Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณมีวิธีปลุกใจตัวเองอย่างไร ให้ฮึดสู้!! เล่นเกมหลอนๆจนจบ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อยากถามว่าแต่ละคนที่กลัวกัน อายุเท่าไหร่กันหรอครับ

แบบผมก็เล่นก็ชอบแนวนี้อยู่แล้ว ไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่ แต่ก็มีตกใจ

เลยอยากรู้ว่าที่ขนาดต้องปลุกใจหรือไม่กล้าเล่นนี้อายุเท่าไหร่กันหรอครับ

สงสัยนิดหน่อย เพราะเพื่อนผมเองก็ไม่กล้าเล่นเกม Devil May Cry เพราะว่ากลัวพวกมอนสเตอร์ในเกม

Comment

ภาพสวยดีอ่ะ แต่กัว วุย ต้องหาใครมานั่งข้างๆด้วย ถึงเล่นได้

Comment

ไม่เคยรู้จักเกมส์นี้เลยแฮ่ะ แต่ต้องหามาเล่นหน่อยล่ะ ว่าจะสู้ resident 4 ได้ไม๊ (ใกล้เคียงก็ยังดี)

ฆ่าเวลาไปก่อน รอ resident 5 ของป๋ม (เล่นตั้งแต่ภาคแรกยันภาค 4 มีครบด้วยใครอยากได้...ไม่รู้ทำไง อิ ๆ )

Comment

ยกตัวอย่างตอนเล่น Stalker แล้วกัน(เพราะเปงเกมเดียวที่ผมน็อค- -*)

วิธีปลุกใจก็คือ เวลาเล่นคิดไว้อย่างเดียวครับเรามีเทรนเนอร์ เราจะไปกลัวทำไม พลังก็อมตะ กระสุนก็อมตะ หึหึไม่มีใครทำอะไรเราได้ แต่ก็ยังสยองอยู่นิดหน่อยเพราะความหลอนมันก็ยังมี-0-

Comment

^
            ^
            ^
            เหมือนด้านบนครับเกมแนวนี้ผมต้องเปิดเทรนเนอครับไม่งั้นไม่กล้าเล่น เปิดเสร็จความกลัวมันจะหายไปครับความสะใจจะเข้ามาแทน เน้นยิงขาให้ขาดแล้วเอาตีนกระทืบซ้ำครับสะใจมากๆ แบบมาที 4-5 ตัวไม่กลัว อาารมมันประมาณ มาๆๆพjอจะกระทืบให้แหลกคาตีนทุกตัวเลยสะใจจริงๆ วู้ววววววว แต่มีตกใจบ้างนิดหน่อยตอนมันโผล่มาแบบไม่ตั้งตัวก็เลยเอาปืนทุบๆๆๆแล้วตื้บๆ ตายแล้วก็ยังตึ้บต่ีอโทษฐานทำให้ตกใจ

Comment

เหอๆ ที่ผมยก stalker นี่เพราะเป้นเกมที่ผมเปิด เทรนเนอร์เยอะสุดแล้วนะใส่มันทุกสูตรเลย-w-*

เพราะเกมยากมาก วิ่งๆหน่อยอ้าวไรวะ ติดเชื้ออีกและ ยาก็ไม่ค่อยมี กินยาแก้แปปเดียวกละบมาเป็นอีก กินไปกินมา เสีบยงหมด โอ้วแม่เจ้าเทรนเนอร์คือสิ่งสุดท้ายแล้วว้อย

ประมาณนี้อะนะ-w-

Comment

ปลุกใจ ยังกะหนังโป๊

Comment

พูดซะไม่กล้าเล่นเลย ตะโกน "สู้โว้ย" ก่อนเล่นคับ ช่วยได้เยอะ

Comment

ถ้าเกมดี เล่นแล้วสนุก ยังไงก็ต้องเล่นให้จบคับ
                    แต่เกมนี้ไม่ไหวจิงๆ ลองเล่นตะได้ 10 นาที เล่นเอาผมแทบอ๊วก...

ขอผ่านคับ (แต่ก็แอบไปดูบอสตัวสุดท้ายมาแล้วแหละ หึหึ..)

