Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถูกใจหรือผิดหวัง...หลังจากได้สัมผัส pes2009 demo!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เล่นกับคอมโดนชิพข้ามหัวประจำครับ หลายดอกเลย

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
      ผมว่าพอมีภาคใหม่มา ก็ต้องปรัยสไตล์การเล่นใหม่ทุกทีแหละครับ 2008 ออกมาก็อยากกลับไป2007
      สุดท้ายแล้ว ก็มาเล่นของใหม่อยู่ดี ทำใจเดี่ยวก็ชิน 55
      เห็นด้วยเช่นกัน ค่อยๆปรับเทคติก อิอิ

Comment

ภาคนี้จะเล่นบุกแบบใจร้อนไม่ได้ครับ ไม่งั้นโดนคอมสอนบอลเอาง่าย ส่วนใครว่าภาคนี้ยิงไม่แรง ผมไม่เห็นด้วยครับ เพราะหากจังหวะดีๆ ยิงเข้าข้อลูกพุ่งปี๊ดได้เลยครับส่วนการเล่นบอลภาคนี้ผมชอบนะ เพราะต้องใช้การเล่นแบบแตะบอลใกล้ตัวมากขึ้น เพราะแตะยาวจะโดนแย่งง่ายๆ

Comment

การโยน ทำได้ดีด้วยนะครับ เช่นลูกโทษนอกเขต โยนไปให้เพื่อนโหม่ง ลูกมันฮุกดี ไม่ลอยนานๆ

แล้วก็ เวลาเปิดจากแดนหลังแบบโยนให้กองหน้า ลูกมันตกพื้นแล้วลอยบนอากาศนานดีชอบๆ

ผมชอบสาดโด่ง เก็บกิน ขี้เกียจต่อบอล

Comment

ยังไม่ได้เล่นเลยวุ้ย

Comment

ยังไม่ได้เล่นเลยวุ้ย

Comment

ให้ตายเถอะ เกิดอะไรขึ้นกับหงส์แดงของผมเนี๊ย พลิกชนะเฉยเลย

Comment

แรกๆรู้สึกไรวะเนี่ยยากจังเล่นแทบไม่เป็นกุอ่อนหรือมันยากวะเนี่ย ด้วยความไม่ยอมแพ้จึงทำให้รู้ว่ามันทำออกมาให้สมจริงกว่าเดิมมาก ฟุตบอลจะบุกไปทำประตูได้ต้องมีการต่อบอลทำเกมตามจังหวะถ้าแนวรับฝั่งตรงข้ามแพคครบรอตั้งรับนี่จะเจาะเลี้ยงชายเดี่ยวแบบแต่ก่อนเข้าไปนี่ยากมาก ต้องค่อยๆถ่ายบอลไปเรื่อยๆหาจังหวะไม่ก็ออกข้างไปเปิดวัดดวง แต่จังหวะสวนกลับนี่เล่นไวๆมีได้เสียกันไปข้าง เน้นทำชิ่งวิ่งทำช่องจ่ายทะลุชิพเปิดสวยๆเล่นชินแล้วสนุกมากมันเหมือนให้ใช้เซนต์ในการเล่นฟุตบอลมาก ส่วนเรื่องการยิงประตูไม่จำเป็นต้องวิ่งยิงแบบภาคก่อนๆมันก็แรงได้ถ้าตั้งป้อมยิงดีๆไม่ต้องวิ่งง้างเป็นกิโลแบบภาคก่อนถึงจะแรงแต่ต้องมีจังหวะ
                  สรุปร่ายมาตั้งนานคือมันเน้นที่จังหวะหมดเลยทั้งการส่ง ยิง วิ่ง เลี้ยง ตั้งรับ ไม่ใช่ว่าพลังเยอะๆแล้วจะตะบี้ตะบันวิ่งเบียดเป็นบอลชายเดี่ยวแบบเดิมนอกจากจังหวะสวนกลับแล้วบอลไปอยู่ที่ตัวจี๊ดๆอย่างเมซซี่

Comment

8400GS เล่นได้ไหมอ่าครับ

Comment

Originally posted by patwaroat View Post
                      8400GS เล่นได้ไหมอ่าครับ
                      ได้ เฮียเต้ยฟันธง
                      (แอบเอามาใช้นะ อิอิ)

Comment

ตัวเต็มออกมาไวไวจะไปถล่มเพื่อนเอิ้กๆ

Comment

ผมอ่านเห็นมีคนบอกว่า หน้าตัวละครมันดำๆ ผมว่าอาจจะเป็นที่แสงไฟจากสนามหรือเพราะหมวดตอนเล่นเป็นกลางคืนก็ได้นะครับ ทาง konami อาจจะทำมาให้ดูสมจริงขึ้น โดยรวมแล้วถูกใจดีครับ

Comment

ตัวนักกีฬาจะดำ หรือ ขาว ช่างมันครับ เพราะผมไม่แบ่งแยกสีผิว 555+
                            ล้อเล่นครับ................

Comment

ดีกว่าฟีฟ่าเยอะเลย เสียตรงมันให้เล่นแค่5นาทีงกจัง แล้วก็แย่งง่ายดีภาค08แต่ละตัวหยั่งกะแฝงพลัง9เอี้ยงมันเลี้ยงบอลมาชนเรากระจาย

Comment

ผมโหลดมาเล่นทั้ง2อย่างล่ะ

PES2009ดีกว่ามากถึงมากที่สุด

ฟันธง!!!! + คอนเฟิร์ม!!!!

Comment

Working...
                                X