Announcement

Collapse
No announcement yet.

โอ้ยยยยยยยยยยยเครียดดดดดดดดดด เรื่องใหญ่ละ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เดี๋ยวมีต่อ ที่ E7200 @ 4.0 GHz (แต่ถอดแรม Apacer ออกตัวหนึ่ง เหลือ 2GB อะ)
    รอซักพัก เดี๋ยวมา ดูว่า fps จะเพิ่มเท่าใหร่

Comment

ขอบคุณมากๆคราบบบบบบบบบบบบบ

แต่ 96 กับ 88 มันคนละตัวกันนะ - -

Comment

เครื่องแต๊บ หุหุหุ ( กว่าจะทำให้ติดได้ 555+ )
        รู้สึกว่าจะไม่ต่างเลย เพิ่มขึ้น 800MHz ( แต่แรมหายไป 1GB )
        * ขอเทส Loop เดียวนะ เดี๋ยวเเต๊บอีก ยาวเลย ^^"

Processor: Intel(R) Core(TM)2 Duo CPU E7200 @ 2.53GHz @ 4028 Mhz
        CPU ID: x86 Family 6 Model 23 Stepping 6
        Operating System: Windows Windows Vista™ Extreme Edition 32-bit Service Pack 1
        Physical memory: 2.00 GB
        Display adapter: NVIDIA GeForce 8800 GT 512 MB
        Driver version: 7.15.11.6925 (20071211223600.000000-000)

DirectX 9.0c GAMER 1X @ Map: ambush @ 0 1680 x 1050 AA 0xx
        ==> Framerate [ Min: 17.98 Max: 47.81 Avg: 33.79 ]

DirectX 10 GAMER 1X @ Map: ambush @ 0 1680 x 1050 AA 0xx
        ==> Framerate [ Min: 16.23 Max: 31.80 Avg: 23.46 ]

Comment

ของผมสงกาสัย โดน cpu + ram ฉุดไว้แฮ่ะๆ

DirectX 9.0c GAMER 3X @ Map: ambush @ 0 1680 x 1050 AA 0xx
          ==> Framerate [ Min: 13.18 Max: 48.78 Avg: 32.66 ]
          ไอ่min เฟรมเนี้ย มันติดมาตั้งแต่ออกตัวตอนแรกเลยอ่ะ - -* น่าจะเป็นเรียกข้อมูลมาประมวลไม่ทัน cpu + ram + hardisk แว้ก~~~ หมดเลย - -"

Comment

Originally posted by armaku View Post
            ของผมสงกาสัย โดน cpu + ram ฉุดไว้แฮ่ะๆ

DirectX 9.0c GAMER 3X @ Map: ambush @ 0 1680 x 1050 AA 0xx
            ==> Framerate [ Min: 13.18 Max: 48.78 Avg: 32.66 ]
            ไอ่min เฟรมเนี้ย มันติดมาตั้งแต่ออกตัวตอนแรกเลยอ่ะ - -* น่าจะเป็นเรียกข้อมูลมาประมวลไม่ทัน cpu + ram + hardisk แว้ก~~~ หมดเลย - -"
            ตัวแทน 96 ขอลงแข่งครับ

Comment

สุดยอดครับ ลง 178.13 แล้วตอนนี้ ผมเล่น 1680*1050 max all /no aa ได้แล้วครับ (เมื่อก่อนยอมแพ้)
              ผลเทสไม่หนีจากเดิม น่ะครับ

ตอนใช้ 177.19 ตอนหมุนตัวเอย/ย้ายเป้า แล้วมันจะหนืดๆจนขั้นกระตุกแบบเสี้ยววินาที จนน่าลำคาญ แม้ลดไป 1280 เองก็พอเป็น(มันเหมือนมีเฟรมแอบกระฉากแบบลงหลักเดียวจาก 2x+ เงี้ย) ... ตอนนี้ 1x เฟรม(บางจังหวะที่โหดๆ)ยังดูลื่นๆเลยครับ งง กะมันเลยครับ ... แหล่มๆๆ ไม่มีสะอึกซ้ำซ้ากแล้วครับ ถ้าโหลดเข้าแรมแล้ว เมื่อก่อนขยันอึกๆ ไอ่ผมก็นึกว่ามันโหด (หลายคนว่าอาจจะบอกว่าเวอร์ไปป่าว-0-..)

