Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอทราบ 5 อันดับเกมที่ ท่านคิดว่าเนื้อเรื่องดีที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ที่เล่นและรู้สึกว่าเนื้อเรื่องหลอนโครต ก็...
    1. Biohazard ทุกภาค
    2. Silent Hill ทุกภาค
    3. F.E.A.R. - F.E.A.R. Extraction Point
    4. S.T.A.L.K.E.R. ชอบ บรรยากาศในเกมมากๆๆๆๆๆๆ หลอนโครต
    5. Bioshock
    6. Doom3 ชื่อไทย นรกแหก3

อันนี้เล่นแล้วจาร้องไห้
    1. Call of Duty4 Modern WarFare
    2. FF8 ,FF10 ,FF12

อันนี้เนื้อเรื่องมันส์
    1. Crysis - Crysis Warhead
    2. MetalGearSolid ทุกภาค เพ่น้อง สุดๆ
    3. Max Payne1 กะ 2
    4. Gear of War
    5. GTA3 GTA-vicecity GTA-sanandreas GTA4
    6. DevilMayCry ทุกภาค เพ่น้อง มันส์
    7. Need For Speed Underground1-2 / Mostwanted / Carbon
    8. HalfLife2 EP1 EP2
    9. Brothers in Arm -All-
    10. RainbowSix Vegas
    11. GhostRecon -All-
    12. Medel Of Hornor All

หมกแย้วววววว ง๊าบบบบบ

Comment

ระวังเจ๊แกมายิงไข่ล่ะ 555+

Comment

Originally posted by onizika01 View Post
        Prince of persia ทั้ง 3 ภาคครับ
        ชอบมากครับ เนื้อเรื่องน่าติดตาม ทุกสิ่งทุกอย่างมีความเป็นมา เนื้อเรื่องสนุกได้ใจมากๆ
        ยกให้เป็นเกมส์เนื้อเรื่องดีอับดับหนึ่งในใจเลย
        คิดเหมือนกันเลยครับคอเดียวกันเลยครับลุ้นมันทุกเนื้อหาเลยครับแถมอีกเกมครับ gears of war ก็ใช้ย่อยครับภาพสวยเนื้อเรื่องก็ดีผมชอบเกมเนื้อหาเหมือนกันครับดูเพลินดี

Comment

Mercenaries 2

Comment

ถ้าดูกันที่เนื้อเรื่องจริงๆ ไม่ดูกราฟฟิค เอาเท่าที่เคยเล่นนะครับผมให้
            1. Bioshock
            2. Call of Duty 4
            2เกมแรกนี่ ดีทั้งเนื้อเรื่องและการเล่าเรื่องครับ

3. F.E.A.R.
            4. NFS Most Wanted
            พวกนี้เล่นแล้วมีแรงจูงใจที่จะพยายามเล่นต่อ เพราะอยากรู้ว่าจะเกิดอะไรต่อไป ส่วนNFSเนื้อหาเข้มข้น และอยากบี้หัวหน้าเร็วๆครับ

5. สุดท้าย ผมให้ Gears of War
            ไม่ใช่แค่เนื้อเรื่องเหมือนหนัง แต่เล่นแล้วยังได้อารมณ์เหมือนหนังอีกต่างหาก

