (ซึ่ง FPS(เฟรม) มากกว่าCod4 Mpด้วยซ้ำอาจะเป็น เพราะ test ซึ่งไม่มี ยูนิตอะไรให้โหลดมากขึ้นกว่านี้หน่อย)

ส่วนเรื่อง เนื่อเรื่องกับเกมส์เพล ต้องลองตัวเต็มอีกทีครับ แต่ผมว่ากิน Cod4 ย้ากครับ ทำมาดีสุดๆ - -*
            Last edited by armaku; 31 Oct 2008, 21:39:35.

Comment

เกมส์ดีหรือไม่ดี เดี๋ยวนี้วัดกันที่ภาพสวยแล้วหรือนี่

Comment

ถูกที่ท่านบนบอกครับแต่มันก็คนชอบไม่เหมือนกัน

แต่ผมชอบที่ระบบไ่ด้ชอบความสวยงามมากเท่าไร

Comment

ไม่ใช่ว่าผมไม่ชอบกราฟิค นะแต่ทั้งระบบเสียง+ระบบการเล่นผมว่าไม่คล้าย CoDที่ผมรู้จักเลยล่ะ

ที่ผมเล่นมาภาค2เป็นภาคแรกเลยนะ ผมสัมผัสได้เลยว่ามันต่างกันโดยสิ้นเชิง - -

Comment

เป็นอีกเกม1ที่น่าสนใจ

Comment

อืมเรื่องเสียงนี้ ผมว่ามันก๊องแก๊งค์ น่ะครับ - -.
                      แต่ต้องเข้าใจครับ เขาคงตั้งใจทำให้ต่างกัน จริงๆผมว่าเขาหยิบสิ่งของต่างๆใน COD4 มาก็ได้ครับทั้งเสียงอะไร ให้ดูน่ากลัวดูได้บรรยากาศ แต่ เขาคงเลือกแบบนี้ - - เรื่องภาพปืนต่างๆเอย บรรยากาศโดยรวมผมว่า เขาทำมาได้ดีน่ะครับ เว้น เสียง - -. กับการออกแบบตัวละคร(ในขั้นการวิเคราะห เบต้า มัลติโหมดน่ะ)

เคยดูหนังสงครามโบราณป่าวครับ มันก็ประมาณเนี้ย เหมือนเราดูหนังโบราณ เสียงมันก็ก๊องแก๊งคๆ ตลกๆแบบเนี้ย
                      ยิ่งเสียงคน เหมือนกับ หนังที่ภาค เสียงตลกๆอ่ะครับ ..-*- อารมณ์เหมือนดูหนังโบราณที่ไม่ได้สวยๆหล่อๆกัน ไม่ได้บึ๊กๆ เป็นแบบ จ่อยๆ แห้งๆ โปกๆ แบบนี้แหละ - -

ผมว่ามันก็ดีแปลกไปอีกแบบ อย่าเอาไปเป็นบันทัดฐานเลยครับ ไม่งั้นเขาก็คงหยิบ them ต่างๆไม่ว่าจะเสียง รูปร่าง มาโมนิดหน่อย แล้วก็ จับขาย แบบนั้น - - หล่ะมั้ง

รวมๆแล้ว ผมให้ beta test ไปเรื่องรวม 8.5/10 ครับ มัลติโหมดเอาไปเลย 9/10 มันก็เหมือน COD4 เลยเปลี่ยนแต่โบนัสคอมโบ

แถมเรื่อง มัลติโหมดน่าจะได้รับการปรับปรุงโดยการ ใช้ ID ที่ฝากข้อมูลเชื่อมโยงกับ อินเตอร์เนท ในการเก็บสถิติ คล้ายๆ BF2 (ถ้าระบบนี้ผมว่าแหล่มครับ)

Comment

ด้วยขนาดไฟล์ 800MB มีเกมไหนภาพสวยกว่านี้อ่ะ อาจจะบอกว่าไม่เกี่ยวแต่..

มันเพราะเบต้านั่นแหละ ปรับอะไรก็ไม่ได้ ไฟล์แค่นั้นมันจะใส่แท็กเจอหรือลูกเล่นทางเทคโนโลยีอะไรที่ซับซ้อนมาได้มากมายล่ะครับ -.-

แค่นี้มันก็เกินจะบรรยายแล้วครับ เก่งจนไม่รู้จะเก่งยังไงแล้วทีมพัฒนาทีมนี้อ่ะ

ลองให้ตัวเต็มออกมาซักขนาด 10GB อัดมาสุดๆ ระวังจะลด res กันไม่ทัน กระตุกกึกๆๆๆ

ปล.ญี่ปุ่นโคตรเท่ เห็นตัวเองในคิลแคม มีผ้าโพกหัวลายธงญาติญี่ปุ่น ตอนโดนยิงตายโคตรได้แรงคึก สะใจค๊อดๆ หน้าตาหล่อดิบ ได้อารมณ์คามิกาเซ่สุดๆๆๆๆๆ(เป็นเหตุผลให้ตูวิ่งโง่ๆออกไปโดนกระสุนป่าวฟระ)

Comment

ความคิดผมนะ

ภาพ ก็ใช้ได้นะ
                          ระบบการเล่น ก็ คล้าย COD4

แต่เสียอย่างเดียว เสียงปืน นุ่มนวลมาก = ="

Comment

ภาพไม่สวยหรือครับ?ผมกลับเห็นว่าฉากในมัลติดูดีกว่า cod4 อีกนะครับ ตัวผู้เล่น ฉากทำได้สวยงามดี
                            การเล่น+perk ต่างๆอิงจาก cod4 ถือว่าดีขึ้นเป็นการต่อยอด
                            ส่วนเสียงนั้นไมว่ากันเพราะมันเป็น beta ไม่มีความจำเป็น ต้องใส่เสียงเต็มให้ขนาดไฟล์ใหญ่ขึ้นเล่นๆ หรอกครับ
                            ให้คะแนนยังให้ไม่ได้ เพราะ มันเป็น beta ยังไม่ถึง demo และตัวเต็มแปลว่ายังสามารถเปลี่ยนแปลงได้อีก
                            เท่าที่ได้เล่นมาค่อนข้างประทับใจครับ

Comment

รอตัวเต็มดีกว่าครับ

ชัวร์ที่สุด

Comment

Working...
                              X