Announcement

Collapse
No announcement yet.

COD4: Cpt Mac Millan ด่านนี้เล่นไม่ผ่านครับ ได้โปรดชี้นำ ด้วยครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ต้องอ่านซับไตเติ้ลให้ทัน แปลให้ไว แล้วทำตาม

Comment

ไม่แน่ใจว่า ได้รอดใต้ท้องรถไปยัง
      เพราะช่วงที่รอดใต้ท้องรถไปแล้วจะเจอตู้ตามในรูป เยอะแยะมากมาย
      อันนี้ผมเดาเท่าที่จำได้นะคับ

จะมีช่วงนึงที่กัปตันเห็นว่ามีทหารอยู่ กัปตันจะวิ่งไป แล้วให้เราวิ่งตาม ตรงนี้พยายามฟังสัญญาณและดูมือกัปตันให้ดี
      ถ้ามันเรียกมาเรารีบวิ่งเลยคับ พอผ่านตรงนั้นก็คลายๆๆๆๆๆๆ วิ่งบางหยุดบ้าง

Comment

ผมวิ่งไปทางขวาของกับตันอ่ะคับ วิ่งติดตัวมันเลย ตอนแรกก็เปนเหมือนกัน วิ่งตามแล้วหมามางับ ตาย - -

Comment

Originally posted by m35025 View Post
          ผมเล่น มาถึงตรงที่ เรากับ กัปตัน ที่กำลังจะวิ่งออกไปจาก ตู้คอนเทนเนอร์ ( หรือป่าวไม่แน่ใจ ) พอ กัปตันวิ่งออกไป แล้วเค้าก็วิ่งกลับมา ตายทุกที ไม่ทราบว่าเราจะต้อง ทำอย่างไร ครับ
          งงมีด้วยเหรอฉากนี้ วิ่งออกไปแล้วแล้ววิ่งกลับมาอีก มันมีแต่วิ่งไปข้างหน้าอย่างเดียวไม่มีถอยนะ

Comment

วิ่งตามไปครับ ฉากนี้ไม่ยากอะไร จะยากจริงๆก็ช่วงสุดท้าย ซึ่งจะว่าไปแล้ว ช่วงสุดท้ายถ้ารู้ทริค ก็อาจจะเป็นส่วนที่ง่ายที่สุดของภารกิจก็ได้ครับ

หลักการของเกมนี้คือวิ่งให้ผ่าน checkpoint เราไม่จำเป็นต้องยิงใครก็ได้ ถ้าไม่จำเป็น พอผ่าน checkpoint ปุบต่อใ่้ห้ตายมันก็จะเกิดใหม่ที่ checkpoint ถ้าวิ่งดื้อๆไม่ผ่าน flashbang ครับ ปาไป

Comment

เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ผมลอง RestarLevel แล้วเล่นพยายามไม่ยิงใคร จะยิงเฉพาะที่หัวหน้าสั่ง หลัก ๆ ก็ ยิง ศัตรู สองตัวแรกคือ เรายิงหนึ่ง หัวหน้าเรายิงหนึ่ง ต่อมา ก็ วิ่ง ๆ หลบ ๆ แอบ ๆ ไป จนถึง หน่วยราดตะเวร รถถัง ก็ คลาน ไป อย่างที่ เพื่อน ๆ ว่า โดยผม วิ่ง แยกออกไปทางขวา รู้สึกว่า จะง่ายกว่า แล้วก็คลานผ่านไป

จนกระทั่งมาถึงจุดที่ติด ผมก็ วิ่งตามไป เหมือนเดิม แต่คราวนี้ หัวหน้าเราวิ่งรวดเดียว ไปยัง รถจิ๊บ แล้ว มุด หมอบลงคลาน ไปใต้ท้องรถ สบายเลย ( ตรงนี้ล่ะครับที่ รอบที่แล้วผม ติด เพราะหัวหน้าเราวิ่งไป เหมือนกับว่า ศัตรู จะรู้ตัว จึงหันหลังวิ่งกลับ สวนทางกับเรา จึงโดน สอยตายหรือไม่ ก็ โดนหมา ขบ ตายซะ ) หรือเป็นว่า ตอนแรก ๆ ผม เล่น ยิงทิ้งเกือบทุกตัว มันจึงมีเหตุเปลี่ยนแปลง ตรงนี้น่ะ

แต่อย่างไร ก็ขอขอบคุณ ทุกท่าน มาก ๆ น่ะครับที่ให้คำแนะนำ เกมส์ สนุก ๆ แบบนี้ พลาดไม่ได้เชียวน่ะครับ
              Last edited by m35025; 18 Oct 2008, 21:31:32.

Comment

วิ่งตามไปครับ แล้วจะให้คลานไปเรื่อยๆไปใต้ท้องรถครับ ตอ่ไปจำบ่ได้แลว ไป youtube ครับ เซิพว่า All ghilled Up ลองไปดูครับไม่ก็ sniper mission ประมาณนี้
                จบนี่เราก็ไปยิงหัวหน้าแก๊งครับ แล้วเราก็ต้องช่วยกัปตัน
                ปล.ด่านนี้เราเล่นเป็น กัปตัน Mac Milan เมื่อ 15 ปีก่อนที่ เชอร์โนบิล

Comment

One Shot One Kill

สุดๆคับด่านนี้ ชอบมากมาย

ตอนซุ่มบนตึกยิงไอ้ Sakhave เหมือนจริงมากมาย

ต้อง + ลม + ระยะเวลาที่กระสุน จะโดนเป้า ประทับใจโคตรคับ ด่านนี้

Comment

Working...
                  X