แต่มัลติคง 1440 ไม่ก็ 1280 เหมือนเดิม ประหยัดพลังงานฮาๆ

ปล.สงสัยไดรเวอร์ 177.79 มันไม่เข้ากับการ์ดผมมั้ง ผมก็ดันทะลึ่งทนเล่น (เฉพาะ Crysis น่ะครับเกมส์อื่นลื่นดี)

Comment

Originally posted by armaku View Post
                สุดยอดครับ ลง 178.13 แล้วตอนนี้ ผมเล่น 1680*1050 max all /no aa ได้แล้วครับ (เมื่อก่อนยอมแพ้)
                ผลเทสไม่หนีจากเดิม น่ะครับ

ตอนใช้ 177.19 ตอนหมุนตัวเอย/ย้ายเป้า แล้วมันจะหนืดๆจนขั้นกระตุกแบบเสี้ยววินาที จนน่าลำคาญ แม้ลดไป 1280 เองก็พอเป็น(มันเหมือนมีเฟรมแอบกระฉากแบบลงหลักเดียวจาก 2x+ เงี้ย) ... ตอนนี้ 1x เฟรม(บางจังหวะที่โหดๆ)ยังดูลื่นๆเลยครับ งง กะมันเลยครับ ... แหล่มๆๆ ไม่มีสะอึกซ้ำซ้ากแล้วครับ ถ้าโหลดเข้าแรมแล้ว เมื่อก่อนขยันอึกๆ ไอ่ผมก็นึกว่ามันโหด (หลายคนว่าอาจจะบอกว่าเวอร์ไปป่าว-0-..)

แต่มัลติคง 1440 ไม่ก็ 1280 เหมือนเดิม ประหยัดพลังงานฮาๆ

ปล.สงสัยไดรเวอร์ 177.79 มันไม่เข้ากับการ์ดผมมั้ง ผมก็ดันทะลึ่งทนเล่น (เฉพาะ Crysis น่ะครับเกมส์อื่นลื่นดี)

สำหรับผม 177.79 ดีสุด เพราะว่ามันมี nvidia control panal มางะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  ตอนค่ำๆ อะ
                  ตอนนี้เล่นเครื่อง Notebook อยู่
                  วันนี้ทำงานด้วย 5 โมงเย็นเลิกงาน แล้วเดี๋ยวเทสให้
                  จะเอาความละเอียดเท่าใหน่ บอกมาเดี๋ยวจัดให้
                  ท่านผู้มีน้ำใจประจำบอร์ด ให้เต็ม10ค๊าบบ ^^

ปล.ผมก็มีน้ำใจนะทั่น แต่ไม่มีฟามรู้ไปตอบใครเค้า เห้อออออ

Comment

อื้อ มันอาจจะไม่เหมาะกับการ์ดจอผมเองแหละ -0-. คือมันกระตุกอ่ะ

อันนี้เล่นจบแล้วทำคลิปเล่น
                    http://www.youtube.com/watch?v=y19zwTz1EdE
                    ตอนเล่นจบ ตั้ง 1280*800 น่ะครับ ก็ไม่ได้เอะใจอะไรคิดว่าเกมส์มันโหด ก็ลื่นดีอยู่ แต่ถ้าแช่จอไว้นานๆด้านหนึ่งแล้ว เหวี่ยงเมาส์ทเร็วๆมีสะอึก ครับ บ้างครับก็ทำเสียอารมณ์เหมือนกัน แต่ก็หยวนๆไป