มีอีกมากมายที่ดีๆเช่น
            Max Payne >> ลุ้นดี ค่อยๆเล่าไปเรื่อยๆ
            GTA >> โดยเฉพาะVice City & San Andreas ซับซ้อน ซ่อนเงื่อน เพื่อนทรยศ เล่นแล้วไม่ต่างจากดูหนังเหมือนกัน แต่บางภารกิจออกน่าเบื่อและยืดเยื้อไปนิด
            จริงๆตอนแรกผมก็ไม่คิดจะเล่นหรอกนะ ทีนี้เพื่อน(ผู้หญิง) แนะนำ มันบอกว่าหนุกดี เนื้อเรื่องเข้มข้น มีขับรถด้วย เลยลองแล้วติดใจ
            Doom3 >> ลุ้นระทึกและเนื้อเรื่องเข้มข้น เข้มกว่าเดิมเมื่อปิดไฟฉาย!!!
            Devil May Cry >> ถ้าตามเล่นก็หนุกดีครับ
            Resident Evil >> Sci-fi Thriller แบบนี้ผมชอบ~ ชอบดูนะ แต่เล่นเองไม่ไหว (แล้วทำไมBioshockเล่นได้หว่า??)
            ถ้าหลุดจากPCไปก็
            Rockman >> มีอะไรแปลใหม่มาเรื่อยๆดี น่ารักดี ผมชอบนะ
            Clock Tower >> ถ้ายังจำกันได้ มันลุ้นระทึกทุกเสี้ยววินาทีจริงๆ

ที่ไม่นับก็พวกเกม Ren-Ai เพราะพวกนี้ทำมาเป็น Visual Novel ที่แต่งเรื่องมาให้เราอ่านอยู่แล้ว

ที่ไม่ให้GRIDเพราะ... มันออกแนวไม่มีเนื้อเรื่อง แบบว่าแค่ตั้งทีมแล้วก็แข่งไปเรื่อยๆจนเป็นที่1อ่ะ แต่ยังไงเกมนี้ก็เป็น1ในใจผมเสมอ อิๆ

Comment

1.CALL OF DUTY 4 :มันที่สุดตั้งแต่เคยเล่นเกมส์มาเลย
              2.SOLDIER OF FORTUNE PAYBACK : โหดสะใจโรคจิต
              3. S.T.A.L.K.E.R.1&2:เยี่ยมมากมาย
              4.F.E.A.R. Perseus mandate:หลอนชอบ
              5.YURI :CYBOG % แมมมอด เก่งมากมาย
              CRYSIS เป็นส่วนเกินในสังคมชอบที่จับบีบคออย่างเดียวแล้วขว้างทิ้ง ปรับจนVERY ULTRA HIGHT ไม่มันครับจริ๊งๆๆ
              Last edited by Gtx9800; 16 Oct 2008, 05:22:28.

Comment

ผมชอบ Silent Hill 2 ครับ

และอีกหลายๆเกมส์ ^^

Comment

ต้อง Half Life 2 ครับ เกมส์โปรดผมแล้วตระกูลเนี้ย ภาคแรกไม่เท่าไร่เพราะไม่ค่อยได้เจอใคร

แล้วก็พึ่งเล่นจบไปไม่กี่วันครับ Brothers in Arms เนื้อเรื่องดีมากๆครับ

ส่วนพวก RPG ก็ Final Fantasy ครับ แต่มีเกมส์แนวนี้อีกหลายเกมส์เลยครับ แต่นึกชื่อไม่ออกง่ะ

Comment

Originally posted by Raivar View Post
                    อันนี้เล่นแล้วจาร้องไห้
                    1. Call of Duty4 Modern WarFare
                    2. FF8 ,FF10 ,FF12
                    แล้วคุณไม่ลองเล่น Brothers In Arms หละ เศร้าทั้งเรื่อง
                    ตอนจบนี่จะร้อง พระเอกยังเกือบๆเลย ตาเริ่มแดงๆละ เกือบหมดหล่อแล้ว ^^'

Comment

Bioshock

FF7

Comment

1. COD4
                        2. Rockman Zero ถาค 1-3
                        3. Final fantasy 7-10

Comment

Originally posted by Tunza! View Post
                          แล้วคุณไม่ลองเล่น Brothers In Arms หละ เศร้าทั้งเรื่อง
                          ตอนจบนี่จะร้อง พระเอกยังเกือบๆเลย ตาเริ่มแดงๆละ เกือบหมดหล่อแล้ว ^^'
                          จริงๆ จะร้องเหมือนกัน

Comment

Brothers In Arms
                            Final Fantasy
                            Resident Evil
                            COD

Comment

Working...
                            X