ปล. ส่วนตัวผมไม่ค่อยจะหลอนกับเกมพวกนี้เท่าไหร่ (อาจจะมีภูมิคุ้มกันมาจาก RE2-3 มาแล้ว)
                    ช่วงนั้นเล่นตอนกลางคืนด้วย 5 ทุ่มขึ้นไป ปิดไฟเล่น
                    ตอนกลางวัน ดองมันเอาไว้ก่อน เดี๋ยวไม่ได้ฟิล อิอิ

เกมพวกนี้มันพอที่จะเดาๆได้ว่ามันจะทำให้เราสะดุ้งได้ตอนไหน ก็เหมือนกับหนังผีอ่ะแหละคับ...
                    มันมีไม่กี่มุข ที่จะทำให้เราตกใจ เหอะๆ (ยิ่งแก่ ยิ่งชินช้า...) d(^__^")b

Comment

ถ้าถามว่าเกมไหนที่เล่นแล้วระแวงมากที่สุด ผมว่า Cold Fear อะนะ ช่วงแรกๆไม่ระแวงเล่นๆไป ศพมันฟื้นได้- -* คราวนี้ระแวงเลย เจอศพเป็นต้องเด็ดหัวทิ้งเลยเหอๆ ใครเล่นแล้วเปงแบบผมบ้างอะT^T

Comment

ผีตัวที่เอาหัวโขกกำแพง ปุ้งๆๆ เจอมันยังอ่ะ

Comment

Originally posted by armyman View Post
                          ปลุกใจโดยแขวนภาพน้อง aoi ไว้รอบห้องครับ
                          แนวมาก - -

Comment

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ armyman
                            ปลุกใจโดยแขวนภาพน้อง aoi ไว้รอบห้องครับ

55+สุดยอดเลยท่านลี ดี๋ยวผมเอามั่ง หรือไปนั่งเล่นด้านล่างคนเดียวปิดไฟเล่นเหอๆเล่นตอน6ทุ่มใส่หูฟัง
                            .
                            .
                            .
                            .
                            หลังจากนั้น
                            .
                            .
                            .
                            .
                            ข่าวหนังสือพิมพ์หน้า1
                            เด็กเกรียนเล่นเกมDEAD SPACE ช็อคตายคาบ้าน
                            คำสุดท้ายที่ได้ยินคือ "กรี้ดดดด...............ลืมเซฟ"
                            Last edited by supertoonman; 26 Oct 2008, 21:40:07.

Comment

สำหรับผมแล้ว ถ้าเจอเกมหลอนๆจะใช้วิธีปิดเสียงหรือหรี่เสียงในเกม แล้วเปิดเพลงฟังเอาอ่ะครับ ช่วยได้เยอะนะ
                              อ้อ อีกอย่างคืออุปกรณ์ที่เล่นก็มีผลนะครับ เมื่อก่อนเล่นBioshock ผมเอาจอยXbox360เล่น เล่นได้ไม่ถึงครึ่งชั่วโมงจอยเปียกโซกเลย(เปียกเหงื่อนะ ไม่ได้เปียกอย่างอื่น) เนื่องจากมันสั่นอย่างโหด คนเล่นก็ลุ้นแทบแย่อยู่แล้ว มีตัวอะไรโผล่กระแทกพื้นทีสั่นที โอย จะเป็นลม แค่เห็นภาพก็ตกใจจะแย่อยู่แล้ว เลยต้องใช้เมาส์เล่นครับ
                              อีกวิธีคือ ปกติใส่หูฟังเล่นเกม ก็เปลี่ยนมาเปิดลำโพงซะ ลดอาการหลอนไปได้เยอะครับ ไม่งั้นอะไรก๊อง แก๊ง ได้ยินหมด โดยเฉพาะเวลาเล่นF.E.A.R.

Originally posted by armyman View Post
                              ปลุกใจแนวไหนครับเนี่ย...

Comment

ซื้อเเท้มาเล่นสิ - -
                                จบเเน่นอนอะ

Comment

Working...
                                X