พอจบแล้วก็เลย ลองลง 178.13 เนี้ยแหละ ไปเก็บคลิปเล่น ชักแปลกใจ ทำใมมันลื่นๆฟ่ะ - - ไม่เหมือนตอนเล่นรอบแรก กับ ไดรเวอร์ตัวเดิม - -.... ในคลิป 1x เองน่ะครับ อัด fraps อัดจาก 1440*900 enthusisnt all ชักสงสัยในความลื่น

เลยล้อไป 1680*1050 ดูอ้าว เอ้ยลื่นวุ้ย -0-.. ถ้าเป็นตอนก่อนลง จะเห็นอึกๆ เรื่อยๆ ครับนี้ไม่ค่อยมีอ่า -0-.. นอกจากโหลดสิ่งของตอนแรกๆ

Comment

อื้อ มันอาจจะไม่เหมาะกับการ์ดจอผมเองแหละ -0-. คือมันกระตุกอ่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=y19zwTz1EdE
                      ตอนเล่นจบ ตั้ง 1280*800 น่ะครับ ก็ไม่ได้เอะใจอะไรคิดว่าเกมส์มันโหด ก็ลื่นดีอยู่ แต่ถ้าแช่จอไว้นานๆด้านหนึ่งแล้ว เหวี่ยงเมาส์ทเร็วๆมีสะอึก ครับ บ้างครับก็ทำเสียอารมณ์เหมือนกัน แต่ก็หยวนๆไป

พอจบแล้วก็เลย ลองลง 178.13 เนี้ยแหละ ไปเก็บคลิปเล่น ชักแปลกใจ ทำใมมันลื่นๆฟ่ะ - - ไม่เหมือนตอนเล่นรอบแรก กับ ไดรเวอร์ตัวเดิม - -.... ในคลิป 1x เองน่ะครับ อัด fraps อัดจาก 1440*900 enthusisnt all ชักสงสัยในความลื่น

เลยล้อไป 1680*1050 ดูอ้าว เอ้ยลื่นวุ้ย -0-.. ถ้าเป็นตอนก่อนลง จะเห็นอึกๆ เรื่อยๆ ครับนี้ไม่ค่อยมีอ่า -0-.. นอกจากโหลดสิ่งของตอนแรกๆ
                      ถ้าคุณ OC CPU ซัก 3.0 FPS น่าจะเพิ่มอีกเยอะครับ

แต่จริงๆแล้ว 98 มันก็เล่น crysis แบบเต็มที่ได้ประมาณนั้นละครับ 25-30

Comment

เฮย เพิ่งสังเกตุ crysis มีภาษาอื่นด้วย

http://www.youtube.com/watch?v=HtgVtVOj6NM&NR=1

Comment

ถ้าคุณ OC CPU ซัก 3.0 FPS น่าจะเพิ่มอีกเยอะครับ

แต่จริงๆแล้ว 98 มันก็เล่น crysis แบบเต็มที่ได้ประมาณนั้นละครับ 25-30

Comment

178.13 Crysis Warhead ลื่นขึ้นจิงๆ

แต่ปัญหาของผมคือเล่นไปซักพักก็เด้งออกมา เป็นตั้งแต่ Driver เก่าแล้วคับ หุหุ

Comment

Originally posted by charif View Post
                              178.13 Crysis Warhead ลื่นขึ้นจิงๆ

แต่ปัญหาของผมคือเล่นไปซักพักก็เด้งออกมา เป็นตั้งแต่ Driver เก่าแล้วคับ หุหุ
                              แล้วมันมี nVidia control panal ไหมครับ พอดีรุ่นใหม่ๆหายไปไหนหมดก็ไม่รุ้ ผมเลยไม่ใช้

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                                แล้วมันมี nVidia control panal ไหมครับ พอดีรุ่นใหม่ๆหายไปไหนหมดก็ไม่รุ้ ผมเลยไม่ใช้
                                หน้าตาเป็นไงอะ มุมขวาล่างปะ ปกติก็มีนะ หรือไม่ไช่คับ

Comment

Working...
                                X