Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800 GTสำหรับเกมส์ Crysis Warhead ปรับ Advance กันยังไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผม 8800GTS G80 ram2gb ปรับ GAMER(สะกดถูกไหมหว่า) ALL ความละเอียด1440*900 no AA ผมว่าเล่นเเล้วลื่นสบายมีเเค่ช่วงไหนชลมุนตูมตามมากๆถึงจะมีหน่วงๆมาหน่อยอะ อย่างบางฉากผมว่าต้องไม่ลื่นเเน่เลยอย่างฉากขี่เรือยางลุยหิมะอะ อันนั้นลื่นดีเป้นปกติไม่น่าเชื่อเลย สรุปผมว่ามันลื่นกว่าภาคเก่าจริงๆ
    Last edited by enzigerz; 20 Sep 2008, 01:48:47.

Comment

E7200 oc 3.8
      Geil 1x2G
      EN8800GT

1024x768 Enthusiast fps 20-50 กระตุก แต่จังหวะลื่นเยอะ เล่นได้จนจบ

Comment

เกมนี้ยอมครับ ของผมคงมีปัญหา

3870

ภาคแรกปรับ สูง สุดหมด เล่นจนจบไม่เสียอารม(กระตุกน้อย)

ภาคนี้ ปรับ ต่ำ สุดหมดยังกระตุก (มิงเอาไงกะกุ) งง

ใช้ ati driver 8.8

เด่วลอง 8.9ก่อนครับ

Comment

ผมจบละงับ EAH 3870 X2 ปรับสุดที่ 1280*1024 no AA ลืนดีงับเจอยิงมากๆก็หน่วงแต่ไมมันสั้นจังเหมือนจะมีภาคต่ออีก-*-

Comment

8.9 ปรับ รองต่ำสุดกระตุก

จ๊ากเอาไงๆ ati ไคเปนมั่งเล่นไม่สนุกเรยมันกระตุกเก๊ิน

Comment

ผมว่านะคนที่เล่นด้วย3870แล้วกระตุกมาก คงเป็นเรื่องของระบบ ฟิสิกซ์ครับ ที่ภาคนี้ยัดเข้ามามากกว่าเก่า พอพวกที่เล่น 8800GT 9800GTจะสบายหน่อยถ้าติดตั้ง PhysX แล้ว

Comment

Originally posted by soy View Post
                ผมว่านะคนที่เล่นด้วย3870แล้วกระตุกมาก คงเป็นเรื่องของระบบ ฟิสิกซ์ครับ ที่ภาคนี้ยัดเข้ามามากกว่าเก่า พอพวกที่เล่น 8800GT 9800GTจะสบายหน่อยถ้าติดตั้ง PhysX แล้ว
                งั้นไดร์เวอร์ที่เหมาะสมก็คือตัว 177.83 น่ะสิครับ เพราะมันพ่วง PsysX มาด้วย อย่างนี้เฟรมเรทจะเพิ่มขึ้นบ้างไหมนะ

Comment

ผมใช้ 9800GTX น่ะครับ Driver 177.83 เล่นแล้วลื่นดีปรับที่ Very High ครับ ไม่รู้เหมือนกันว่ามันรองรับ PhyX รึปล่าว
                  อีกอย่างไอ้ตัว PhyX นี่มันไปแย่งการทำงานของการ์ดจอเราน่ะครับผมว่ามันไม่น่าจะลื่นขึ้นถึงเกมส์จะรองรับก็เหอะ

Comment

Originally posted by RunN18 View Post
                    8.9 ปรับ รองต่ำสุดกระตุก

จ๊ากเอาไงๆ ati ไคเปนมั่งเล่นไม่สนุกเรยมันกระตุกเก๊ิน
                    ไม่ทราบว่าท่านใช้ความละเอียดเกมเท่าไหร่ครับ ระดับ 3870 ไม่น่าจะกระตุกมากนะครับที่

mainstream

แต่ของผม ด่านสุดท้าย กระตุกจนเกมเด้งไปเลย 555+

4850 ๑ 1680*1050 all gamer

Comment

แล้วของผมจะรอดไหมเนี่ย -*-

Comment

96GT gamer ที่ 1680 จะรอดไหมฟะ

Comment

9800gtx+ @ 1440*900

driver 177.92 ตั้งแต่ลองมาตัวนี้ได้ fps เยอะสุดนะ

very high เล่นได้(แอบหน่วงนิดๆ)

high เล่นสบาย(กระตุกตอนก่อนขึ้นเรือดำน้ำนิดนึง ควันมันเยอะ)

medium เล่นสบายโคตรๆ

Comment

PhysX ไม่ได้เพิ่มเฟรมเรตครับ

เเค่เพิ่มความสมจริงของการกระจาย วัตถุในเกม เเล้วก็รู้สึกว่า crysis ไม่รองรับ PhysX ด้วยมั้ง

Comment

Originally posted by miixer View Post
                              ไม่ทราบว่าท่านใช้ความละเอียดเกมเท่าไหร่ครับ ระดับ 3870 ไม่น่าจะกระตุกมากนะครับที่

mainstream

แต่ของผม ด่านสุดท้าย กระตุกจนเกมเด้งไปเลย 555+

4850 ๑ 1680*1050 all gamer

1680*1050 ครับ แต่ลอง 1440*900 แล้วต่างกันไม่เท่าไรผมไม่ค่อยรู้สึก

แต่ว่า3870ของผม ถ้าปรับ gamer แล้วเนี่ย ระเบิดกับ หันไปยิงข้าง มันจะหน่วงๆ เกินอะครับ
                              รู้สึกแย่

ผมรุ้สึกว่าภาคแรกลื่นกว่านี้เยอะมากอะครับ เพราะภาคแรกผม all very high จนจบเกม

Comment

Originally posted by Picasso View Post
                                PhysX ไม่ได้เพิ่มเฟรมเรตครับ

เเค่เพิ่มความสมจริงของการกระจาย วัตถุในเกม เเล้วก็รู้สึกว่า crysis ไม่รองรับ PhysX ด้วยมั้ง
                                คือผมจะหมายถึงว่าไม่ได้เพิ่มความแรงการ์ดครับ แต่มันช่วยให้GPU ไม่ต้องไปประมวลผล ฟิสิกซ์ หนักๆครับ มันจะไปบั่นทอนความสามารถของการ์ดจอลง ซึ่งHD3000 ยังไม่มีตรงจุดนี้ มันเลยต้องรับภาระเต็มๆGPU

Comment

Working...
                                X