Announcement

Collapse
No announcement yet.

มัวแต่หลง Crysis เกมนี้จะมาทวงความยิ่งใหญ่คืนหรือเปล่า....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าเทียบเกมนี้กับครายสิส HL กินขาดครับด้านเนื้อเรื่อง และการใช้ทรัพยากร

Comment

ถูกครับ เรปบน เนื้อเรื่อง HL กินขาด

Comment

Originally posted by chevsarato View Post
        ตระกูล Half-Life นี่มีดีที่ "เนื้อเรื่อง" จริงๆครับ
        ผูกปมซ้อนซ่อนเงื่อนไว้ได้น่าติดตามดีมากครับ
        และที่ประทับใจผมเป็นการส่วนตัวคือ "AI" ในเกม ในเรื่องท่วงท่าหน้าตา
        ลองดูเวลาที่เราคุยกับ Alyx สิครับ หลายๆครั้งให้ความรู้สึกราวกับสนทนากับคนที่มีชีวิตจริงๆ
        ไม่แข็งทื่อ แต่มีความอ่อนนุ่มละมุนละไม ราวกับการ์ตูนอนิเมชั่นชั้นดีของวอลดิสนีย์
        (คำกล่าวนี้อาจดูเกินจริงไปหน่อย แต่โดยส่วนตัวผมรู้สึกแบบนั้นจริงๆครับ)
        ก็ต้องรอดูต่อไปว่าหลังจบ Episode 3 แล้ว
        การยกระดับเอนจิ้น เพื่อก้าวไปสู่ Half-Life 3 จะน่าสนใจขนาดไหนนะครับ
        เพราะอย่างที่หลายท่านบอกครับ เอนจิ้นของทีมพัฒนาพวกเขา "เจ๋ง" จริง (ยิ่งระบบฟิสิกซ์ยิ่งต้องยกนิ้วให้)
        และที่สำคัญ เอนจิ้นตัวนี้ "เป็นมิตร" กับผู้เล่นแทบทุกระดับครับ (คือเครื่องไม่แรงก็เล่นได้สบายๆ)
        เห็นด้วยครับเวลาผมเล่น แล้วเหมือนดูหนังเลย AI พูดและแสดงท่าทางเหมือนกับเราอยู่ในเหตุการจริงๆ แบบอนิเมชั่น ที่สำคัญเครื่องไม่แรงก็เล่นได้ครับเยี่ยมๆๆๆ ฟิสิก ไม่มีการ์ดก็ยังสุดยอดได้ ชอบมาตั้งแต่ ภาค 1 สีแดง

Comment

เหอๆ เกมส์นี้ขอผ่าน เล่นกี่ภาคๆๆๆ ตั้งแต่HLภาคแรกๆ ยันปัจจุบัน เล่นแล้วจะอ๊อกทุกภาคเลยครับ ไม่รู้เป็นไร

Comment

มันมากมันทุกภาค มันแบบไม่รู้จะบรรยายยังไง มัน มัน มัน

Comment

HL เป็น Legend แน่นอน

Comment

เล่นที่ไรจะอ๊วก

Comment

Working...
                X